ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับoptionของAudi A4 avant มากครับ  (อ่าน 7501 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
งงกับoptionของAudi A4 avant มากครับ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 14:02:45 »
จากรีวิวของที่นี่ ตัวรถมี privacy glass + ยาง Pirelli P Zero

http://www.headlightmag.com/full-review-audi-a4-avant-45-tfsi-quattro-s-line-black-edition/

แต่เซลล์บอก คันจริงจะไม่มี privacy glass และยางก็ให้มาเป็น hankook

ผมคิดว่าแค่สองอย่างนี้ ส่วนต่างก็พอมีแล้วหรือเปล่าครับ?

ตอนแรกจะจองแล้วครับ แต่รู้สึกแปลกมากๆว่าถ้าซื้อมาจริงๆเนี่ย เค้าจะแอบเอาอะไรออกอีกไหมโดยที่ไม่แจ้งให้เราทราบ

มันใช่หรอครับที่รถโชว์เป็นอีกแบบ คันจริงเป็นอีกแบบ...?

เราจะทราบได้อย่างไรครับว่าคันจริงๆเนี่ย optionจะเป็นอย่างไรกันแน่ครับ?  :( :(

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: งงกับoptionของAudi A4 avant มากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 14:05:39 »

ก็ให้เขียนให้ดูในใบจองเลย ว่ามี option อะไรบ้าง

ออฟไลน์ Stp

Re: งงกับoptionของAudi A4 avant มากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 15:39:15 »
ยี่ห้อยางเราคงกำหนดไม่ได้อยู่แล้วครับ ยิ่งนำเข้า CBU ขึ้นกับโรงงานในต่างประเทศซึ่งทางไทยสั่งเขาไม่ได้หรอก

แต่เรื่อง Privacy Glass อันนี้สเปคต้องชัดเจน เปลี่ยนเดือนเว้นเดือนนี่เสียเครดิต ยังพวกขายรถเกรย์
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออนไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 15:42:11 »
คันในlink รุ่นblack
แต่คันในรูปรุ่นgrey
Spec. อาจจะต่างกันก็ต้องดูspec sheetกัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 16:08:35 »
Spec. อาจจะต่างกันก็ต้องดูspec sheetกัน

ทั้งคู่เป็น black edition ครับ เลือกสีได้ 7 สีครับ

ในรูปเป็นสีแรกสุดครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 17:14:48 »
เข้าใจว่ามีฟิลม์ให้มาเลยซะอีกครับ เห็นในรีวิว

ออฟไลน์ cherubian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 18:26:57 »
รถ Audi A4 Avant ไม่เคยมี Privacy Glass มาตั้งแต่แรกครับ
และไม่เคยสื่อสารนะว่ามี

รถคันสีดำเป็นการติดฟิล์มคนละสี หน้า-หลังเพื่อให้ดูเป็นไอเดียว่า
หน้าตาจะเป็นแบบนี้นะถ้าต้องการติดฟิล์มแบบในยุโรปที่นิยมกัน

ส่วนเรื่องของยาง กำหนดไม่ได้จริงๆ ครับ ว่าแต่ละล็อตจะเป็นยางอะไร
ขึ้นอยู่กับล็อตที่ผลิต แต่สเปกของยางจะเป็นเหมือนกันครับผม

ตั้งแต่เปิดตัวมา รถ A4 Avant ไม่เคยมีการปรับสเปกครับผมและมีรุ่นย่อยเดียว
คือ
A4 Avant 45 TFSI quattro S line Black Edition

สเปกสามารถอิงจากใบโบรชัวร์ได้เลยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 19:26:06 »
รถ Audi A4 Avant ไม่เคยมี Privacy Glass มาตั้งแต่แรกครับ
และไม่เคยสื่อสารนะว่ามี

รถคันสีดำเป็นการติดฟิล์มคนละสี หน้า-หลังเพื่อให้ดูเป็นไอเดียว่า
หน้าตาจะเป็นแบบนี้นะถ้าต้องการติดฟิล์มแบบในยุโรปที่นิยมกัน

