ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ห้ามประกาศราคาน้ำมันล่วงหน้าแล้วใช่มั้ยครับ  (อ่าน 6111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้ห้ามประกาศราคาน้ำมันล่วงหน้าแล้วเหรอครับ

วันนี้ตอนเช้า ขับผ่านปั้มน้ำมัน อ้าวขึ้นไปแล้ว 60สต. จากเมื่อวาน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คำสั่งจาก รมต. NGO  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ No Trespassing

ใช่ครับ ด้วยเหตุผลท่าน รมต.NGO อันแสนชาญฉลาดที่สุดในประเทศ

เอาที่ท่านสบายใจเลยครับ

ออฟไลน์ Stp

ไม่ได้ห้าม แค่ขอความร่วมมือ  >:( >:( >:(

ตอนนี้ใช้วิธีสังเกตจากเชลล์ ถ้าเชลล์ขึ้นราคา พรุ่งนี้ยี่ห้ออื่นก็ตามแน่
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
คงมีค่ายอื่นออกโปรเดียวกับบางจาก​ ที่ให้แต้มเท่ามูลค่าในวันที่ราคาน้ำมันปรับขึ้น

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Devil13

ใช่ครับ ไม่ประกาศล่วงหน้า
ขึ้นแล้วค่อยประกาศ ไม่แจ้งล่วงหน้า ผมเห็นในเฟสตอน 6โมง มีผลตั้งแต่ตี 5 แล้วมั้งครับ
ลุ้นเอาครับ เหมือนหวย คนโตๆคิดได้แค่นี้จริงๆ เฮ้อ....

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ไอ้เรื่องที่ผู้บริโภคเสียเปรียบขยันทำ >:( >:( >:( อย่างว่าพวกNGOเอาตังยัดสั่งงานได้ >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Amnaj

ประโยชน์มันได้กับใคร ครับทำแบบนี้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Game

• Newbie
  • *
ผมเฉยๆนะเรื่องจะบอกหรือไม่บอก เพราะถ้ามันต้องเติมก็ต้องเติมอยู่ดี จะขึ้นจะลงก็ต้องเติม

ออฟไลน์ CJ.

ผมเฉยๆนะเรื่องจะบอกหรือไม่บอก เพราะถ้ามันต้องเติมก็ต้องเติมอยู่ดี จะขึ้นจะลงก็ต้องเติม

เห็นด้วยครับว่าจะขึ้นจะลงก็ต้องเติม แต่คิดๆดูอีกทีรถหลายคันส่วนต่างมันเยอะนะครับ
ปกติถ้ามีแจ้งผมก็ทะยอยรถออกไปเติมๆไว้ เติมทุกคันก็เซฟส่วนต่างไปไม่น้อยเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ alpha14

รมต. NGO !!! โอมายก็อต เอาทุกเม็ดที่เป็นการเอาเปรียบประชาชน แล้วพ่อค้าแม่ขายก็อย่าใช้ข้ออ้างขึ้นราคาสินค้า เพราะน้ำมันแพงอีกนะ

ออนไลน์ bravo

ผมเป็นสมาชิกบัตรบางจาก ก็เลยไม่กระทบตอนขาขึ้น

เติมน้ำมันในวันที่ปรับขึ้นราคา ก็ได้ได้คะแนนพิเศษมาชดเชยราคาน้ำมันในส่วนที่ปรับขึ้นครับ

ออฟไลน์ moomoo3

• **
ในความเห็นผมถ้าขึ้นโดยไม่แจ้งล่วงหน้าผมถือว่าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ น้ำมันไม่ได้มีไว้แต่เติมรถน่ะครับ เครื่องจักรเกษตร อุตสาหกรรม ที่ใช้น้ำมัน และอีกนานาชนิด  คิดเป็นต่อวันผมว่ามันมากโขอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ veronic

มันหวังฟันพวกขนส่ง อุตสาหกรรม เกษตรกรรม ที่ต้องใช้น้ำมันเยอะครับ เพราะพวกนี้เค้าต้องคิดก่อนว่าจะเติมตอนไหน ซื้อกั้กไว้เยอะๆ เพราะเค้าใช้เยอะ แต่คนทั่วไป ความต่างในด้านค่าใช้จ่ายขึ้นต่อครั้งมันไม่เยอะพอครับ ผมขับรถออกไปเพื่อเติมก็ไม่คุ้มน้ำมันที่เสียไปแล้วครับ แต่ปัญหาคือ logistic มันเป็นหนึ่งในต้นทุนสินค้า เมื่อต้นทุนมันเพิ่มอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้(เพราะคาดการณ์ไม่ได้แล้ว) ราคาย่อมต้องปรับตัวขึ้นตาม แน่นอนมีเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้นที่มีแต่ได้กับได้ ไม่มีเสีย

ออฟไลน์ TNP

1. ไม่ต้องแคร์มัน ตามดูราคาสิงคโปร์เลยครับ

https://aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch

2. ดูราคาปั๊ม Shell เปรียบเทียบกับ ปตท.  ถ้าเห็นวันไหน Shell ขายแพงกว่า ปตท. เดี๋ยวพรุ่งนี้ ปตท. ก็ขึ้นตาม แต่ตอนลง ลงพร้อมกันทุกเจ้า Shell ที่ขึ้นก่อนตลอด ก็ไม่เคยลงก่อนเลยแม้แต่วันเดียว หนเดียว

ตามที่ผมตามดูมาหลายปีนะ

http://www.eppo.go.th/epposite/index.php/th/oil-price-mobile

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เมื่อไหร่จะปฏิรูปสักทีนะ  8)  ขอเวลาอีกไม่นาน...

ออนไลน์ bravo

เมื่อไหร่จะปฏิรูปสักทีนะ  8)  ขอเวลาอีกไม่นาน...

ถ้าได้รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งแล้ว ไม่ว่าพรรคไหนจะได้เป็นรัฐบาล

คิดว่าจะมีการปฏิรูปหรือป่าวครับ  :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใช่ครับ ไม่ให้ประกาศแล้ว
แต่ส่วนตัวเฉยๆนะ ไม่กี่สิบสตางค์ แล้วมันก็ขึ้นๆลงๆด้วย

ออฟไลน์ h0661036

ส่วนตัวก็เฉย ๆ ครับ 

ออฟไลน์ spciallist

• **
ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาอะไรนะ ผมตามไลน์ ของปั้มต่างๆไว้อยู่แล้ว เช่นอย่าง ปตท. เราก็เข้าไปเช็คราคาน้ำมันได้ตลอด

ออฟไลน์ TheZero

เฉยครับ  เพราะส่วนใหญ่เติมบางจาก ได้ point ชดเชย