ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าประเทศนี้ไม่มี Ford Ranger คนจะหนีไปยี่ห้อไหนมากกว่ากัน  (อ่าน 9710 ครั้ง)

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ร่วมสนุกตอบคำถามครับ
1.Revo
2.D-max
3.Triton

ลป.ไม่มีรางวัลร่วมสนุก ขรรมขรรมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
มันก็กระจายอยู่ที่ D-Max กับ Revo ละครับ ผมว่าส่วนน้อยที่จะไป Triton เพราะตัวรถเอง look มันอ้อนแอ้น ต่างกับ D-Max และ Revo ด้วย ดีไม่ดีจะไป Navara กับ Corolado ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
คงไป NavaRa กับ Damx
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ holahola66

มันก้อจะอยู่ที่ Toyota กับ Isuzu เหมือนเดิมครับ คงไม่มีกระแสกระบะค่ายรองแบบที่ Ranger เป็นอยู่         
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
นอกจากRevoและDmaxที่ยอดมันมากในตัวมันแล้ว

ผมให้Navaraครับ

แต่ไม่รู้ว่ายอดขายมันน้อยทำไมทั้งที่มันเป็นนิสสันรุ่นเดียวที่ไม่ค่อยมีdefectรุนแรงแบบเก๋ง SUVในค่าย   :'( :'(

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมคงเลือก Revo ไม่ก็ Colorado
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arado_kung

นอกจากRevoและDmaxที่ยอดมันมากในตัวมันแล้ว

ผมให้Navaraครับ

แต่ไม่รู้ว่ายอดขายมันน้อยทำไมทั้งที่มันเป็นนิสสันรุ่นเดียวที่ไม่ค่อยมีdefectรุนแรงแบบเก๋ง SUVในค่าย   :'( :'(
ปัญหาของ Navara คือ4ประตูเบาะหลังมันไม่ได้เรื่องครับ ยอดขาย4ประตูนี่มันแพ้ชาวบ้านเกือบหมดเลย แพ้กระทั่ง Colorado ด้วยซ้ำ ยอดเลยไม่ดีเท่าที่ควร

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ส่วนตัวผมมองว่าแย่งยอด​ NP300 กับ​ Colorado
โดยเฉพาะ​NP300​ ที่ไม่เกิดนอกจากปัญหาอื่นๆแล้ว​ ส่วนหนึ่งเลยคือมี​ Ranger ที่มีภาพลักษณ์บึกบึนทับไลน์​   Navara ที่คนเคยมองว่าเป็นตัวแทนของความบึกบึนในยุคเก่าที่ผ่านมา(นาน)​แล้ว

ออฟไลน์ MUK

อัตราส่วนก็คงเพื่มขึ้นทุกยี่ห้อครับ
แต่เจ้าตลาดทั้งสองเจ้าก็คงได้ไปเต็มๆ เหมือนเดิม
แต่อย่าลืมว่า ถ้าเล่นขับสี่ ระบบของมิตซูน่าเล่นสุดนะครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

ออฟไลน์ Dubee

Navara ครับ เพราะผมคิดว่าขนาดเบนซ์ เอ็ก-คราสเมืองนอก ยังใช้พื้นฐานของ Navara เลย มันต้องมีดีอะไรสักอย่างถึงขั้นที่ว่าเบนซ์เลือกรุ่นนี้มาเป็นพื้นฐานกระบะโฉมแรงของเบนซ์ครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

นาวาร่า กับ ไทรทันครับ เอาตัวชี้วัดด้านความถึกทน

ออฟไลน์ masuoka

ดูตามลำดับยอดขายแต่เดือนเลยครับ 8)

ออฟไลน์ tom46

เอาตามความชอบนะครับ ความคุ้มค่าไม่รู้เหมือนกัน

ขับเดิมๆ ขับ 2 ตัวธรรมดา อีซูซุ

ขับเดิมๆ ขับ 4 แคป โตโยต้า

เอามาบรรทุก ตอนเดียว นิสสัน

เอามาแต่งโหลดเตี้ย มิตซูบิชิ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็นผมไป Rocco ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

