ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มีธุรกิจส่วนตัว แต่อยากซื้อรถ 10-20 ล้าน up เป็นไปได้มั้ยครับ?  (อ่าน 13076 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ทำงานบริษัทเอกชนส่วนมากที่ผมเห็นซื้อรถระดับนี้ได้ก็ช่วงอายุเลข 4 ปลายๆ หรือ 5 ไปแล้ว ตำแหน่งก็ต้องสูงระดับ director ขึ้นไปแล้ว
ถ้าอยากจะขับรถแบบนี้ตอนช่วงอายุ 30 อาจจะต้องหารถมือสองที่เคยราคา 10-20 ล้าน มาใช้ก่อน เลือกรุ่นดีๆ maintenance พอรับได้ ขายไปไม่เจ็บตัวมาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
อยากได้ก็ลุยคับ เป็นไปได้หรือไม่ได้ขึ้นอยู่กลัลตัวคุณเอง อย่าตีกรอบรายได้ไว้แค่ทำงานประจำคับ มีวิธีหาเงินอีกหลายอย่างที่จะทำเงินให้คุณได้เยอมากๆ คุณจะทำได้หรือเปล่าเท่าน้นเอง ยากไหมคงโคตรยากไม่งั้นคงมีแต่คนรวย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

จากประสบการณ์ตัวเองน่ะครับ

อยากได้รถคันนึงมาก ตั้งแต่สมัยเรียนละ ตอนปี 3 ก็ไปดาวน์รถคันนึงมาใช้ก่อน(ยังไม่ใช่คันที่ตั้งใจเก็บเงินรอ)

พอเริ่มทำงานก็พนักงานบริษัททั่วไปสาย IT เงินเดือนก็ธรรมดา แล้วก็เก็บเงินมาเรื่อยๆ ก็มีครอบครัว ค่าใช้จ่ายก็เพิ่ม

สักพักก็มีสมาชิกใหม่ในครอบครัว ก็ต้องซื้อรถคันใหม่ เพื่อใช้งานแบบครอบครัวและสมาชิกใหม่กว่าคันเดิม

พอมีรถ มีครอบครัว ก็อยากมีบ้านก็ไปซื้อคอนโด

ต่อมาก็ซื้อรถอยากซื้อรถให้พ่อกับแม่ใช้งาน จะได้เดินทางสะดวกสบาย

...ถึงวันนี้ รถคันที่ว่านั้น ยังไม่มีโอกาศได้ครอบครอง และ คงคิดว่า ไม่เอาแล้ว เพราะ ณ ตอนนั้น กับ ณ ตอนนี้ มีอะไรเปลี่ยนไปหลาอย่างมาก แต่ถามว่าชอบไหม ยังชอบรถคันนั้นอยู่และยังอยากได้สักคัน เหมือนเดิม แต่ถ้าให้ซื้อ คงไม่เอาละ

---------------------------------------------------------------

ที่เล่ามา บอกว่า ถ้าอยากซื้อรถ สักคัน ที่ชอบ หรือ อยากได้มากๆ มันมีทางเป็นไปได้หมดละครับ อยู่ที่ว่า รถราคาเท่าไหร่ และ income เราต่อเดือน ต่อปี หักค่าใช้จ่าย โน่น นี่ นั้น แล้วเหลือเท่าไหร่ รถแพงก็จริง แต่ถ้ามองว่าซื้อเงินดาวน์ จ่ายเป็นงวด มันก็จะเห็นความเป็นไปได้เอง แล้วพอดูเงินที่เรามีในกระเป๋า ที่เพิ่มขึ้นแต่ละเดือน แต่ละปี มันบอกเองว่า ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ ถึงจะมีโอกาศนั้น

แต่.......ถ้าเวลามันผ่านไป ถึงจุดที่เงินพร้อม ความคิด และ ชีวิต อาจจะเปลี่ยนไปแล้วก็ได้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ปัจจุบันผมอายุ 31 ถ้าตามเศรษฐกิจ (กระเป๋าตังค์) บริษัทผมแล้ว เมื่อปี 2016 สามารถซื้อ 911 Carrera 4S แบบผ่อนได้ สามารถผ่อนไหว แต่เหนื่อย เลยไม่ซื้อ
ปี 2017 ซื้อ Cayenne Hybrid, S-Class, Series 7 ได้ แต่ผ่อนเหนื่อย
ปี 2018 ผ่อนรถตามที่ลงไว้ในลายเซ็นต์ 4 คันสุดท้ายก็เหนื่อยแล้วครับ (แล้วก็ยังมีผ่อนรถกระบะ, เก๋งใช้ในออฟฟิศอีกหลายคัน) ไม่คิดจะซื้อใหม่แล้ว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ pim_cute

