ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X5 Xdrive30d ไม่น่าเล่นแล้ว จริงเหรอครับ ใจจริงๆ ชอบเหมือนกันนะ  (อ่าน 17728 ครั้ง)

ออฟไลน์ i_jammy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่พี่ เพื่อนๆ ชาว headlightmag ครับ ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นต่างๆ นานา นะครับ

พอดีผมได้ข้อมูลมาจากเพื่อนๆ และ คนขายรถ gray market ว่า ตอนนี้ BMW X5 Xdrive30d ไม่มีคนเล่นกันแล้ว

สต็อกที่ BMW มีก็เป็น lot เก่าต้องการขายออก แล้วก็จะไม่นำเข้ามาอีกแล้ว เพราะเค้าเลิกผลิตกันแล้ว จริงเหรอครับ  :'(

ตอนนี้ ทำให้ผมยังลังเลใจอยู่ ว่าจะเอาไงดี BRAND BMW ก็ชอบ เพื่อนๆ ก็บอกว่า ถ้าจะเล่น X5 นะ ไปเล่น X6 เลย สวยกว่าด้วย

แต่ราคา ศูนย์ X5 Xdrive30d อยู่ 6.29 ล้าน X6 Xdrive35i อยู่ 8.89 ล้าน ดูสิ ราคาโดดไปเยอะมากเลยครับ

แล้วเพื่อนๆ กลับบอกอีกว่า ซื้อ X6 จากศูนย์ BMW ไม่มีใครเค้าซื้อกันหรอก ราคาแพง เค้าซื้อ รถ gray market กัน ราคาแค่ 6.5-6.9 ล้าน เองครับ

BMW X6 ซื้อรถเกรย์ก็กลัว กลัวหาที่ซ่อมลำบาก อะไหร่รออีก 3 เดือน เพราะ ศูนย์ BMW เค้าไม่รับซ่อม ไม่รับสั่งอะไหร่ ถ้ารถมีปัญหา คิดหนักเลยเรา ทำไงดี

ซื้อรถศูนย์ราคาก็โดด

BMW X5 ซื้อรถศูนย์สบายใจ BSI 5 ปีด้วย แต่เพื่อนๆ ญาติๆ และ คนขายรถ gray market บอกว่า X5 เหรอ ไม่ต้องไปมองแล้วรุ่นเก่า ไม่มีคนเล่นกันแล้ว

เอาไงดีละที่นี้  ช่วยคิดหน่อย ถ้าต้องการเล่นรถ ศูนย์ ตอนนี้ที่มี ก็จะเป็น BENZ M CLASS 6 กว่า, X5 Xdrive30d อยู่ 6.29 ล้าน X6 Xdrive35i อยู่ 8.89 ล้าน 

พี่ JIMMY บอกว่า M CLASS น่าเล่น แต่ผมยังไม่เคยลองรถเลย แต่ขนาด M CLASS เล็กว่า X5 อีกนะ ไว้ต้องไป ลอง Test Drive แล้ว ศูนย์จะมีรถให้ลองไหมนี่

มันเป็นรถนำเข้างะ ตัดสินใจยากจริงๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ ;)     

ออฟไลน์ majam

• Jr. Member
  • **
ผมว่าซื้อรถที่ชอบดีกว่าครับ ส่วนตัวคิดว่า bmw x5 น่าเล่นกว่า benz นะ แต่คุณควรไปลองด้วยตัวเองดีกว่าเพราะเป็นราคาแพงมาก
ไม่ลองมอง audi เหรอครับ หรือ volvo

• Newbie
  • *
ผมว่าซื้อรถที่ชอบดีกว่าครับ ส่วนตัวคิดว่า bmw x5 น่าเล่นกว่า benz นะ แต่คุณควรไปลองด้วยตัวเองดีกว่าเพราะเป็นราคาแพงมาก
ไม่ลองมอง audi เหรอครับ หรือ volvo

ถ้าเล่น AUDI ก็ต้อง จับ gray market ไม่ช่ายเหรออ เอาจริงๆ มันเสี่ยงงะ ได้ไม่คุ้มเสีย แล้วถ้าชอบ AUDI จริงๆ ต้องติดต่อที่ศูนย์ไหนเหรอครับ

