ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Tiburon ดีไหมครับ  (อ่าน 6598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Hyundai Tiburon ดีไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 19:50:48 »
เห็นคันนี้ใน one2car ราคาดี ชอบ2ประตู อยากรู้ว่าจุกจิกอะไรหรือป่าวครับ แล้วการเปลี่ยนใส่เกียร์ธรรมดาจะแพงไหมครับ

ออฟไลน์ kez

Re: Hyundai Tiburon ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 19:53:02 »

หาอะไหล่ได้ไหม 

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 20:07:41 »

หาอะไหล่ได้ไหม

ยังไม่ศึกษาข้อมูลครับ แต่คิดว่าสั่งจากตปทก็คงได้ครับ ไม่ห่วงเรื่องราคา

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 22:39:32 »
เรื่องการใช้งานเดี๋ยวถามคุณพ่อให้พรุ่งนี้นะครับ คุณพ่อเคยใช้

แต่ส่วนตัวดูแล้วตอนนี้ไม่ค่อยน่าเล่นแล้วอะครับ ยกเว้นจะชอบจริงๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 01:10:56 »
เคยใช้สมัยปี 2002 เกียร์ธรรมดา ขับสนุกใช้ได้

อู่ฮุนไดในไทยก็มีพอสมควรนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 10:51:30 »
 เคยใช้ปี96  ใช้จนถึงปี 2008 แล้วขายไป

กินน้ำมัน 13กม/ลิตร นอกเมือง เกียร์ธรรมดา เครื่อง2.0สมัยนั้นก็เรียกว่าประหยัดนะครับ แต่ถ้าต นนี้ก็เรียกว่าโคตรกินเลย

อะไหล่ ผมซื้อกับซินฮั่วล้งราชบุรี แต่ในกทม waska นานๆจะสั่งที

เคยมีที่ปัดน้ำฝนเสียกับภายในแตกที่ต้องสั่งอะไหล่มือสองกับ แม่ทองดีอะไหล่ ตรงใกล้สนามกอล์ฟไพน์เฮิรส์ที่รังสิต

ค่อนข้างที่จะจุกจิกเรื่องพลาสติกต่างๆแตก มอเตอรรอบเดินเบาเสียตัวนี้ใช้ตัวเดียวกับ Ferrari ปีเดียวกัน 6000บาท บอชทำให้หลายยี่ห้อ ไม่รู้ทำไมไม่เอาของพวกมิตซูมาใช้จะได้ถูกกว่านี้

อัตราเร่งถ้าเทียบยุกเดียวกันเครื่องขนาดเดียวกันNA ไม่แพ้ใครแน่ๆ วัดกันที่ใจแล้ว แต่ถ้าเอามาเทียบกับรถสมัยนี้ แพ้ตั้งแต่Civic FD แล้ว

ช่วงล่างเดิมๆเซ้ทมาสูงมากครับ ถ้าไม่ห่วงสบาย โหลดใหม่ใส่แข็งๆ พวงมาลัยนิ่งไปถึง220ได้

ชอบนะ ตอนนั้นออกป้ายแดงแค่630,000 เอง ตอนนั้นงบเท่ากันได้แค่ซีวิคตาโต มีทอนนิดนึง คิดไม่นานเลย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2018, 01:51:18 »
เคยใช้ปี96  ใช้จนถึงปี 2008 แล้วขายไป

กินน้ำมัน 13กม/ลิตร นอกเมือง เกียร์ธรรมดา เครื่อง2.0สมัยนั้นก็เรียกว่าประหยัดนะครับ แต่ถ้าต นนี้ก็เรียกว่าโคตรกินเลย

อะไหล่ ผมซื้อกับซินฮั่วล้งราชบุรี แต่ในกทม waska นานๆจะสั่งที

เคยมีที่ปัดน้ำฝนเสียกับภายในแตกที่ต้องสั่งอะไหล่มือสองกับ แม่ทองดีอะไหล่ ตรงใกล้สนามกอล์ฟไพน์เฮิรส์ที่รังสิต

ค่อนข้างที่จะจุกจิกเรื่องพลาสติกต่างๆแตก มอเตอรรอบเดินเบาเสียตัวนี้ใช้ตัวเดียวกับ Ferrari ปีเดียวกัน 6000บาท บอชทำให้หลายยี่ห้อ ไม่รู้ทำไมไม่เอาของพวกมิตซูมาใช้จะได้ถูกกว่านี้

อัตราเร่งถ้าเทียบยุกเดียวกันเครื่องขนาดเดียวกันNA ไม่แพ้ใครแน่ๆ วัดกันที่ใจแล้ว แต่ถ้าเอามาเทียบกับรถสมัยนี้ แพ้ตั้งแต่Civic FD แล้ว

ช่วงล่างเดิมๆเซ้ทมาสูงมากครับ ถ้าไม่ห่วงสบาย โหลดใหม่ใส่แข็งๆ พวงมาลัยนิ่งไปถึง220ได้

ชอบนะ ตอนนั้นออกป้ายแดงแค่630,000 เอง ตอนนั้นงบเท่ากันได้แค่ซีวิคตาโต มีทอนนิดนึง คิดไม่นานเลย

ข้อมูลดีมากครับ ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2018, 17:50:14 »
นอกเรื่องนิด อยากอ่านรีวิว hyundai elantra รุ่นล่าสุดอ่ะครับ สวยดี แต่คนใช้น้อย หาอ่านยาก