• Full Member
เท่าที่เห็นนะครับ 30 นี่ ต่อให้เก่ง และโดดเด่นจริงๆ ก็ยังเป็นได้แค่ระดับ manager เท่านั้นเอง แถมสมัยนี้จบแค่ตรีบางบริษัทไม่ให้ขึ้นอีกต่างหาก ต้องโทขึ้นไป

ส่วน ceo เท่าที่เห็น 40 ต้นๆ นี่ก็ถือว่าหนุ่มมากแล้วนะ เค้าเรียก young executive ด้วยซ้ำ

30 นี่เด็กมากนะครับ ต่อให้เรียนต่อ อายุ 30 มันก็เพิ่งจะจบเอกเองอ่า ก่อน 30 นี่ยาก แต่พอเป็นไปได้ ถ้าทำงานพวกที่รายได้ได้ตาม performance เช่น พวกฝ่ายขาย หรือ เฉพาะทางมากๆ แต่คุณจะทำได้เหรอ? การขายที่จะได้ยอดสูงขนาดนั้น หรือการรับงานนอกมันต้องทำเยอะขนาดไหน ถึงจะได้เงินเยอะขนาดนั้น ชีวิตมันคงเหมือนนรกอะครับ

ธุรกิจส่วนตัวมีโอกาสสูงกว่า แต่มันก็มีความเสี่ยงที่จะเอาเงินไปทิ้ง ไม่เหมือนกับมนุษย์เงินเดือน ธุรกิจตอนนี้ก็ต้อง start up แต่อัตรารอดชีวิตก็ต่ำมาก

ถ้าเริ่มจาก 0 ผมแนะนำ หาเมียรวย ทางนี้น่าจะโอกาสงามที่สุดแล้ว ก่อน 30 มันเป็นไปได้น้อยมากๆ ด้วยวิธีอื่นๆ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

กว่าจะเก็บเงินได้ถึงขนาดนั้น
ผมว่าเวลานั้นคุณอาจจะเปลี่ยนใจ
ย่อความฝันลงมาหน่อย เป็น benz bmw ซื้อสดแล้วมีเงินเหลือเก็บ
น่าจะสบายใจกว่า

ออฟไลน์ sk-non

ถ้า เก็บ เดือนละ 50000-70000 x60 งวด
เอาไปดาวน์แล้วผ่อน ก็น่าจะได้ ขึ้น อยู่ ว่าตอนนั้นจะผ่อนไหวไหม
แต่สำหรับผม คงใช้สัก 2-3ปี. ขายทิ้ง
เพราะบรรลุฝันแล้ว 555

ออฟไลน์ CarameLon

ต้องไปสมัครเป็นทหารแล้วพยายามหาเรื่องเข้ายึดสภาครับ ทีนี้จะปรับเงินเดือนตัวเองเท่าไหร่ก็ได้
ตอนอยู่โรงเรียนเตรียมฯก็พยายามสร้างพรรคพวก รู้จักคนนู่นนี้นั้นไว้เยอะๆ   8) 8) 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ [email protected]

• New X4 --> Satin dark grey
ดีครับ กล้าที่จะคิด  ฟันธงว่า ถ้าไม่มีธุรกิจส่วนตัว และอยู่ในเกณฑ์ที่แจ้งบอก เป็นไปไม่ได้ครับ แต่ชื่นชมว่า กล้าคิดเพื่อเป็นแรงจูงใจในการให้เราถึงเป้าหมาย
ตาดูดาว เท้าติดดิน
พวกอายุน้อย ร้อยล้าน นี่ 1ในล้านเช่นกันนะครับ
พรสวรรค์+พรแสวง
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ chat_eg3d

• Jr. Member
  • **
ก็น่าจะได้น่ะ ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆ สัก 10 ปี 15 ปี  ก็น่าจะได้สัก 10 ล้าน แต่เงินเดือนอย่างน้อยก็ต้องแสนขึ้น แล้วซื้อสดไปเลย จะได้ไม่ต้องมีภาระ พ่อแม่แน่รอได้อยู่ 70 ปี ยังไม่ถือว่าแก่มากครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เป็นไปได้น้อยมากเลยครับ เกรงว่าพอมีตังแล้วซื้ออย่างอื่นซะมากกว่าอย่างบ้านเป็นต้น  ผมว่าเอาแค่แก้อยากดูก่อนมั๊ยครับเช่าขับซักปีละครั้งๆละสัปดาห์คงใช้เงินไม่มากนัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ทำงานอะไรก็แล้วแต่ อย่าทุจริต แล้วทำงานให้สบายใจมีความสุขก็พอครับ