ขอเบอร์ติดต่อด้วย หาในเน็ท เจอแต่ บริษัท นำเข้า ครับ

ส่วน VOLVO ไม่ชอบทรง ดูมันแข็งเกินไปครับ 

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
Volvo XC60 ทรงก็ไม่แข็งเกินไปนะครับ

แต่ Audi ก็สวยใช่เล่นเลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

ถ้าเล่น AUDI ก็ต้อง จับ gray market ไม่ช่ายเหรออ เอาจริงๆ มันเสี่ยงงะ ได้ไม่คุ้มเสีย แล้วถ้าชอบ AUDI จริงๆ ต้องติดต่อที่ศูนย์ไหนเหรอครับ

ขอเบอร์ติดต่อด้วย หาในเน็ท เจอแต่ บริษัท นำเข้า ครับ

ส่วน VOLVO ไม่ชอบทรง ดูมันแข็งเกินไปครับ 
ติดต่อที่ไทยยานยนตร์เลยครับพี่ ตรงวิภาวดี กับอีกที่ตรงพระราม9ติดกับเล็กซัสครับ

ออฟไลน์ Blur

จะระบาย X5 จริงๆ ก็ต่อหนักๆเลยสิครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คนที่แนะนำคุณแบบนั้น นี่ ผมไม่รู้จะบอกว่ายังไงดีนะ

เฮ้อ....

รถเกรย์ คุณรู้ประวัติของรถที่นำเข้ามาแน่หรือ?
คุณมั่นใจได้หรือ ว่ารถเอาเข้ามา แล้วเขาจะบริการหลังการขายให้คุณดีๆ?

BMW Thailand เอง ก็ประกาศชัดเจนว่า
นับตั้งแต่เดือนเมษายนเป็นต้นมา รถ BMW ตั้งแต่ ซีรีส์ 5 ใหม่เป็นต้นไป
นำเข้ามาจากต่างประเทศ จะมาซ่อมในศูนย์ ประเทศที่รถอยู่ในปัจจุบัน ไม่ได้แล้ว
เพราะเขาล็อกโค้ดเอาไว้ ถ้าคุณเอารถมาจากอังกฤษ ทางเดียว ที่คุณพอจะทำได้คือ
ส่งมันกลับไปซ่อมยังอังกฤษ แล้วค่อยส่งรถกลับมาบ้านเราอีกครั้ง

ดังนั้น การซื้อรถยี่ห้อนี้ จาก เกรย์ จึงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีอีกต่อไปแล้ว

แต่ เราก็ต้องมานั่งทน กับ รถที่ให้ออพชันมาแค่ เท่าที่จำเป็น ของ BMW Thailand อีก...

X5 ขับดี ทำตัวเลขดีกว่า ML ครับ แต่ ณ วันนี้ การใช้ชีวิตอยู่กับ ML กลายเป็นเรื่องน่าสนใจกว่าขึ้นมาทันที

แต่ท้ายที่สุดแล้ว ไปลองขับทั้งคู่ดูก่อนครับ รีวิว ผมก็มีทำเก็บเอาไว้ ลองอ่านดูได้ครับ ตามนั้น

ส่วน Audi  Q5 น่าเล่น แต่ Q7 ผมว่า มันเทอะทะไป และดูคล้ายกับ MU7 ในบางมุม

แต่ตาแทนเข้าใจอะไรผิดแล้วตอบมั่วอีกแล้วนะน้อง ไทยยานยนตร์ เขาไม่ได้ขาย เอาดี้แล้วนะน้อง
คนที่ขายหนะ ยนตรกิจ ครับ สามค่านี้เขาแบ่งสมบัติกันหมด ตั้งแต่ปีที่แล้ว ละเน่อ
ไทยยานยนตร์ ขายแต่ โฟล์ก กับ เฉอหรี ส่วกลุ่มเปอโยต์ ก็มียูโรเปี้ยน ออโตโมบิลล์ แยกไปดูแลกันเอง
ที่เหลือ ไปอยู่กับ ยนตรกิจฯ ทั้งหมด

สารภาพนะ ผมยังไม่ค่อยไว้ใจ ผู้จำหน่าย เอาดี้ ในบ้านเรา ในวันนี้เท่าที่ควร
ดูเป็นแดนสนธยา ลึกลับ มากๆ

