ผู้เขียน หัวข้อ: เอาล่ะสิ Hyundai HB รถต้นทุนต่ำแต่สวยกว่า Toyota Etios เยอะไปไหม  (อ่าน 5439 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
นี่เป็นรถจับตลาดอเมริกาใต้โดยเฉพาะ ซึ่งในไม่ช้า Toyota ก็เตรียมส่ง Etios ทำตลาดที่บราซิลและอเมริกาใต้เช่นกัน

แต่นะหน้าตา Hyundai HB คันนี้มันไม่เหมือนกับรถสำหรับตลาดอเมริกาใต้เลย
เหมือนไว้ทำขายทั่วโลกเลยอ่ะ

แหม่ถ้าต้นทุนต่ำแบบนี้ Hyundai คิดจะประกอบขายในอาเซียนหรือเปล่า
อาศัยต้นทุนที่ต่ำกว่า i20 และ accent ก็น่าจะเคาะราคาได้ต่ำกว่าหน่อย

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1442:hyundai-hb-&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
ออกมารูปทรงอย่างที่เห็นในภาพจริงนี่
คงได้ฆ่าToyota Etiosให้ตายสนิทเลย
ปล.ทำไมเดี๋ยวนี้hyndaiทำรถสวยจัง
แต่น่าจะประกอบไทยเพราะนำเข้าราคา
แรงไปหน่อย

ออฟไลน์ euro

• Full Member
้ัีืHyundai hB สวยขนาดนี้ เมืองไทยมีโอกาสจะได้สัมผัสหรือเปล่าหนอ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมเหนตัวเป็นๆมาแล้วครับที่ ศาลายา สวยและดุมากๆ ไม่เหมือนรถลดต้นทุนเลยครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ผมเหนตัวเป็นๆมาแล้วครับที่ ศาลายา สวยและดุมากๆ ไม่เหมือนรถลดต้นทุนเลยครับ

เดี๋ยวนี่รถมันยังไม่เปิดตัวเลยนะครับ ที่เห็นใช่หรือครับ

ออฟไลน์ Nut_K

Mazda 2 แปลงร่าง ?

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Hyundai รุกคืบ เข้ามาเรื่อยๆ แล้วนะครับ เผลอๆ Toyota อีกหน่อยอาจจะอ้วกเลยก็ได้ 555

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
สวยดีครับ

เหมือน Mazda 2 ผสมกับ City แล้วเกลาออกมาในแบบของ Hyundai ครับ

สวยๆแบบนี้เข้า ไทยไหมครับเนี่่ย

PKS8

เดี๋ยวนี่รถมันยังไม่เปิดตัวเลยนะครับ ที่เห็นใช่หรือครับ

ใช่แน่นอนครับ แบบในรูปเลย ผมยังบอกเพื่อนให้ช่วยมองเลยว่ารถอะไร ทำไมไม่เคยเห็น ทรงป้อมๆ เส้นสายชัดๆ มองเห็นโลโก้ Huyndai เลยครับ

ผมไมไ่ด้ตาฝาดแน่นอน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เห็นในศาลายาเลยหรอครับ?
ทำไมผมไม่มีโอกาสเห็นบ้างเลยนะ
ขนาดไปเรียนทุกวันเนี่ย

PKS8

เห็นในศาลายาเลยหรอครับ?
ทำไมผมไม่มีโอกาสเห็นบ้างเลยนะ
ขนาดไปเรียนทุกวันเนี่ย

ไม่รู้รถใคร พอดีผมกำลังเดินไปลาดจอดรถ 2 แถวๆ Pre-College เห็นวิ่งมาแต่ไกล รูปทรงแปลกมากมาย

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
ที่ข้างบนเห็นเป็น รุ่นไอ หรือเปล่า รุ่นนี้ยังเป็นดินน้ำมันอยู่เลย ยังไม่ประกอบไม่ใช่หรือ

อ้อ ฮุนได เดี๋ยวนี้น่ากลัวมาก ผู้บริหารระดับสูง ของบริษัทผู้ผลิตรถยนต์ยักษ์ใหญ่ ฟากอเมริกา เคยบอกผมว่า รถที่น่ากลัวไม่ใช่โตโยต้า หรือฮอนด้า แต่เป็นฮุนไดต่างหาก

methus zaa

สวยมากครับ