เช่นพวกอวดรถ รวยเกิ้น หรือแชร์ลูกโซ่ อื่น ๆ ที่หลอกหากิน
แล้วก็หลอกตัวดแงว่าประสบความสำเส็จในชีวิต  บนความทุกข์ของคนอื่น...
.
.
.
แต่หากเรียนมัธยมให้ถือชั้น ม.44 ก็ไม่แน่นะครับ อาจได้รถมาใช้ฟรี ๆ เลย  ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มันต้องดูด้วยอะครับว่า สายงานแบบไหน   

อย่างพวกบัญชี  เก่งๆก็ไปได้ Big4   สายการเงินหุ้นพวกนี้บางทีก็อาศัย Lux  ถ้าจะรวยจริงๆ 

หรือถ้าคิดว่าขายเก่งโอกาสมี  40-50 ล้านไม่ยากเกินไป   

เพื่อนคนนึงดูแลหุ้นอาศัยค่าคอมจากการเทรด บังเอิญจังหวะชีวิตได้ลูกค้าระดับเลข  10  หลัก (เลข10หลักนะครับ)  ออก E-classได้ในปีเดียว 

สองปีต่อมาบ้าน เกือบๆ 8 หลัก   

แต่สุดท้ายมันอยู่ที่ตีความครับ  รถหรูของผม  เทียน่า   อัลพาร์ด เวลไฟร์   ก็หรูมากแล้ว   พวกไฮ-ลักซ์ชัวรี่....  บอกตรงๆไม่กล้าซื้อ  กลัวเครียดเพราะรถครับ  ยกเว้นจะมีซัก 1000 ล้าน ซี่งความสามารถผม  ประเมินตัวเองมันไม่ไปถึงขั้นนั้นแน่นอน   :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mongolias

ยากครับ ถ้าไม่ได้ทำธุรกิจส่วนตัว
การจะขึ้นเป็น CEO ของบริษัทได้นี่ ต้องเก่งจริงๆและวัยวุฒิต้องได้ด้วยครับ
มีเหมือนกันที่อายุ 30 กว่า แต่คนที่จะขึ้นไปอยู่ระดับนี้ได้ ต้องไม่ธรรมดาครับ

ตัวผมสมัยเด็ก ฝันไว้ว่า อยากจะได้ BM สักคัน ตอนนี้สามสิบกลางๆแล้ว ฝันเรื่องรถแทบจะทิ้งไปละครับ มองอนาคตของลูกมากกว่า รถตอนนี้เท่าที่ใช้อยู่ก็เพียงพอต่อครอบครัวผมแล้วครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ทุกอย่างเป็นไปได้สิ ทำไมจะไม่ได้ แต่ยากแค่ไหนไม่รู้
นอกจากที่บ้านมีทีดินในเมืองใหญ่ หรือใจถึงซื้อ AOT
เมื่อตอนบางกลุ่มบุกทำเนียบเมื่อหลายปีก่อนในราคา Shock sale 148 บาท!
ก่อนแตกพาร์  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เป็นไปได้ครับ ตราบที่ยังมีเวลาอยู่ อะไรก็เกิดขึ้นได้
เหมือนที่หลายๆคนบอก เพียงแต่ด้วยธรรมชาติทั่วไปแล้ว
มันเป็นไปได้ยากมากๆ(กอไก่ล้านตัว)   :o

แต่เดี๋ยวก่อน เพียงคุณบอกออกมาว่าคุณมีต้นทุนอะไรที่คิดว่าโดดเด่น
สัก 3-5 ข้อ เดี๋ยวจะมีคนวิเคราะห์ให้เองครับ ว่าคุณต้องทำยังไงบ้าง
เพราะเท่าที่บอกออกมามันยังกว้างเกินไปที่จะสนับสนุนหรือค้านครับ

เท่าที่ผม(สามสิบปลายๆ)สัมผัสมาคนที่เป็น
ผู้จัดการระดับภาคก็แบบนึง (อายุ 30+-)
ผู้จัดการระดับประเทศก็แบบนึง (อายุ 35+-)
ผู้จัดการระดับทวีปก็แบบนึง (อายุ 45+-)

แน่นอนทุกคนเก่งแบบเว่อๆกันทั้งนั้น และโตเร็วกันมากๆ
ชนิดว่าอายุ 25 เป็นผู้จัดการแผนกกันแล้วทั้งนั้น

ความเก่งคิดว่าไม่หนีกันเท่าไหร่ จะต่างกันที่ประสบการณ์ บารมี
กับการมองภาพกว้าง คุมภาพรวมต่างๆได้ ซึ่งจุดนี้สอนกันไม่ได้
ต้องพัฒนาด้วยตัวเอง

เป็นจุดตัดสินกันระหว่างงานคนที่ทำงานระดับ operation กับ management
แล้วคุณหละ เข้าใจสิ่งที่ผมบอกมาระดับไหน?

