ผู้เขียน หัวข้อ: งบล้านกลาง - ล้านปลาย กับรถ performance ที่ควรค่าแก่การเก็บ  (อ่าน 10760 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
ต้องเครื่อง M แหละครับ ใจผม อิอิ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตอบคุณ Turin ครับ

กิ่งไม้หล่นใส่จิ๋วจี๊ด โอออ ทำไมคันนี้ไม่ชอบโรงรถที่บ้านหนอออ

เรื่องผู้หญิงไม่ชอบ BRZ แฟนผมก็เป็นครับ ที่ผมแปลกใจมากคือนางชอบ Levorg ครับ คงเพราะทรงของรถมันดูภูมิฐานครับ

รถที่จองไว้ผมยังไม่ได้ครับ เมื่อต้นปีเซลแจ้งว่ารอ 3 เดือนเป็นอย่างต่ำ

ต่อมาเซลโทรบอกว่าสี Galaxy Blue ไม่มีแล้ว ทางญี่ปุ่นเปลี่ยนเป็นสี Lapis Blue แทน ผมก็ตัดสินในเปลี่ยนทั้ง ๆ ที่ไม่รู้ว่าสีนี้มันเป็นยังไงครับ

แต่คงจะโทนเข้ม ๆ เหมือนเดิมครับ เซลย้ำว่าสั่งสีแปลกจะรอรถนานขึ้นเป็น 6 เดือน และขอความกรุณาอย่า cancel

เพราะสีแปลก ๆ คนจะไม่ซื้อกัน หากหลุดจองก็เป็นภาระอย่างหนักเลยครับ

ออฟไลน์ Turin

กิ่งไม้หล่นใส่จิ๋วจี๊ด โอออ ทำไมคันนี้ไม่ชอบโรงรถที่บ้านหนอออ
ไม่ใช่กิ่งไม้ครับ ... ทั้งกอเลย ดีว่าเป็นต้นไผ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2018, 10:46:45 โดย Turin »

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ขอความเห็นกระทู้แตกประเด็นหน่อยครับ
"ขอความคิดเห็น ถ้าซื้อรถใหม่เพื่อใช้และเก็บสะสม"
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=65169.new#new

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เข้ามาเก็บข้อมูล ขอบคุณครับ :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ rvsmart

CLS Shooting Brake

มีโอกาสเป็น rare item มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีใครชอบSilvia S15บ้างหรอ

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ Sit: )

อยู่ๆไปเจอ 200sx แต่งสวยเรียบร้อย
แอบมาเชียร์เบาๆ

ออฟไลน์ PAN

ใน one2car มี RX-7 type RZ อยู่คันนึง ผมว่าสวยน่าเก็บมาก แต่ราคามันก็จะตกลงมาอีกหน่อยถ้าซื้อ
Z4 E85 ก็น่าเก็บ หาหัวตัดญี่ปุ่น Z4M ไม่ coupe มาสลับของได้เลย สวยแรงและผมว่าทรงมันอมตะแล้ว
Z3 2.8 ก็น่าเก็บ อยู่ในหนัง007 และท้ายบานเบอะสวยมาก เครื่องก็แรง

ส่วนช้อยอื่นๆก็ตามคห.บนๆเลยครับ

ออฟไลน์ joe560-4

เห็นหลายท่านเข้ามาเชียร์ sl r129 ผมว่ามันขับสบายๆนะและน่าเก็บครับ แต่เอาไปซิ่งคงไม่ไหวแน่ครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

Subaru Impreza Coupe

ถ้าเป็น 22B ก็จะที่สุดแล้วครับ

เคยเห็น Evo 6 Tommi Makinen ขายอยู่ที่ F1 รามอินทราเมื่อนานมาแล้ว ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Turin

ถ้าเป็น 22B ก็จะที่สุดแล้วครับ

เคยเห็น Evo 6 Tommi Makinen ขายอยู่ที่ F1 รามอินทราเมื่อนานมาแล้ว ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่
22B แท้นี่ราคาไกลลลลลลลล แล้วครับ ได้แต่มองตาปริบๆ

ออฟไลน์ madboy

22B แท้นี่ราคาไกลลลลลลลล แล้วครับ ได้แต่มองตาปริบๆ

22B โหดมากครับ พวก S20x ก็ใช่ย่อย  ::)