ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์ม v kool ที่สาขาใหนงานดีสุดครับ  (อ่าน 6110 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
ติดฟิล์ม v kool ที่สาขาใหนงานดีสุดครับ

ออฟไลน์ Tien.W

Re: ติดฟิล์ม v kool ที่สาขาใหนงานดีสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 10:51:21 »
ติดที่ สนญ. ตรงราม 2 ก็โอเคนะ เร็วด้วย เรียบร้อยด้วย

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
Re: ติดฟิล์ม v kool ที่สาขาใหนงานดีสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 11:16:07 »
ผมติดมา 3 ที่ละ ที่เดียวที่มีปัญหาคือติดตั้งที่ศูนย์บีเอ็ม โดยเป็นดีลเลอร์แถวเกษตร นวมินทร์มาติดให้ มีปัญหาฟิล์มที่ติดกระจกพาโนรามิกร่อนหลุดตรงขอบ แต่ก็แก้ปัญหาให้โดยการลอกออกแล้วติดแผ่นใหม่เรียบร้อย

เพราะฉะนั้นแนะนำว่าติดที่ไหนก็ได้ที่สะดวกดีกว่าครับ ฟิล์มราคาสูงเวลามีปัญหาเค้าแก้ปัญหาให้ได้เลย ไม่งอแงครับ ยกเว้นร้านนึงที่เคยได้ยินชื่อเสียงไม่ค่อยดีบ่อยครั้งแถวซอยโชคชัยร่วมมิตร วิภาวดีครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 19:01:08 »
ผมติดตรง 27 speed gateway เอกมัยครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 21:04:58 »
ติดที่ สนญ. ตรงราม 2 ก็โอเคนะ เร็วด้วย เรียบร้อยด้วย

+1 ผมก็ติดที่รามสองครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 23:04:38 »
ราม 2 ครับ พนง. ดูแลดีมาก ก ก ก ก  :-[

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 23:19:52 »
ผมติดที่ราม2 ครับ
ตอนแรกทิ้งรถไว้แล้วตอนกลับมารับรถ เห็นฟิล์มหน้าเป็นรอยย่นแบบผิดปกติอยู่จุดนึง (ด้านหลังด้วย)
ก็เลยปล่อยด้านหลังไป ส่วนด้านหน้าเรียกช่างมาดู ก็มามุงๆกัน 3 คน สุดท้ายผมยืนยันว่าไม่โอเคเค้าก็ยอมเปลี่ยนให้
ตอนเปลี่ยนฟิล์มใหม่ ติดเสร็จเรียกผมมาดูปรากฎว่ามีรอยขีดที่ฟิล์มเป็นทางยาวเลย ถามว่าผมโอเคมั้ย (มีหรือจะโอเค555)
ก็เลยได้ลอกติดใหม่อีกรอบ เที่ยวนี้มีคนเหมือนจะเป็นหัวหน้าออกมาโวยลูกน้องด้วย ว่าตอนเอาฟิล์มออกจากม้วนให้ระวังเดี๋ยวจะเป็นรอยอีก

นอกจากนี้ก็มีบานข้างคนขับ ติดแล้วมีแสงลอดเข้ามานิดนึงตรงตำแหน่งกระจกมองข้างพอดี ผมก็ให้ลอกติดใหม่ครับ
สรุปว่ากว่าจะจบ ติดบานหน้าใหม่3รอบ บานข้างคนขับอีกรอบ นี่เดี๋ยวกะว่าว่างๆจะไปเคลมบานหลังด้วย

สรุปที่ราม2 ก็โอเคครับ เค้าเป็นสำนักงานใหญ่โดยตรงก็มีอำนาจในการตัดสินใจเคลมได้ง่าย
แต่เราต้องใจแข็งหน่อยอย่าหยวนๆแล้วกันครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2018, 13:25:17 »
ผมติด ร้านตรงข้าม FOODLAND ศรีนครินทร์

ติดเสร็จ ผมก็ตรวจดูครบทุกบาน ไม่เห็นอะไรผิดปกติ รับรถกลับบ้าน

ผ่านไป 2 วัน เพิ่งเห็นเป็นรอยเหมือนโดนคัตเตอร์ ยางประมาณ 2 นิ้ว ที่กระจกบานคนขับ

ในใจคิดว่าแย่ละ เราพลาดเองแบบนี้ ร้านจะปฏิเสธ ไม่รับเคลมหรือเปล่านะ

ขับรถไปถึงร้าน แจ้งช่าง เขาก็มาดู แล้วก็เดินไปหาเจ้าของร้าน ผ่านไปไม่กี่นาที ช่างก็บอกว่า เดี๋ยวเปลี่ยนฟิล์มให้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2018, 14:20:37 »

ไม่รู้เป็นของผมคนเดียวรึเปล่า Huper Optik เคลมครั้งที่ 3 ฟิลม์ลอก ขึ้นขาว ถ้ากระจกแห้ง+แสงได้จะเห็นวงน้ำแห้งระหว่างฟิลม์กับกระจกชัดมาก นัดวันที่ 4 นี้ ติดที่ราม 2 นี้ละครับ