Volvo XC60 นี่ก็น่าเล่นเลยครับ ไซส์รถเล็กกว่า ทุกคันนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้เล็กกว่ามากนัก
ลองไปขับดูครับ เผื่อจะชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 00:05:36 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
Re: BMW X5 Xdrive30d ไม่น่าเล่นแล้ว จริงเหรอครับ ใจจริงๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 00:47:35 »
ถ้าสนใจX5จริงก็อยากให้เช็คข่าวตัวMinor change ด้วยนะค่ะเพราะเปิดตัวขายในเมืองนอกแล้ว
ในเว็บBMWมีคนที่เพิ่งออกมาคันหนึ่งบ่นว่าเขาน่าจะรอออกตัวMinor change
แต่ถ้าสนใจAudiแนะนำออกกับGreyดีกว่าเพราะออฟชั่นดีกว่า บางคนก็กลัวยนตรกิจเลยมาคบกับGrey
และดิฉันเองก็เลือกออกQ5 ABT ที่WIZ AUTO เขารับService Audi เลยไม่มีปัญหาค่ะ
อย่างที่คุณจิมมี่ว่าถ้าสนใจQ7มาดูQ5น่าสนใจกว่าเพราะดูปราดเปรียวไม่เทอะทะ
เพื่อนที่ใช้MLอยู่บ่นว่าอืดอาดไปหน่อยเลยหันไปคบกับBMWแล้วค่ะ
ดิฉันว่าX5ยังน่าคบหาอยู่นะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 01:01:34 โดย Yinglek »
X6 , Panamera , Everest

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ คุณ J!MMY ที่ให้คำแนะนำดีดี ตอนนี้ ก็ ตัดสินใจง่ายขึ้นแล้ว เลือก 0 สบายใจกว่ากันเยอะ

แล้วเพื่อนๆ พี่พี่ ชาว headlighmag คิดว่า BMW X5 ตัวใหม่จะมีออกมาอีกไหมครับ ประมาณเมื่อไร หรือไม่มีแล้ว?

แล้ว X6 เครื่อง ดีเซล ของศูนย์ จะมีนำเข้ามาไหมครับ?

มีใครพอทราบ เพราะราคามันก็จะถูกกว่าเครื่องเบนซินมากมาย ที่สำคัญประหยัดกว่าด้วย จะได้มีอีกทางเลือก

ทรง X6 สวยนะ แต่ว่า เบาะแถวหลัง นั่งได้ สองคน ไอ้ที่คั่นตรงกลางไม่รู้จะทำมาทำไม โดยรวม ทั้งคันนั่งได้ 4 คน เซงเลยย

ส่วน ML ต้องลองอย่างที่ คุณ J!MMY กล่าวข้างต้น

ถ้าสนใจX5จริงก็อยากให้เช็คข่าวตัวMinor change ด้วยนะค่ะเพราะเปิดตัวขายในเมืองนอกแล้ว
ในเว็บBMWมีคนที่เพิ่งออกมาคันหนึ่งบ่นว่าเขาน่าจะรอออกตัวMinor change
แต่ถ้าสนใจAudiแนะนำออกกับGreyดีกว่าเพราะออฟชั่นดีกว่า บางคนก็กลัวยนตรกิจเลยมาคบกับGrey
และดิฉันเองก็เลือกออกQ5 ABT ที่WIZ AUTO เขารับService Audi เลยไม่มีปัญหาค่ะ
อย่างที่คุณจิมมี่ว่าถ้าสนใจQ7มาดูQ5น่าสนใจกว่าเพราะดูปราดเปรียวไม่เทอะทะ
เพื่อนที่ใช้MLอยู่บ่นว่าอืดอาดไปหน่อยเลยหันไปคบกับBMWแล้วค่ะ

ตัว BMW X5 ตอนนี้ก็ Minor change แล้วไม่ช่ายเหรอครับ หรือว่า จะ minor อีกละทีนี้
ต้องค่อยๆ ศึกษาดูเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 01:03:08 โดย i_jammy »

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
เพิ่มเติมครับ  อาจจะไม่ตรงตามกท ใช่ ครับ ผผมว่าลอง xc60 ก่อนก็ดีนะครับ น่าเล่น แล้วก็ใกล้มีประกอบในแล้วด้วยนะครับ
โดยรวมผมว่ายังดีกว่า rx350 ;D 

ออฟไลน์ SUN-PS

ถ้าเป็นaudiแนะนำให้ซื้อกับF1วิภาวดีครับ เครื่องมือและการสั่งอะไหล่พร้อมพอๆกับศูนย์ล่ะครับ

