ผู้เขียน หัวข้อ: Fiesta สวยมากๆครับ แต่ทำไมยางใหญ่เหมือน SUV เลย  (อ่าน 5814 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
ครับผมเพิ่งอ่าน Fisrt Im ของพี่จิมมี่ จบไปสดๆร้อนๆ
ชอบรถคันนี้หลายอย่าง ภายในสวยอ่ะ แต่สิ่งเดียวไม่รู้สึกขัดๆตาก็คือ ยางกับล้อครับ
ผมมองว่าทำไมมันใหญ่แปลกๆ มันแปลกคือมันไม่ได้ใหญ่แล้วดูสปอร์ตเลย
แต่มันใหญ่แบบรถ SUV ทำให้พอมองรูปนี้ เลยทำให้นึกว่าถ้าไม่ทราบมาก่อนคงคิดว่ามันเป็น SUV ขนาดเล็กตัวใหม่แน่ๆ
ล้อใหญ่ ยางใหญ่ ไม่สปอร์ต แต่ทำให้รู้สึกบึกบึน ใครรู้สึกแบบผมบ้างหรือผมรู้สึกคนเดียวเนี้ย

ปล.ตัวจริงและรอรีวิวจากพี่จิมมี่ครับ
ปล.2 ขอเครดิตภาพจาก First Impression ครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: Fiesta สวยมากๆครับ แต่ทำไมยางใหญ่เหมือน SUV เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 18:33:59 »
น่าจะเป็นเพราะลายแมกมากกว่ามั้ง แต่ผมมองแล้วไม่เห็นรุ้สึกเป็น suv เลยอะ  :P

อีกอย่าง อาจจะเป็นเพราะแมก16 ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 21:06:26 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Fiesta สวยมากๆครับ แต่ทำไมยางใหญ่เหมือน SUV เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 20:29:22 »
ผมมองว่าสวยงะ ล้อจากโรงงาน ต้องประมาณนี้แหล่ะ จะมีคนกลุ่มนึงชอบแก้มยางบางๆ
แม๊กโตๆ โหลดต่ำๆ ซึ่ง ผมก็สงสัยนะว่ามันสวยตรงไหน (เราเป็นคนหมู่มาก หุหุหุ)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 20:36:58 »
อืม ผมว่า มันดูแกร่ง หนักแน่นดีนะ ถึงจะเป็นรถไซส์เล็ก ดูดีเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 20:53:20 »
ช่วงนี้ชอบล้อแบบลาย Y นะครับ ของหลายๆ ค่ายทำมาได้สวยดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 21:56:01 »
ถ้าล้อนี้ 16"  ผมว่า หลักๆ เลยเป็นเพราะ ลายล้อ ไม่สวย

ไปดู Jazz ตัวท็อป ล้อแม็ก 16" ลาย 5 ก้านคู่ สวยกว่าเยอะ

อีกอย่างนึง คือ ถ่ายมุมนี้ ด้วยกล้องดิจิตอล แล้วถ่ายใกล้ๆ แต่ซูมกว้างๆ เอา

มันจะดูเหมือน หน้าสั้น ท้ายสั้น (Overhang สั้น)

แถมรถก็ยังไม่ติดสเกิร์ตหน้า-หลัง และข้างอีก

มันก็เลยดู ลอยๆ เต่อๆ ชอบกล ---> ทำให้ดูคล้ายเป็นรถ SUV

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 22:50:13 »
ดูแล้วก็โอเค ดีนะครับ อาจเป็นเพราะลายแม็กมากกว่า เลยทำให้ยางมันดูโต ๆ ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:13:41 »
แม็กไม่สวยเลยครับ(พูดตรงๆ)
ถ้าเป็นผมซื้อผมจะเปลี่ยนเป็น 17" งามๆซักชุด