ส่วนเรื่องของยาง กำหนดไม่ได้จริงๆ ครับ ว่าแต่ละล็อตจะเป็นยางอะไร
ขึ้นอยู่กับล็อตที่ผลิต แต่สเปกของยางจะเป็นเหมือนกันครับผม

ตั้งแต่เปิดตัวมา รถ A4 Avant ไม่เคยมีการปรับสเปกครับผมและมีรุ่นย่อยเดียว
คือ
A4 Avant 45 TFSI quattro S line Black Edition

สเปกสามารถอิงจากใบโบรชัวร์ได้เลยครับ

คิดแบบนี้เช่นกันครับ แต่ตลกดีที่test driveที่ให้สื่อไปทดลองนั้น กลับไม่ได้เหมือนตัวที่จะขายจริงครับ

ขอบคุณครับผม  :)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 22:45:55 »
จริงๆยาง Hankook ที่ให้มาตามรูปแนบ ไม่ได้แย่น่ะครับ
Hankook นี้ไม่ได้กระจอกเลย แค่ brand มันไม่ดูหรูหรา hiso เหมือน pirelli
ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ คันนึง Hankook ventus v12 กับอีกคัน Pirelli P Zero runflat
ผมให้คะแนน overall Hankook เยอะกว่าอีกน่ะ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 06:06:59 »
BMW730LD Pure Excellence ก็ใส่Hankookมาครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Panerai II

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 08:59:50 »
รถหนึ่งรุ่นนั้นๆสามารถมียาง OEM ติดได้มากกว่า 1 เจ้าครับ
มันเป็นเรื่องปกติในส่วนของยางรถยนต์ครับที่มี supplier ได้มากกว่า1 เจ้าครับ
อีกอย่าง Hankook เดียวนี้ดีน่ะครับ เป็น official partner กับ Audi AG มาระยะนึงแล้วครับ

ส่วน Privacy glass เข้าใจว่าคันที่คุณจิมมี่ลองขับ option อาจแตกต่างกับที่ทำตลาดในไทยครับ

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 13:08:41 »
ยางเป็นเรื่องที่ตามแต่ละล็อตอยู่แล้วครับ ขอแค่เกรดไม่ต่างกันมาก hankook รุ่นอะไรครับ
ส่วนตัว glass นั้น เหมือนอยากให้สื่อเขียนออกมาดีๆ เลยจัดเต็ม
สรุป lumsum business style

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 19:46:28 »
Hankook ไม่ได้แย่อะไรหรอกครับ ใช้ได้

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 00:30:33 »
Hankook ก็เป็น OEM ให้เบนซ์ C350E plug-in ด้วยนะครับ แต่เป็นรุ่น S1 Evo2 

แต่ V12 Evo2  ไม่เห็นเป็น OEM ให้รถซักรุ่น

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 00:37:39 »
black edition มันเป็นชื่อรุ่นนิ

ไม่จำเป็นต้องเป็นสีดำนะ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 04:26:28 »

มีรุ่น black กับ รุ่น grey ด้วย โพสเอาขำใช่ไหมครับ หรือไม่รู้จริงๆ รุ่น black edition คือพวกโครเมียมรมดำ ไม่ใช่สีรถดำ รุ่น black edition เลือกได้หลายสี ไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบก็ได้เน้อ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 09:52:01 »
ยางเป็นเรื่องที่ตามแต่ละล็อตอยู่แล้วครับ ขอแค่เกรดไม่ต่างกันมาก hankook รุ่นอะไรครับ
ส่วนตัว glass นั้น เหมือนอยากให้สื่อเขียนออกมาดีๆ เลยจัดเต็ม
สรุป lumsum business style

รุ่น Ventus S1 evo2 ครับ

รู้สึกเหมือนจะทำมาพิเศษให้โดยเฉพาะครับ หน้าเวบhankook ไม่มีขายไซส์นี้ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 12:55:29 »
ยางติดรถยุโรปที่เจอมาทั้งBenz Audiนำเข้าจะระบุว่าMO Mercedes OnlyหรือAO Audi Only
ถ้าเป็นPorsche ก็NO ครับ
BMW 750E M SPORT