ถ้ามีคุณสมบัติแบบนี้ การโตเร็วในงานประจำย่อมมีความเป็นไปได้สูงมาก
แต่ความฝันที่คุณบอกออกมาก็ยังคงยากอยู่ดีในเส้นทางนี้..  :-[
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ rvsmart

ถ้าไม่เกี่ยงรถมือ2 โอกาสพอมีครับ ผมเคยอ่านเจอรถ30ล้าน ผ่านไป7-8ปี บอกขายอยู่7ล้าน ไมล์ไม่เยอะด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ดีครับ กล้าที่จะคิด  ฟันธงว่า ถ้าไม่มีธุรกิจส่วนตัว และอยู่ในเกณฑ์ที่แจ้งบอก เป็นไปไม่ได้ครับ แต่ชื่นชมว่า กล้าคิดเพื่อเป็นแรงจูงใจในการให้เราถึงเป้าหมาย
ตาดูดาว เท้าติดดิน
พวกอายุน้อย ร้อยล้าน นี่ 1ในล้านเช่นกันนะครับ
พรสวรรค์+พรแสวง

ออฟไลน์ Auto

ต้องถามตัวคุณก่อนนะครับว่าคุณจะไปเป็น CEO   ด้วยเงินเดือนแพง  ๆ คุณจบการศึกษาที่ไหนมา    เพราะลำพังการจบการศึกษา ป.ตรี โท ในไทยหรืออินเตอร์ ในไทยแทบไม่มีโอกาสก้าวไปถึงระดับนั้นได้เลย
    ถ้าเล่นพันทิปเวปต้องห้ามของที่นี่บ่อย  ๆ   คุณจะทราบบางแง่มุม         ถ้าคุณจะก้าวไปสู่มนุษย์เงินดือนค่าตัวแพงระดับนั้นได้    คุณต้องจบการศึกษาจากมหาลัยชั้นนำในต่างประเทศ มหาลัยที่มีชื่อเสียงของโลกนะทางอเมริกาหรืออังกฤษ หรือจบ MIT  แล้วคุณต้องพร้อมทำงานกับบริษัทได้ทั่วโลก    โดยสมัครงานกับบริษัทในไทย บินไปสอบสัมภาษณ์ที่บริษัทแม่ใน ตปท แล้วให้เขาส่งกลับมาทำงานในประเทศไทย  เงินเดือนที่รับก็รับในเรทของบริษัทแม่  แบบนี้เห็นเค้าเรียกกันว่า EXPAT  ได้ทั้งเงินเดือนหลายแสนบาทตั้งแต่อายุน้อย พร้อมสวัสดิการ แต่พอคุณมาถึงจุดนี้คงไม่อยากซื้อรถแพง ๆ อยู่ดี          แฟนผมเคยรู้จักอยู่คนนึงเพราะทำหน้าที่ซัพพอร์ตเขาตอนมาประจำเมืองไทย  คือเรียนที่มหาลัยชั้นนำในอเมริกา  บินไปสัมภาษณ์งานที่เยอรมันแล้วบริษัทแม่ส่งตัวมาประจำที่เมืองไทย เงินเดือนประมาณ 3 - 5 แสนบาท พร้อมสวัสดิการ บ้าน รถยนต์ ค่าเล่าเรียนลูก รร นานาชาติ ค่ารักษาฟรีทั้งครอบครัว         เพราะฉะนั้นถ้าคุณไม่มีพื้นฐานการศึกษาระดับนี้  ไม่ต้องคิดต่อครับเพราะไม่มีทางที่จะไปถึงระดับนั้นได้

บอกตรง ถ้าคิดจะซื้อรถระดับนี้  ทำธุรกิจง่ายที่สุดแล้ว   ที่จริงมันไม่ง่ายหรอกนะทำธุรกิจให้มีเงินซื้อรถราคา 15 -20 ล้าน      เพียงแต่การทำธุรกิจยังไงมันง่ายกว่าการที่จะฝันไปเป็น CEO   หรือฝันไปเรียนในมหาลัยชั้นนำของโลกอย่างฮาร์วาด เคมบริด เยล MIT  ซึ่งยากกว่ามาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2018, 19:58:19 โดย Auto »

ออฟไลน์ Nott1959

เป็นไปได้ครับ
รอลุ้นรางวัลทุกวันที่16กับวันที่ี่30ครับผม
มีโอกาศแน่นอนครับ ;D ;D ;D
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ constanstine

• **
Ferrari Lambo Porshe Bentley Mclaren มันคือความฝันวัยเด็กของคนรักรถทุกคนแหละครับ ..

