ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมครับ TOYOTA CHR จะเปลี่ยนหลังคาภายในเป็นสีเบจ  (อ่าน 6671 ครั้ง)

ออฟไลน์ ratiponl2522

• Newbie
  • *
วันนี้มีโอกาสเอารถเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เลยลองไปนั่ง CHR นั่งฝั่งคนขับและฝั่งโดยสารตอนหน้า ก็ถือว่าโล่งๆดี แต่พอไปนั่งเบาะผู้โดยสารตอนหลังเท่านั้นละครับ มันอึดอัดมากๆ กระจกด้านข้างบานเล็กนิดเดียว เลยขอสอบถามว่า เป็นไปได้ไหมที่ TOYOTA จะเปลี่ยน
1. หลังคาภายในเป็นสีเบจหรือพวกสีที่สว่างๆ
2. หรือเป็นพวกซันรูปเหมือน MG ZS เลยแต่ราคาคงเพิ่มไปอีก
3. หรือเขาทำมาเพื่อคนขับและคนนั่งด้านหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ต้องลองนั่งเวลารถวิ่งดูครับ อย่านั่งในโชว์รูม เวลารถวิ่งแสงสว่างเข้ามาบ้างทำให้อึดอัดน้อยลง พื้นที่ภายในมันกว้างพอๆกับ hrv นั่นละ กว้างกว่า cx3 แน่ๆ แต่กระจกข้างมันเล็ก แต่ผมกลับชอบน่ะ นั่งพิงหลับ ไม่มีใครเห็นดี หลบแดดได้ด้วย เสียดายจองนานแล้วไม่มีรถ ไปเอา hrv มา ช่วงล่างคนละเรื่อง กระโดดจนเมารถยิ่งกว่ากระจกหลังแคบๆซะอีก

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
ผมลองนั่งหลังตอนวิ่งแล้ว ลงรถมาแทบอาเจียน รู้สึกปวดหัวมาก ขนาดระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่แต่ก็ใช้ความเร็วอยู่ เบาะหลังก็กว้างจริงแหละครับ แต่ถ้าใครคิดว่าจะมีคนนั่งหลังบ่อยๆ แนะนำให้พาคนที่จะนั่งหลังไปลองนั่งด้วยครับว่าไหวไหม

ออฟไลน์ paulmoderndog

มันสำคัญนะครับ ถ้าไม่ชอบ เปลี่ยนรุ่นหรือยี่ห้อดีกว่าครับ  ขนาด GLA 250มี Sunroof คนที่บ้านยังมึนเลยครับ
เพิ่มอีกไม่มากก็จะได้CRV, x trail, subaru xv, หรือcx5 แล้วครับ

ออฟไลน์ Magl

ผมลองนั่งหลังตอนวิ่งแล้ว ลงรถมาแทบอาเจียน รู้สึกปวดหัวมาก ขนาดระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่แต่ก็ใช้ความเร็วอยู่ เบาะหลังก็กว้างจริงแหละครับ แต่ถ้าใครคิดว่าจะมีคนนั่งหลังบ่อยๆ แนะนำให้พาคนที่จะนั่งหลังไปลองนั่งด้วยครับว่าไหวไหม
อันนี้ผมว่าแล้วแต่คนด้วยละครับ ตอนนี้ขับ hrv นั่งหลังแทบไม่ได้ เวียนหัวมาก กระแทก เหวี่ยงสุดๆ เอาสุนัขนั่งไปตัดขน ยังเมารถเลย อีกคันไม่เป็น

ออฟไลน์ O_o"

มีแต่ของสำนักแต่งนะครับ ที่ตกแต่งออกมาโทนสีสว่าง

ถ้าเป็นของ TOYOTA คงต้องดู MY ปีต่อๆไปครับ

ออฟไลน์ V221

เอาไปให้ร้านวิชัยการช่างหุ้มใหม่เลยครับ สีเบจดูสวยและสว่างตอนแรกๆแต่ใช้ไปจะสกปรกง่ายมาก Audi A8ผมเป็นสีขาวครึ่งบนจนถึงหลังคาดูแลยากกว่าสีดำของW212 มากๆครับ ถ้าช่างเผลอเอามือจับโดนเสาAหรือบังแดดจะเปื้อนแบบน่าเกลียดทันทีเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Jacob

ผมว่าความอึดอัดจากสีนั่นส่วนนึง แต่การเมารถอาจจะเป็นผลจากทัศนวิสัย ลองนั่งหลับตาหรือนั่งหันหลังเวลาเดินทางตามโค้งเยอะๆสิจะเมาง่ายกว่าเพราะการเห็นภาพทำให้ร่างกายคาดการณ์ได้แล้วปรับตัวได้ดีกว่า
ผมว่าลุ้น Auris มาขายก็ดีนะ หรือคนที่ซื้อรถสไตล์นี้ต้องทำใจว่ามันเป็นรถสองที่นั่ง ไม่ใช่เก๋งแฮทช์แบค จะได้ไม่ใช้ผิดวัตถุประสงค์การออกแบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2018, 08:51:57 โดย Jacob »

ออฟไลน์ pikara

• Full Member
ทำผ้าผุหลังคาใหม่ประมาณ 4000 แถว ศรีนครินทร์มีรับทำครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเปลี่ยนเอง เปลี่ยนได้แน่ๆครับ ตามร้านข้างนอก ถ้าจะ Toyota คงไม่รู้เมื่อไหร่

ออฟไลน์ Newhang

เอาไปให้ร้านวิชัยการช่างหุ้มใหม่เลยครับ สีเบจดูสวยและสว่างตอนแรกๆแต่ใช้ไปจะสกปรกง่ายมาก Audi A8ผมเป็นสีขาวครึ่งบนจนถึงหลังคาดูแลยากกว่าสีดำของW212 มากๆครับ ถ้าช่างเผลอเอามือจับโดนเสาAหรือบังแดดจะเปื้อนแบบน่าเกลียดทันทีเลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มีแต่ของสำนักแต่งนะครับ ที่ตกแต่งออกมาโทนสีสว่าง

ถ้าเป็นของ TOYOTA คงต้องดู MY ปีต่อๆไปครับ

สวยมากกกกก อยากโดนเลย  :-*
แต่แดชบอดร์ดสีขาว เวลาขับกลางวันแดดจ้า ๆ นี่แย่เลยครับ  8)

เขาว่าเวลานั่งหลังแล้วเวียนหัว อยู่ที่ สปริงรถ และการเซ็ทช่วงล่างด้วยนิครับ
ผมนั่งแท็กซี่ อัลติสหน้าหมู กับรุ่นก่อนปัจจุบัน แล้วเวียนหัวมาก ๆ
ตัวใหม่ยังไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่  8)

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
น่าจะเป็นหลังคากระจก ช่วยลดความอึดอัดได้ เหมือน hrv

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ผมก็นั่งหลังCH-Rแล้วเมารถเหมือนกัน ไปถามในกลุ่ม CH-R ปรากฏว่าไม่มีใครเมากัน  ผมก็นึกว่าผมไม่สบายอยู่คนเดียวซะอีก  มันokทุกอย่างเลย แต่ถ้ามีคนนั่งหลังแล้วเมารถขนาดนี้คงต้องตัดใจ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ของผมไม่มีปัญหาครับ .. เมาทุกคันทุกรุ่น ตั้งแต่เก๋งยันตู้
ตั้งแต่เด็กแล้วครับ นั่งหน้าได้อย่างเดียว จนไม่เรียกปัญหาหละ ทำใจลูกเดียว  :'(
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