ผู้เขียน หัวข้อ: พี้คจัด ผู้โชคดีได้รับ MG ZS จาก 7-11 ประกาศขายรถทันทีเมื่อได้เป็นรางวัล  (อ่าน 12127 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
การันตีคุณภาพมากๆ กำหนดได้รถวันที่ 18 ประกาศขายวันนี้ในราคา 650,000 บาท ลดจากราคาเต็มทันที 139,000 บาท

ถ้าเป็น 2 เดือนที่แล้วคงปิดดีลได้ใน 10 นาที แต่ตอนนี้เงียบกริบ ถ้า MG Thailand ไม่ทำรถให้ปัญหาน้อยกว่านี้ ยอดขายร่วงถาวรแน่ๆ

ที่มา MG Thailand Club Car sale

ออฟไลน์ Arm

ไม่แปลกหนิครับ สิทธิของผู้โชคดี

ไปลองตามยาริสที่แจกกันอยู่ ก็คล้ายๆกันพอถ่ายโฆษณากับผู้แจกรางวัลเสร็จ ก็จะมีคนที่ดีลให้เอารถรางวัลไปขายให้ดีลเลอร์ในราคาที่พอใจกันทั้งคู่

ส่วนน้อยที่จะเอารถออกมาใช้ขับ ขายเอาเงินน่าจะได้ประโยชน์มากกว่า
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

ไม่แปลกครับ

คนได้รับอาจจะมีรถหลายคัน

ถ้าเป็นผมได้ก็อาจจะขายนะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ไม่เกี่ยวว่า เป็น MG หรอก

ต่อให้ Toyota / Honda หรือ เบนซ์  ... ถ้าผู้ได้รับรางวัล ไม่มีความจำเป็นต้องใช้รถ แต่ต้องการใช้เงิน เค้าก็ขายครับ

หรือ สมมติ ว่า ผมได้รางวัลเป็นรถ 1 คัน เป็น City / vios หรือ MG 3 ก็ได้ ผมขายทิ้งหมดแหละ เพราะบ้านก็จอด 2 คันแล้ว .. คันสั้นๆ ก็มี pulsar แล้ว จะเอาอีกคันมาเกะกะทำไมจริงไหม ? (เพราะ pulsar ขายไม่ได้อยู่แล้ว ต่ำกว่าหนี้ที่ติดไฟแนนซ์เยอะ) แต่โอเค ถ้าได้สัก volvo V40 Crosscountry หรือ GLA อันนี้ อาจจะขาย CRV แทน 555

แค่ยกตัวอย่างให้เห็นภาพนะ

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่แปลกครับ พี่ที่รู้จักเคยได้รางวัล Fiat 500 จาก King power ก็ขายไปล้านกลางๆ

ได้เงินมาก็ไปซี้อ Prius ขับแทน ที่เหลือก็เอามาซี้อปันผล และ หมุนในร้านโชว์ห่วยของตัวเองที่เปิดมา 20 ปี

เพราะคิดๆแล้ว ขืนรับมาก็ต้องเสียภาษี ณ.ที่จ่ายอีก ไหนจะค่าประกัน ค่าซ่อมบำรุงในอนาคต ศูนย์อยู่ไหนยังไม่รู้
เลยขายตอนรถยังไม่ได้ขับ จะได้ไม่ต้องวุ่นวายมากกว่านี้

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมถ้าได้ MG ขายโลดครับ

ที่จะเก็บคงเป็น Toyota หรือพวกรถ Eco car sedan ดูตามความเหมาะสมครับ

ออฟไลน์ axister

cla จากตอนที่ jaspal แจกเมื่อ 2 ปีก่อนเค้าก็ขายทันทีเหมือนกันนะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่าจะเกี่ยวกับยี่ห้อนะครับ ลองคิดดูว่าในปัจจุบันแทบจะทุกครอบครัวที่ใช้รถยนต์ส่วนบุคคลเดินทางเป็นหลักนั้น ย่อมมีรถติดบ้านไว้อยู่แล้ว เมื่อได้คันใหม่มาโดยไม่คาดฝันก็ย่อมจะเป็นภาระซะมากกว่าครับ การขายจึงเป็นทางเลือกที่ดี เพื่อนำเงินสดเข้ามาแทน

แล้วถ้าคนใช้มอไซค์เป็นหลักล่ะ จู่ๆจะให้มาใช้รถ ที่ต้องเปลี่ยนแบบกระทันหันโดยไม่คาดฝัน ก็คงไม่เลือกอีก

แล้วถ้าเดิมนั่ง ขสมก ล่ะ  ใบขับขี่ก็ยังไม่มี

ทุกวันเคยชินกับการเดินทางแบบไหน ผมว่าคนส่วนใหญ่เลือกที่จะไม่เปลี่ยนมันครับ

ลองคิดเล่นๆ จู่ๆคุณแจ็คพอตแตก ได้ RR Ghost มาฟรีๆ คุณจะใช้มัน หรือคุณจะขาย ....... ผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่เลือกที่จะขายครับ ผมก็หนึ่งในนั้น
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า RR Ghost ไม่ดีแต่อย่างใด จริงมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2018, 23:54:01 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
ไม่แปลก

เป็นผม ถ้าเป็นคันที่ไม่ได้อยากได้จริงๆ และรถที่ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร ผมก็ขายเอาเงินดีกว่า ไม่ก็ขายไปเอารถที่อยากได้จริงๆดีกว่า

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
ไม่แปลก ไม่แปลก ไม่มีความจำเป็นต้องใช้หรือไม่เป็นรุ่นที่ชอบก็ขายเอาเงินดีกว่า  ;D ;D

ออฟไลน์ bobsan

ผมสนใจว่าราคาที่ปล่อยสุดท้ายแล้วเหลือเท่าไหร่
และนานแค่ไหนถึงปล่อยได้

ถ้าปล่อยได้ในราคาที่ตั้งก็ไม่แปลกเท่าไหร่
แต่ถ้าต่ำลงไปอีกอันนี้น่าคิด

ออฟไลน์ Smith686

ขายทันทีไม่แปลก  แต่สิ่งที่ จข.กท. เขาสนใจ และต้องการเน้นคือ ขายได้ราคาเท่าไร

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่แปลกนะครับ เห็นงานกาชาดแจกแคมรี คนยังขายทันทีเลย ไม่เห็นแปลก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GOBBS

แต่ถ้าเป็นผม ไหนๆก็ได้มาฟรี(ถึงจะเสียภาษีก็เหอะ) ถ้าเป็น ZS
ผมจะมารีวิว test drive มันซะเลย ซัดสักเดือน สองเดือน แล้วขายต่อแบบถูกมากก ครึ่งราคาไปเลย .... อยากรู้ว่า โครตอืด โครตซด เป็นยังไง รถมันห่วยสุดแบบ OMG ว่ากันไหม
ไหนๆ ชาว MG ก็ชอบบอกว่า ไม่ได้เป็นเจ้าของ ไม่รู้หรอก ... นี่ได้ลองฟรีๆแล้วนิ
...............................
ถือว่า แบ่งโชคให้คนรับต่อไปละกัน เรื่องเงินผมไม่ซีเรียส ยิ่งได้มาฟรีก็ยิ่งไม่ซีเรียส
แต่...ครึ่งราคาแต่ปัญหาเยอะขนาดนี้ (เท่าที่อ่านๆมา) มันจะออกไหมหว่า
แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ถ้าเป็นรถตลาด ยาริส พวกนี้ ผมขายทิ้งทันทีนะ แต่ถ้าเป็นพรีเมี่ยม จะเอามาขับให้เป็นบุญตรูดสักปีละกัน.....
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ sukhontha

แสดงว่าอ่านไม่แตก

จขกท บอกว่า  "ถ้าเป็นเมื่อสองเดือนที่แล้ว ดีลจบ 10 นาที  แต่ตอนนี้ยังเงียบกริบ.."

ออฟไลน์ Devil13

รถใหม่ลดราคาให้ขนาดนี้ยังเงียบ คนซื้อคงคิดหนักแหละครับ 8)

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ผมขายครับ เพราะเก็บไว้เป็นภาระแน่ๆ

ออฟไลน์ Amnaj

ต่อให้เป็น เฟอรารี่ ผมก็ขาย ::)

ออฟไลน์ HHHsung

อ่านกันดีๆ จขกท. เค้าหมายความว่า ขนาดซื้อสด ลดเป็นแสน ยังไม่มีคนเอาเลยต่างหาก

อืม แต่อาจจะเป็นเพราะข้อมูลมันไม่พุ่งตรงไปที่คนที่สนใจจริงๆ มั้งครับ เพราะถ้าคำนวณเงินที่จัดไฟแนนซ์รถมือสอง

ดอกที่ผ่อน น่าจะน้อยกว่าซื้อมือ 1 อีกนะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เป็นผม ๆ ก็ขายนะครับ นอกจากว่าต้องการใช้รถจริง ๆ  8)

ออฟไลน์ rojsak2021

ุรถมันมีปัญหาหรอครับ ไม่ค่อยมีข่าวรุ่นนี้

ออฟไลน์ Gordon Freeman

จำไม่ได้ว่าสมัยลุงตันแจก Porsche เค้าขายเลยมั้ย

เป็นผมได้ก็ขายอ่ะ ถ้ามีรถอยู่แล้ว จะเอามาเสียค่าบำรุงรักษาเพิ่มอีกคันทำไม
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ localgame

จำไม่ได้ว่าสมัยลุงตันแจก Porsche เค้าขายเลยมั้ย

เป็นผมได้ก็ขายอ่ะ ถ้ามีรถอยู่แล้ว จะเอามาเสียค่าบำรุงรักษาเพิ่มอีกคันทำไม
ขายหมดไม่มีใครบ้าจี้เอา Porscheที่ได้จากรางวัลมาใช้ครับ แต่ถ้าเป็นผมนี่ไม่แน่ ::)

ออฟไลน์ Sit: )

อย่าเพิ่งตกใจสิครับ
สองเดือนก่อนก็อาจจะไม่จบใน 10นาที
คนเพิ่งซื้ออาจจะร้องว้า น่าจะมาตั้งแต่สองเดือนก่อน เรื่องของเวลามันพูดยาก

ออฟไลน์ HHHsung

ขายหมดไม่มีใครบ้าจี้เอา Porscheที่ได้จากรางวัลมาใช้ครับ แต่ถ้าเป็นผมนี่ไม่แน่ ::)

เคสเสี่ยตัน เค้ารับซื้อทันทีครับ เพราะราคาขายขนาดนี้ คนรับรางวัลเจอภาษีเงินไม่ต่ำกว่าล้านแน่นอน ซึ่งเค้าไม่อยากให้คนมาโวยหรอกครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ส่วนลดน้อยเกินไปครับสำหรับรถที่ตีเป็นมือสองไปแล้ว คนที่ซื้อได้คุ้มก็ต้อองเป็นเงินสดอย่างเดียวซึ่งเค้าคงอยากได้ถูกกว่านี้ส่วนคนที่ซื้อผ่อนดอกมือสองมันแพงโดนอีก 7% ไปเอาป้ายแดงคุ้มกว่า

ผมสรุปว่าเป็นที่การตั้งราคาละกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ cadherin

อ่านใน mg zs club ก็มีคนบ่นเรื่องปัญหาบ้าง แต่ส่วนใหญ่รับได้ มีความสุขดีนะครับ

คลับอื่นที่มีประกาศขายรถมือสอง อย่าง civic fc fk บางคัน รอนาน เพราะขายสด คนซื้อต้องจัดไฟแนนซ์เอง เจอ vat อีก แต่ถ้าคนมีเงินเย็น ต้องการใช้รถ แป๊ปเดียวปิดการขายครับ

คันนี้ เดี๋ยวก็มีคนซื้อ

ออฟไลน์ BoringZee

ส่วนตัวผมว่าปรกตินะครับ ผมได้มาผมก็ขาย 555 เพราะว่าผมมีรถอยู่แล้ว แต่อยู่ที่ว่าจะขายคันไหน ถ้าขายคันเก่าเจ็บเยอะกว่าขายคันใหม่ผมก็ขายคันใหม่ถ้าคันใหม่ได้ได้ตรงตามความต้องการผม

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เขาจะน่าถามว่า "คุณจะรับเป็นรถ หรือ รับเป็นเงิน ดีครับ?"  จะได้ไม่ต้องไปขายเอง ให้ราคาถูกลงไปอีก จะได้เงินก้อนเต็มๆ ไป ::) ::)

ออฟไลน์ bankiesdluffy

ประเด็นคือ
รถเพิ่งได้มา ลดราคาไปเป็นแสน ยังขายไม่ได้...