ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะได้รถ 1 คันเนี่ย พี่ๆ เก็บเงินกันนานมั้ยครับ  (อ่าน 3737 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
รถคันต่อไปจะซื้อด้วยตัวเองแล้วครับ งานก็มีทำแล้ว

ไม่อยากรบกวนที่บ้านแล้ว เขาให้เรามามากพอแล้วครับ

พี่ๆ ที่กว่าจะได้รถมาขับเนี่ยอดทนเก็บเงินกันนานมั้ยครับ

ปล. มาแชร์กันเยอะๆ นะครับ ผมจะได้มีแรงบันดาลใจครับ  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Satanic za'

ม่ายอะคับ

เริ่มจากตอนแรกอยากได้ฟอร์ดโฟกัสมือ2 ก่อน เลยเริ่มเก็บเงินประมาณเดือน 6 ปีที่แล้ว
อยู่มาซักพัก เอามือ 1 ดีกว่า พอปลายๆปีทราบว่าเฟียสต้าจะมาก็เลยเปลี่ยนใจแล้วก็เริ่มเก็บเงินอย่างจริงจังคับ

จนมาถึงวันนี้ก็น่าจะ1ปีพอดีเก็บได้ 260000 แล้วครับ ดาวน์ได้เลย อิอิ

ออฟไลน์ IncarRus

อยากได้ Fiesta เหมือนกัน แต่ตังยังไม่ได้เริ่มเก็บแล้วครับท่าน
สงสัยจะปล้นที่บ้านอีกตามเคย ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
เก็บเงินดาวน์อยู่ประมาณ 5-6เดือนครับ
ดาวน์แสนห้า ผ่อนหมื่นสี่ 6ปีจ้า...
อาชีพธุรกิจส่วนตัวจ้า
แค่คันแรกมือสองซันนี่B11 ซื้อเงินสด แสนสองหมื่นเก้า เมื่อ16-17 ปีก่อน
เก็บเงินมาตั้ง 2-3 ปี *สมัยนั้นดอกมือสองแพงมาก ร้อยละ 2ต่อเดือน
ยอมซื้อสดครับ ดอก3ปี เกือบแสน..

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
นานพอตัว แต่เร็วๆนี้จะมีรีวิวการออกรถป้ายแดงอย่างละเอียด รวมทั้งการดิวกับไฟแนนท์มาให้อ่านกันครับ...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
1 ปีเต็มๆครับ กับเงินดาวน์ 350,000 บาท สำหรับ Civic FD เป็นเจ้าของธุรกิจส่วนตัวคร้าบบ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Ruksadindan

โตขึ้นต้องขยันทำงานซะแล้ว..