ผู้เขียน หัวข้อ: MG ทั้ง 3 คันนี้ จะเอายังไงกับมันดี  (อ่าน 10687 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: MG ทั้ง 3 คันนี้ จะเอายังไงกับมันดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 16:05:51 »
กรณีแบบนี้ เราแจ้งให้ ตร มายกไปได้ไหมครับ
ห่วง จขกท ไปยกเองเดี๋ยวเกิดรอยแล้วทางนั้นหัวหมอ บอกเราทำของเขาเสียหายอีก

ออฟไลน์ SM.

Re: MG ทั้ง 3 คันนี้ จะเอายังไงกับมันดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 17:55:02 »
ข้องใจอีกเรื่อง ทำไมต้องเป็น MG ทั้ง 3 คันเลย แปลกจริงๆ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 07:41:57 »
หา วอลโว่เก่าๆมาจอดปิดไว้ ภาษี ทะเบียน ประกันไม่ต้องไปต่อ

ถูกกว่าค่าทำรั้ว ;D

ที่บ้านทำแบบนี้อยู่ครับ รถไม่หายแน่ๆไม่มีใครเอา

ถ้าบทโหด ทำประกันชั้น3 แล้วชนเลย จะรู้ว่ารถแข็งๆเป็นยังไง ;D

ออฟไลน์ kakashi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 15:13:26 »
อย่าทำเลย เดี๋ยวได้ยิงกันตาย ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 16:03:29 »
ผมเจอแบบ จขกท. มาหลายปีมาก เพราะบริษัทตรงข้ามบ้าน เอาที่จอดรถทั้งหมดไปทำ Studio แล้วให้พนักงานกับลูกค้าเอารถมาจอดในหมู่บ้านที่ผมอยู่ เวลาผมจะออกจากบ้านทีนึง ก็ต้องเดินไปตามให้มาเลื่อนรถ  ไม่งั้นออกจากบ้านไม่ได้ แถมพอไปตามนะ ขอดีๆ แต่โดนด่ากลับประจำ เสียเวลางานบ้าง ทำให้เดือดร้อนบ้าง โดนหัวร้อนใส่บ้าง ทั้งๆที่มาจอดรถขว้างหน้าบ้านผม ดีที่ช่วงนั้นอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้กลับบ้านบ่อยๆ ไม่งั้นคงจะได้ขึ้นโรงพักแน่ๆ ยังไม่รู้ขยะที่ไปทิ้งไว้ริมฟุตบาทและสวนหน้าบ้านอีกนะ คนในหมู่บ้านแถบจะสาบส่ง

แต่เหมือนกรรมตามทันจริงๆนะครับ ไม่ถึง 4 ปี จากบริษัทนิตยาสารบันเทิงรุ่งๆ มี TV Digital ทุกวันนี้ พังไม่เป็นท่า เหลือพนักงานนิดเดียว เครื่องพิมพ์ขายไปเกือบหมด รถนักข่าวจากเป็น 10 เหลืออยู่ 2 คันเน่าๆ ทุกวันนี้ ปัญหาหมดไปแล้วจริงๆ ถึงมีบริษัทเสริมความงามเข้ามาเปิดใหมาข้างๆกัน ก็รับผิดชอบทุกอย่าง ไม่มีปัญหาเลย

ส่วนวิธีแก้ แนะนำยางรถเก่าๆ กระถางต้นไม้ ครับ ผมและคนในหมู่บ้านใช้อยู่ เป็นข้อตกลงร่วมกัน ไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำอีก

ใช่ ทีวี สระ ป่าวครับ แหะๆ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 19:54:24 »
ผมเจอแบบ จขกท. มาหลายปีมาก เพราะบริษัทตรงข้ามบ้าน เอาที่จอดรถทั้งหมดไปทำ Studio แล้วให้พนักงานกับลูกค้าเอารถมาจอดในหมู่บ้านที่ผมอยู่ เวลาผมจะออกจากบ้านทีนึง ก็ต้องเดินไปตามให้มาเลื่อนรถ  ไม่งั้นออกจากบ้านไม่ได้ แถมพอไปตามนะ ขอดีๆ แต่โดนด่ากลับประจำ เสียเวลางานบ้าง ทำให้เดือดร้อนบ้าง โดนหัวร้อนใส่บ้าง ทั้งๆที่มาจอดรถขว้างหน้าบ้านผม ดีที่ช่วงนั้นอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้กลับบ้านบ่อยๆ ไม่งั้นคงจะได้ขึ้นโรงพักแน่ๆ ยังไม่รู้ขยะที่ไปทิ้งไว้ริมฟุตบาทและสวนหน้าบ้านอีกนะ คนในหมู่บ้านแถบจะสาบส่ง

แต่เหมือนกรรมตามทันจริงๆนะครับ ไม่ถึง 4 ปี จากบริษัทนิตยาสารบันเทิงรุ่งๆ มี TV Digital ทุกวันนี้ พังไม่เป็นท่า เหลือพนักงานนิดเดียว เครื่องพิมพ์ขายไปเกือบหมด รถนักข่าวจากเป็น 10 เหลืออยู่ 2 คันเน่าๆ ทุกวันนี้ ปัญหาหมดไปแล้วจริงๆ ถึงมีบริษัทเสริมความงามเข้ามาเปิดใหมาข้างๆกัน ก็รับผิดชอบทุกอย่าง ไม่มีปัญหาเลย

ส่วนวิธีแก้ แนะนำยางรถเก่าๆ กระถางต้นไม้ ครับ ผมและคนในหมู่บ้านใช้อยู่ เป็นข้อตกลงร่วมกัน ไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำอีก
กรรมติดจรวด  .... ครับ   

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 20:15:19 »

หน้าบ้านผมเอายางมากั้น10กว่าเส้น ย้ำ10กว่าเส้น สรุปคนยกยางออกจอดรถเฉยโชคร้ายหน่อยก็ใส่เบรคมือด้วย แล้วมาจอดแบบนี้ทุกวัน ทั้งๆที่ยอมเดินไปหน่อยอีก30-40เมตรก็มีที่จอดว่างอยู่