สำหรับผมงบน้อย ขอ โตต้า กับ อีสุ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ชอบคำถามนี้ครับ 😀 เพราะผมชอบรุ่นนี้เอามากๆเช่นกัน 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
BT50 ครับ

ออฟไลน์ Stp

ส่วนตัวถ้าต้องเลือกกระบะก็ไม่เอา ขี้เกียจมาลุ้น

เลือกความมั่นใจบริการหลังการขาย > Isuzu
เลือกนั่งสบาย เลือกตามใจ > Triton
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kiwiwi

Revo คันเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมไป navara นะครับ สวยดี ชอบดีไซน์ตูดเป็ด 8)

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
ไปเล่นรถเก๋ง เพราะคนรอบตัวไม่มีใครเอา Ranger มาบรรทุกของเลย

เหมือนซื้อเพราะความเป็น Ranger ไม่ได้เพราะว่ามันเป็นกระบะ

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
ถ้า 3 ยี่ห้อนี้ ขอเป็น Revo ล่ะกัน
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ Arm

ดูตามลำดับยอดขายแต่เดือนเลยครับ 8)

Triton +1

กระบะบ้าอะไรบุคลิกไปทางรถเก๋งหมด
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ testmaster

ไปเล่นรถเก๋ง เพราะคนรอบตัวไม่มีใครเอา Ranger มาบรรทุกของเลย

เหมือนซื้อเพราะความเป็น Ranger ไม่ได้เพราะว่ามันเป็นกระบะ

ส่วนนี้น่าจะมีผมคนนึงไม่มี pickup ไม่รู้จะเอามาข่นอะไรด้วย ถ้าจะต้องเล่น pickup ก็คงออก renger 4 ประตูมาครับมาอะครับเพราะมันเท่

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Navara ครับ เพราะผมคิดว่าขนาดเบนซ์ เอ็ก-คราสเมืองนอก ยังใช้พื้นฐานของ Navara เลย มันต้องมีดีอะไรสักอย่างถึงขั้นที่ว่าเบนซ์เลือกรุ่นนี้มาเป็นพื้นฐานกระบะโฉมแรงของเบนซ์ครับ
ตัวรถไม่มีอะไรเป็นพิเศษหรอกครับ ไม่ได้ถูกคัดเลือกหรือถูกเปรียบเทียบกับกระบะยี่ห้ออื่นมาด้วย
แค่ Benz มีหุ้นใน nissan แค่นั้นเอง เลยเอาแชสซีย์มาทำต่อเพื่อลดต้นทุนการพัฒนารถใหม่ไปได้อักโข
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Lammerison

ผมก็คิดว่าน่าจะไป NAVARA นะ ถ้ายกแผนการตลาด การสื่อสารกับลูกค้า ของ Ranger มาครอบลงบน Navara ผมว่า พอดีเลย
 บึกบึน เหลี่ยมสัน

แต่ที่ต่างที่ตัวรถคือ Ford ยัด option หลายๆ อย่างทำให้ดู premium กว่า Nissan หน่อยๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่มี Ranger WT ผมคงไป Hi country ไม่ก็ Rocco
แต่ถ้า Ranger FX-4, XLT, XL ไม่มีไม่เป็นไร เพราะไม่มีอะไรน่าสนใจอยู่แล้ว

ออฟไลน์ No Trespassing

ทุกวันนี้ตลาด ก็ไม่ได้ต่างจากยุค 90 เท่าไร

ถึงมี หรือ ไม่มีเรนเจอร์ ยังไง โตต้า กับ อีสุ ก็ยังคงอันดับหนึ่งและสอง เสมอมา

L200 กับ NP300 ก็คงแย่งที่สามกับที่สี่ เหมือนยุค 90 - 00 เช่นเคย

แต่อาจมีโคโลราโด้ กับ BT50 แทรกมาบ้าง

ก็แค่นั้น

ออฟไลน์ Auto Messe

ถ้าคนไม่ซื้อเรนเจอร์โดยเฉพาะรุ่นสี่ประตู รีโว่ก็จะมียอดขายอันดับ 1 เหมือนเดิมครับ ดูจากตัวเลขยอดขายเก่าแยกตามรุ่นรถ

ออฟไลน์ Nott1959

ไปไทรตัน ครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!