ผู้เขียน หัวข้อ: ใครออก BMW 520d G30 ช่วงนี้บ้างครับ อยากถามส่วนลดครับ  (อ่าน 9139 ครั้ง)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
ใครออก BMW 520d G30 ช่วงนี้บ้างครับ อยากถามส่วนลดครับ

ยังไงหลังไมค์มาก็ได้นะครับ หรือเซลล์ท่านใดมีข้อเสนอ ดีๆ แจ้งมาเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ล่าสุดน่าจะส่วนลดเงินสด500k ครับ

ออฟไลน์ koko86

ลด300,000-400,000
บัตรน้ำมัน 50,000
ประกันชั้น1 folcon(อันนี้น่าจะเกิน50,000)
ฟิลม์ เกรดธรรมดา
ถ้าเทร์นรถเก่าได้สูงกว่าตลาด แบบจริงจัง

สีดำ สีเทาขาดตลาด
เหลือแต่สีเงินกะสีขาว
เรื่องส่วนลด ใจเย็นๆหาศูนย์ที่ลดได้เยอะสุด
คิดไปคิดมาถูกกว่า c350 amg คุ้มดีครับ

ออฟไลน์ V221

ตามที่คุณkoko86บอกไว้ครับ ส่วนลดรวมทั้งหมดประมาณ5แสนบาท ตอนนี้เหลือแต่สีขาวเป็นส่วนใหญ่ สีดำอาทิตย์ที่แล้วเหลือที่นครปฐมคันเดียวครับ แต่ต้องออกรถภายในเดือนนี้ถึงจะได้ค่าน้ำมัน5หมื่นเพราะเป็นโปรของBM Thailand ถ้าไม่ถูกใจสีแนะนำให้รอ520D M sportดีกว่า แต่ไม่มั่นใจว่าส่วนลดจะได้มากเท่าตอนนี้หรือเปล่า? ผมก็จอง520D Sportไว้2คันแต่ลองแล้วน้องไม่ชอบเลยเปลี่ยนไปเป็นX5 25Dแทนแล้ว จะออกรถวันศุกร์นี้ละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

G30 สีขาว ถ้าหลีกเลี่ยงได้ ให้หลีกเลี่ยงไปก่อนครับ ตอนนี้มีปัญหาสีตัวถังกับกันชนไม่เหมือนกัน
คือตัวถังจะขาวจริงๆ แต่กันชนดันเป็นขาวครีมๆอมเหลืองๆนิดนิดๆ ตอนนี้เจ้าของหลายๆคันก็กำลังตามจิก 0 อยู่

แต่สีอื่นไม่มีปัญหาครับ ส่วนตัวรถนั้นขับดีไม่มีปัญหาเช่นกัน มีแต่สีขาวนี่แหละครับ มีปัญหา

ออฟไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
G30 สีขาว ถ้าหลีกเลี่ยงได้ ให้หลีกเลี่ยงไปก่อนครับ ตอนนี้มีปัญหาสีตัวถังกับกันชนไม่เหมือนกัน
คือตัวถังจะขาวจริงๆ แต่กันชนดันเป็นขาวครีมๆอมเหลืองๆนิดนิดๆ ตอนนี้เจ้าของหลายๆคันก็กำลังตามจิก 0 อยู่

แต่สีอื่นไม่มีปัญหาครับ ส่วนตัวรถนั้นขับดีไม่มีปัญหาเช่นกัน มีแต่สีขาวนี่แหละครับ มีปัญหา

ผมว่าเป็นเรื่องปกติของรถสีขาวนะครับ เพราะพื้นวัสดุต่างกัน สีจะต่างกัน
เพียงแต่สีขาวจะเห็นชัดสุด ส่วนจะมากจะน้อย คงขึ้นกับแต่ละยี่ห้อด้วย
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ Sit: )

ผมว่าเป็นเรื่องปกติของรถสีขาวนะครับ เพราะพื้นวัสดุต่างกัน สีจะต่างกัน
เพียงแต่สีขาวจะเห็นชัดสุด ส่วนจะมากจะน้อย คงขึ้นกับแต่ละยี่ห้อด้วย

เป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นได้
แต่โดยปกติ ผู้ขายก็ควรแก้ปัญหาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

แต่โดยปกติ ผู้ขายก็ควรแก้ปัญหาให้ด้วยครับ

อ่อครับ เพราะเป็นโลหะกับไฟเบอร์จริงๆด้วย

แต่ผมว่าถ้าขนาดนี้ในความรู้สึกส่วนตัวผมว่ามันมากไปหน่อย เค้าสมควรทำให้มันใกล้เคียงกันกว่านี้
จะด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่

ขออนุญาตพี่นิติรัตเจ้าของภาพจากเฟซบุ๊คด้วยน่ะครับ

เห็นว่าตอนนี้เจ้าของกำลังดำเนินเรื่องกับ 0 ให้แก้ไขอยู่นะครับ

ออฟไลน์ koko86

อ่อครับ เพราะเป็นโลหะกับไฟเบอร์จริงๆด้วย

แต่ผมว่าถ้าขนาดนี้ในความรู้สึกส่วนตัวผมว่ามันมากไปหน่อย เค้าสมควรทำให้มันใกล้เคียงกันกว่านี้
จะด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่