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้ามีงบขนาดนี้ แล้วถ้าไม่สนใจเรื่องตกรุ่น น่าจะมอง XC90 D5 ด้วยนะครับ
ผมว่าตอนนี้น่าจะได้โปรฯ ดีๆ เลยหล่ะ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
เห็นฝรั่งเค้ารีวิวกันว่า SUV หรู ที่ลุยไม่ได้
(แต่ ใครจะซื้อรถราคาขนาดนั้นน บุกป่า ฝ่าดง หละครับ ;) )

ถ้าถามผม ผมจะบอกว่าชอบคันไหน ซื้อคันนั้นครับ
แต่สำหรับผม ผมชอบ รถของค่าย MB มากกว่าครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คนที่แนะนำคุณแบบนั้น นี่ ผมไม่รู้จะบอกว่ายังไงดีนะ

เฮ้อ....

รถเกรย์ คุณรู้ประวัติของรถที่นำเข้ามาแน่หรือ?
คุณมั่นใจได้หรือ ว่ารถเอาเข้ามา แล้วเขาจะบริการหลังการขายให้คุณดีๆ?

BMW Thailand เอง ก็ประกาศชัดเจนว่า
นับตั้งแต่เดือนเมษายนเป็นต้นมา รถ BMW ตั้งแต่ ซีรีส์ 5 ใหม่เป็นต้นไป
นำเข้ามาจากต่างประเทศ จะมาซ่อมในศูนย์ ประเทศที่รถอยู่ในปัจจุบัน ไม่ได้แล้ว
เพราะเขาล็อกโค้ดเอาไว้ ถ้าคุณเอารถมาจากอังกฤษ ทางเดียว ที่คุณพอจะทำได้คือ
ส่งมันกลับไปซ่อมยังอังกฤษ แล้วค่อยส่งรถกลับมาบ้านเราอีกครั้ง

ดังนั้น การซื้อรถยี่ห้อนี้ จาก เกรย์ จึงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีอีกต่อไปแล้ว

แต่ เราก็ต้องมานั่งทน กับ รถที่ให้ออพชันมาแค่ เท่าที่จำเป็น ของ BMW Thailand อีก...

X5 ขับดี ทำตัวเลขดีกว่า ML ครับ แต่ ณ วันนี้ การใช้ชีวิตอยู่กับ ML กลายเป็นเรื่องน่าสนใจกว่าขึ้นมาทันที

แต่ท้ายที่สุดแล้ว ไปลองขับทั้งคู่ดูก่อนครับ รีวิว ผมก็มีทำเก็บเอาไว้ ลองอ่านดูได้ครับ ตามนั้น

ส่วน Audi  Q5 น่าเล่น แต่ Q7 ผมว่า มันเทอะทะไป และดูคล้ายกับ MU7 ในบางมุม

แต่ตาแทนเข้าใจอะไรผิดแล้วตอบมั่วอีกแล้วนะน้อง ไทยยานยนตร์ เขาไม่ได้ขาย เอาดี้แล้วนะน้อง
คนที่ขายหนะ ยนตรกิจ ครับ สามค่านี้เขาแบ่งสมบัติกันหมด ตั้งแต่ปีที่แล้ว ละเน่อ
ไทยยานยนตร์ ขายแต่ โฟล์ก กับ เฉอหรี ส่วกลุ่มเปอโยต์ ก็มียูโรเปี้ยน ออโตโมบิลล์ แยกไปดูแลกันเอง
ที่เหลือ ไปอยู่กับ ยนตรกิจฯ ทั้งหมด

สารภาพนะ ผมยังไม่ค่อยไว้ใจ ผู้จำหน่าย เอาดี้ ในบ้านเรา ในวันนี้เท่าที่ควร
ดูเป็นแดนสนธยา ลึกลับ มากๆ

Volvo XC60 นี่ก็น่าเล่นเลยครับ ไซส์รถเล็กกว่า ทุกคันนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้เล็กกว่ามากนัก
ลองไปขับดูครับ เผื่อจะชอบ
ผมลืมไปเลย ไม่ได้ติดตามครับ ขอโทดครับพี่ :-[

ออฟไลน์ jojow

มีลูกค้าเพิ่งออกมาได้ 5 เดือน

เค้าซื้อมา 5.95 ล้านบาทครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3