ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก wt ตอนนี้เลยรึว่าจะรอตัว mc ก่อนดีครับ  (อ่าน 5663 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ตั้งใจจะออก wt ตัว 6mt ครับ ไปดูมาตอนนี้โปรดีน่าสนมาก แต่เห็นปลายๆปีตัว mc เครื่องใหม่ก็จะมา

เอาไงดีครับ ถ้าออกตอนนี้ส่วนลดน่าสน แต่ตัว mc ถ้าเครื่องใหม่เรี่ยวแรงมาดีกว่าเดิมมากมายก็จะพาลเสียดายเอา

อีกอย่างที่กลัวคือ wt ตัว mc จะยังมี 6mt ให้เลือกอยู่ไหม เพราะตอนนี้เท่าที่เห็น wt ที่เป็น 6mt มีให้เห็นน้อยเหลือเกิน

กลัวจะยกเลิกไปในตัว wt ซะจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: จะออก wt ตอนนี้เลยรึว่าจะรอตัว mc ก่อนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 17:12:36 »
รอตัวใหม่มา รถตัวเก่าน่าจะมีอยู่นะครับ ตัดสินใจตอนนั้นคงได้อยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: จะออก wt ตอนนี้เลยรึว่าจะรอตัว mc ก่อนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 17:46:13 »
รอดูไลน์อัพก่อนครับว่ามีกี่รุ่นย่อยอะไรบ้าง ถ้ายังไม่โอเคกลับไปเอารุ่นเก่าก็ได้
ส่วนลดยิ่งได้มากกว่าตอนนี้เสียอีก(ถ้ารถรุ่นย่อยที่ต้องการยังเหลือ)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 18:10:06 »
รอดูตัวใหม่ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ  8)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 18:14:38 »
รอตัวใหม่ดีกว่าครับ

ในต่างประเทศ ปล่อย Ford Ranger Wildtrak X ออกมาส่งท้ายแล้วครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 19:31:44 »
รอดูก่อนก็ดีครับ ตามวิสัยของฟอร์ดเค้าจะเปิดตัวก่อนมีรถส่งมอบค่อนข้างนานก็จะมีเวลาหารถได้อยู่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 00:54:09 »
ในฐานะคนใช้ เรนเจอร์ T6 ด้วยกันอยากบอกว่า สมควรรออย่างยิ่ง ยกเว้นว่า คุณ เป็นคนมักมากในเรื่องของแถม ประทับใจในเรื่องของส่วนลด และเป็นปลื้มในเรื่องของดอกเบี้ย  แม้จะจ่ายสดก็เหอะ

เหตุที่ควรรอเพราะ มีเครื่องและเกียร์ที่ใช้ร่วมกับเรนเจอร์แรปเตอร์ให้เลือกด้วย และออฟชั่นอื่นๆ ที่ผู้ใช้ในรุ่นผมและรุ่น  t6 mc  ถวิลหาหลายๆ อย่าง
เป็นต้อนว่า Smart Entry  Push Start   รูปลักษณ์ด้านนอก Shark fin มาแล้ว (อาจเฉพาะ WT)  และออฟชั่นส่วนอื่นๆ ที่ยังไม่เปิดเผยออกมา

ถึงตอนนี้แล้ว  สมควรรออย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 08:20:19 »
จำเป็นต้องรีบใช้ เพราะอาจเสียโอกาสทางธุรกิจการงาน ก็ให้ซื้อเลย
ไม่รีบ เรื่อยๆ ชิลๆ มีรถใข้ ให้รอดีกว่า
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 09:53:21 »
ผมคงรอตัว 2.0 ครับเพราะเครื่อง 3.2-2.2 ของฟอร์ดเจนนี้รู้สึกมันไม่ค่อยมีจุดเด่นอะไรเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 11:40:16 »
เชื่อมากกๆ และ มั่นใจว่า ตัว MC ออก แต่จะมีตัวก่อน MC ขายคู่กันเลย

เหมือน ช่วงแรกๆ CX-5 ตอนเปิดตัวใหม่ ตัวเก่า XD ที่ผมเคยไปดูโชว์รูมย่ายบางนา ยังจอดคู่กันให้เลืือกเลยว่า จะเอาตัวเก่า+ส่วนลด หรือ จะเอาตัวใหม่

รอก่อนดีกว่าครับ ณ เวลานั้น จะเอาตัวก่อน MC คงไม่ผิด ถ้าตัว MC ไม่โดน

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 12:02:10 »
รอตัวใหม่ดีกว่าครับ ได้ความสดใหม่ และเครื่องใหม่เสียภาษีถูกกว่า ที่แน่ๆลองไปถามเซลล์มาเขาบอกว่ามีด้วยเหรอตัวใหม่ตอนนี้มีแต่3.2 คงคิดว่าลูกค้าโทรศัพท์เล่นอินเตอร์เน็ตไม่ได้มั้ง  ;D ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 12:47:27 »
รอตัวใหม่ดีกว่าครับ ได้ความสดใหม่ และเครื่องใหม่เสียภาษีถูกกว่า ที่แน่ๆลองไปถามเซลล์มาเขาบอกว่ามีด้วยเหรอตัวใหม่ตอนนี้มีแต่3.2 คงคิดว่าลูกค้าโทรศัพท์เล่นอินเตอร์เน็ตไม่ได้มั้ง  ;D ;D ;D
เซลล์บางคน ก็แกล้งพูดแบบนั้นครับว่าไม่มีตัวใหม่คืออยากจะระบายรถเก่าให้หมด

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 13:38:14 »
แนะนำ เกียร์ auto  ดีกว่า  เดียวนี้เกียร์ ธรรมดามันไม่เวิกแล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 17:06:25 »
ตัวใหม่ เครื่องใหม่ น่าสนใจนะครับ