นั้นคือจำนวนคนที่ท่านต้องต่อสู้ด้วยเพื่อที่จะขึ้นไปให้ถึงจุดๆนั้น ..

พอคุณเริ่มทำงานเมื่อไหร่เดี่ยวคุณก็คงรู้ potential ของตัวเอง เองแหละครับ ..

แต่แนะนำตั้งเป้าหมายระยะสั้นดีกว่าครับ อย่างเช่น อยากเก็บเงินล้านแรกให้ได้ภายในอีก 2 ปีข้างหน้า ..

การตั้งเป้าสูงมันก็ดีครับ แต่เวลาเฟลก็เฟลหนักนะ ค่อยๆเริ่มจากสิ่งที่มัน realistic ดีกว่าครับ ..

ออฟไลน์ veronic

สู้ๆครับ มันไม่เกี่ยวว่าน้องจะเลือกไปทางไหน มันอยู่ที่พอน้องเริ่มเดินแล้วจะเดินไปได้ไกลแค่ไหนต่างหาก
ขอแค่เวลาเจอความจริงที่มันไม่เป็นอย่างที่เราฝัน เราอย่าหยุดเป็นตัวของเราก็พอครับ

ออฟไลน์ HHHsung

พูดกันตรงๆ นะ ในนี้คิดว่ามีคนที่มีความสามารถที่จะแนะนำ จขกท. ได้ไม่กี่คนหรอก ส่วนใหญ่ยังเป็นแค่มนุษย์เงินเดือนกันอยู่เลย

ออฟไลน์ ืnuc001

เจ้าหน้าที่ศุลกากร แผนกตรวจของนำเข้าครับ เรียกใต้โต๊ะครั้งนึงหลักหมื่น ทำไม่กี่เดือนก็ออกบีเอ็มเงินสดได้แล้ว ไม่เกินปีฝันน่าจะเป็นจริงครับ

ขำๆนะครับ  ;D

ส่วนตัว ตอนเด็กอยากได้ Rolls-Royce แต่ราคาแรงวันแรงคืน ลดเป้ามาเป็น Porsche Cayman S ก็พอละครับ สำหรับเมืองไทย ภาษีโหดเกิน

แต่ในความเป็นจริง ใช้ BMW ซีรี่ย์ 3 ก็เครียดละครับ ไม่รู้จะโดนเกี่ยวโดนชน หรือตกหลุมเมื่อไหร่กับการขับรถในประเทศกรุงเทพ  :'( 

ออฟไลน์ SUBzero

• **
เป็นไปได้ครับ ถ้ามีฝีมือขั้นยืมของคนตายได้ :-*

ออฟไลน์ Akara

ลองวาง career path ละเอียดๆ ดูครับ  คร่าวๆ เงินเดือนสตาร์ท 1แสน ขึ้นปีหละ 2หมื่น จบปีที่10 เลขกลมๆถ้าไม่หักอะไรเลย คุณจะมีเงินแถว 20ล้าน(ปีแรก 1ล้าน - ปีที่6 2.4ล้าน (เงินเดือน2แสน) ) 

ถ้าตามโจทย์ของคุณคงต้องเริ่มให้ดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้ครับ อยู่ที่ว่าคุณทำงานอะไรตำแหน่งอะไร

ออฟไลน์ youngbear

:-X :-X :-X.....ได้ซิครับ ซื้อเลยครับ 8)

ออฟไลน์ lambkin

เปิดแชร์ลูกโซ่ กวนครีมขาย การตลาดเก่งๆ ก็อาจจะเป็นไปได้อยู่
สายบริษัทเอกชนมีคนรู้จักผมทำได้คนเดียวจริงๆ แต่ความสามารถและความทุ่มเทโดดเด่นมากๆ
ปริญญาเอกมหาลัยอันดับต้นๆอเมริกา จบมาอย่างโดดเด่นจนบริษัทชื่อดังอเมริกาจ้างให้
นั่งตำแหน่งผู้บริหารในไทย เงินเดือนก็ล้านกว่า

ออฟไลน์ Trafalgar

ไม่มีทางครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT