ผู้เขียน หัวข้อ: คาดว่าอัตราเร่งและประหยัดน้ำมันของ xpander จะดีหรือแย่กว่า MG ZS  (อ่าน 8528 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
พอดีได้ฟัง DR!VE By J!MMY 12 May 2018 มีการกล่าวถึงอัตราเร่งและประหยัดน้ำมันของ MG ZS เลยมาขอความเห็นว่าในเครื่อง 1500 CC และเป็นแบบ 7 ที่นั่งของ xpander จะมีค่าที่ใกล้เคียงกันใหมครับ
ข้อมูลเพิ่มจาก H2H
H2H #144 Mitsubishi XPANDER vs Toyota ALL NEW RUSH

H2H #132 Honda MOBILIO RS vs Mitsubishi XPANDER

H2H #130 Mitsubishi XPANDER vs Suzuki ERTIGA

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
มันจะมีแย่กว่านี้เหรอครับ
ต่อให้แย่ยังไง ก็ไม่น่าแย่กว่า suzuki sx4 รถเมื่อร่วมสิบปีแบบที่ ZS แพ้นะครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ tnp_super

ผมว่าน่าจะดีกว่า zs แน่นอน

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
รถจีนเทียบพี่ยุ่นเลย??

Proton Exora รถเพื่อนบ้านเรายังน่าจะดีกว่าเลยทั้งอัตราเร่งและสิ้นเปลือง

ออฟไลน์ YZA

ผมเดาว่า Xpander น่าจะดีหรืออย่างน้อยไม่แย่กว่า Avanza นะครับ.... ซึ่ง Avanza ยังดีกว่า ZS พอสมควรเลยในแง่อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง

ออฟไลน์ zenten

• **
ผมคาดว่า xpander น่าจะดีกว่า MG ZS พอควร เพราะ Mitsu น่าจะตัวเบากว่า ZS เยอะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
mg zs นี่ สุดยอดแล้วครับ

ผมว่า freed นี่ช้าแล้วนะ กว่าจะเร่งแซงนี่วัดใจกันน่าดู  8)

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member

ออฟไลน์ TheZero

ไม่ต้องห่วง ZS ยังครองแชมป์ไปอีกนานครับ

ออฟไลน์ lorenzo

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61676.0
ตามลิ้งเลยครับ

อัตราเร่ง0-10013.8 อันนี้ผมเชื่อนะ แต่อัตราสิ้นเปลืองนอกเมือง 19km/ลิตรนี่อยากรู้ว่าเมืองเขามีแต่ทางลงเนินรึป่าวครับ

ส่วนผมคิดว่าไม่แย่กว่าMGนะ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ยังจะมีแย่กว่า zs อีกหรือครับ T_T
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มิตซูเก่งเรื่องอัตราเร่งนะ
แต่อัตราสินเปลืองก็น่าจะคงอยู่กลางๆ
ไม่น่าจะดีกว่า ZS  ไปมากเท่าไหร่

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ alpha14

โอย..... ผมว่ามิตซูตัวนี้ประหยัดกว่าzsแหงมๆอยู่แล้ว แถมอัตราเร่งก็ดีกว่า รายนั้นอัตราเร่งกับความสิ้นเปลืองไปด้วยกันอย่างไม่น่าเชื่อ ว่ารถยุคนี้จะให้ได้

ออฟไลน์ Staples

Ertiga ต้องเทียบตัวใหม่ได้แล้ว ไม่ใช่เทียบตัวเก่า

ออฟไลน์ meeuwarn

กินน้ำมัน+อืดขนาดนั้น ผมว่าทำยากครับ
ยังกับย้อนเวลาไปหลายสิบปี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
0-100 17วิ ผมเชื่อว่ายังไงก็ไม่ถึง

ออฟไลน์ wittaya8

• **
จากหลายๆความคิดเห็นของหลายๆท่าน ค่อยสบายใจครับ  :)
  [ช่วงแรกๆที่ ZS เข้ามา พี่แพนได้รีวิวอย่างละเอียด ตอนท้ายบทความมีการพูดถึงเรื่องอัตราเร่งและการใช้น้ำมันของ MG ZS ก็ไม่รู้สึกอะไร ประกอบกับช่วงนั้น Youtube มีแต่ริวิว hello MG และรูปลักษณ์ด้านใน/นอก ขับแบบธรรมดาๆ ไม่มีการรีวิวเรื่องระยะเบรค การเข้าโค้ง อัตราเร่งรวมถึงการประหยัดน้ำมัน]
ปล. 1. กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งเพื่อจะลดความน่าซื้อของ MG ZS เพราะจุดเด่นอย่างอื่นของรถก็มีอยู่เยอะ (โดยเฉพาะขนาด ลูกเล่น และราคา)
      2. xpander ผลิตในอินโดฯ กว่าจะมีริวิวหรือบททดสอบต่างๆในไทย คงใช้เวลานานกว่าและน้อยกว่า ZS ที่ผลิตในไทย เลยต้องหาข้อมูลไว้เยอะครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันน่าจะสวนทางกันนะครับ คือถ้าประหยัดดี อัตราเร่งน่าจะไม่ดี เป็นต้น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Z คือบ๊วยสุดแล้วครับ

X จะมารอง

ตามลำดับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Z คือบ๊วยสุดแล้วครับ

X จะมารอง

ตามลำดับ
55555555 อันนี้ได้
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023