ขออนุญาตพี่นิติรัตเจ้าของภาพจากเฟซบุ๊คด้วยน่ะครับ

เห็นว่าตอนนี้เจ้าของกำลังดำเนินเรื่องกับ 0 ให้แก้ไขอยู่นะครับ

ดูดีๆนี่ชัดอยู่ครับ โชคดีที่เอาสีอื่นที่ไม่ใช่สีขาวมา

ออฟไลน์ IS2000

ผมเห็นเบนซ์สีขาวไม่มุกหลายคันก็เพี้ยนราวๆนี้ครับ แต่ BMW F30 ที่ใช้ไม่ชัดขนาดนี้ เคยได้ยินมาว่าเกิดจากสีที่ใช้ในวัสดุพวกพลาสติกมี additive ที่ทำให้สีไม่แตกร้าวเวลาวัสดุมีการบิดตัว พอใช้ไปสักพักทำให้สีพวกพาร์ทที่ไม่ใช่ตัวถังจะเพี้ยนกว่า
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

Re: ใครออก BMW 520d G30 ช่วงนี้บ้างครับ อยากถามส่วนลดครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 15:30:59 »

ลองตรวจรถก่อนรับก็ได้ครับ ถ้าไม่พอใจก็ไม่รับรถหรือยกเลิกได้ครับ

ออฟไลน์ JP

• **
Re: ใครออก BMW 520d G30 ช่วงนี้บ้างครับ อยากถามส่วนลดครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 20:41:38 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่กรรมวิธีการพ่นสี หรือเปล่า รถเบนซ์ E250 ของผมเคยเป็นแบบนี้ครับ แต่เป็นเพราะเปลี่ยนชุดแต่ง AMG รอบคันแรกเลยครับ อาจจะเป็นเนื่องจากที่ร้านดันเอาแต่ฝาถังน้ำมันไปเทียบสี (อันนี้ชุดแต่ง AMG แท้ครับ) สุดท้ายจึงต้องทิ้งรถไว้แล้วให้เค้าเอาไปทำสีใหม่ พอไปรับรถอีกที มันก้อดูโอเค แต่ถ้ามองใกล้ๆ เพ่งๆหน่อยจะเห็นว่าสีหนาขึ้น ตอนนี้ใช้ 7 ปีเริ่มเหลืองแล้วครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 06:11:25 »
เรื่องเฉดสีน่าจะเหมือนกันยกเว้นผิวจะไม่เหมือนกันระหว่างพ่นบนเหล็กกับไฟเบอร์ครับ คันที่มีปัญหาเดาว่าศูนย์เอาไปซ่อมสีมากกว่าเพราะมีอุบัติเหตุครับ ถ้ามีจริงเค้าจะไม่บอกเราหรอกครับ อู่ที่รับซ่อมสีเคยบอกผมไว้ว่ามีหลายคันที่ต้องซ่อมสีเพราะโดนนั่นโดนนี่ก่อนส่งมอบรถหรือบางทีช่างเอารถไปลองแล้วเฉี่ยวชนครับ

ออฟไลน์ JP

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 22:19:43 »
เรื่องเฉดสีน่าจะเหมือนกันยกเว้นผิวจะไม่เหมือนกันระหว่างพ่นบนเหล็กกับไฟเบอร์ครับ คันที่มีปัญหาเดาว่าศูนย์เอาไปซ่อมสีมากกว่าเพราะมีอุบัติเหตุครับ ถ้ามีจริงเค้าจะไม่บอกเราหรอกครับ อู่ที่รับซ่อมสีเคยบอกผมไว้ว่ามีหลายคันที่ต้องซ่อมสีเพราะโดนนั่นโดนนี่ก่อนส่งมอบรถหรือบางทีช่างเอารถไปลองแล้วเฉี่ยวชนครับ

ขอบคุณครับ ผมก็นึกว่ามีปัญหาจากโรงงาน แสดงว่า มามีปัญหาที่ ศูนย์นี่เอง แบบเราเอาไปให้อู่ก็น่าจะรู้ว่า มีการทำสีมาสินะครับ แต่เรื่องยาวแน่ๆ เลย ถ้าผมเป็นคนซื้อ คงไม่ยอมแน่ๆ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 19:38:14 »
เพื่อนผมถามที่หาดใหญ่ล่าสุด
ลด 3แสน+ป.1+ฟิมล์ 3M+พรม/ผ้ายาง+กรอบทะเบียน (ต่อรอง Final ได้อีก)
ถ้าอาชีพหมอ
ลดเพิ่มอีก 2แสน
เพื่อนได้มาสุทธิ=ราคา 3 ถ้วน+ป.1+ฟิมล์ 3M+พรม/ผ้ายาง+กรอบทะเบียน(ต่อรอง Final ได้อีก)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 22:38:17 »
เพื่อนผมถามที่หาดใหญ่ล่าสุด
ลด 3แสน+ป.1+ฟิมล์ 3M+พรม/ผ้ายาง+กรอบทะเบียน (ต่อรอง Final ได้อีก)
ถ้าอาชีพหมอ
ลดเพิ่มอีก 2แสน
เพื่อนได้มาสุทธิ=ราคา 3 ถ้วน+ป.1+ฟิมล์ 3M+พรม/ผ้ายาง+กรอบทะเบียน(ต่อรอง Final ได้อีก)
วิศวกรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ NNIICCKK

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2018, 19:12:20 »
เคยเป็นหนักกว่านี้อีกครับตอนใช้ Audi TTS 2011 ตอนนั้นน่าเกลียดจนต้องไปติดสติ้กเกอร์

เคยใช้ F30 สีขาว ไม่เป็น

G30 ตอนนี้เอาสีเงินมาเพราะต้องการภายในสีดำ โชคดีไป ไม่งั้นคงเอาสีขาวเหมือนกัน โดนไปอีก