ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่จากดีลเลอร์ในกทม.หรือปริมณฑล แต่อยากได้ทะเบียน เบตง สามารถทำได้ไหมครับ  (อ่าน 6035 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ปกติออกรถกทม. ก็ทะเบียนกทม. ตลอด

ทีนี้ถ้าเราออกรถจากดีลเลอร์ในกทม.หรือปริมณฑล แต่เราอยากได้ทะเบียน เบตง สามารถทำได้ไหมครับ

ถ้าทำได้ต้องมีเอกสารอะไรพิเศษ หรือต้องดำเนินการอะไรพิเศษรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ได้ครับ ต้องเอาเอกสารที่เกี่ยวข้องทั้งหมด ขับรถไปเบตงครับ แล้วจดทะเบียนที่นั่น :)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ต้องไปจดที่ขนส่งปลายทางนะครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด

ไม่แน่ใจปัจจุบันทำจาก กทม ได้มั๊ย

ออฟไลน์ Shimura

ทำเรื่องย้ายรถไปใช้ที่ เบตงครับ ทำที่ขนส่งที่นั่นเลย ต้องเอารถไปตรวจสภาพด้วย
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ Stp

ต้องจดป้ายจังหวัดไหนก็ไปได้หมด วิธีการก็เหมือนกันหมดนี่ครับ จะไปจดเชียงใหม่หรือจดเบตงก็เหมือนกัน ถ้าซื้อเงินสดขอเอกสารไปจดเองได้อยู่แล้วนี่ครับ แต่ถ้าซื้อผ่อนคงต้องมีมัดจำเอกสาร พอจดเสร็จก็ส่งคืนศูนย์รับเงินคืน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
เริ่มจากแจ้งกับเซลว่าจะจดทะเบียน เบตง ก่อนครับ
เอกสารชุดแจ้งจำหน่ายจากผู้ผลิตจะลงว่า กทม. มาก่อน
แล้วทางดีลเลอร์จะแจ้งย้ายรถไปใช้ที่เบตง

หลังจากนั้นถือชุดแจ้งจำหน่ายพร้อมหลักฐานแสดงว่าจะมาใช้รถในเขตเบตง
พร้อมทะเบียนบ้านที่รถคันนี้จะจอดอยู่เป็นประจำ
ซึ่งส่วนใหญ่นายทะเบียนจะพิจารณาจากทะเบียนบ้านที่ให้รถคันนี้จอดประจำ

นำรถไปตรวจสภาพต่อหน้านายช่างที่ขนส่งเบตง
จ่ายค่าทะเบียน ค่าป้าย ค่าเล่ม
โดยปกติถ้าไปตรวจแต่เช้า
บ่ายๆก็เรียบร้อยครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ทะเบียนเบตงนี่ คลาสสิคเลยนะครับ  8)

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