ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!! โจรหัวใสทำรีโมทแจมสัญญาณ ดักรอเหยื่อตอนล็อกประตู  (อ่าน 4603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
เตือนภัย โจรหัวใสทำรีโมทแจมสัญญาณ ดักรอเหยื่อตอนล็อกประตู ก่อนเปิดเข้าไปนั่งพร้อมขโมย แต่ไม่วายถูกจับได้
กำลังเป็นคลิปที่ถูกแชร์เพื่อเตือนภัยเป็นจำนวนมาก หลังผู้ใช้เฟซบุ๊ก วุฒิชัย วังพรม เผยเหตุการณ์ที่เจ้าหน้าที่ตำรวจ
จับกุมคนร้ายก่อเหตุขโมยรถในห้าง เคราะห์ดีที่เจ้าของมาเห็นขณะที่โจรเข้าไปนั่งในรถพอดี
ทำให้สามารถแจ้งตำรวจมาตามจับกุมได้คาหนังคาเขา ซ้ำเมื่อถูกรวบเจ้าตัวกลับอ้างว่าเป็นกุญแจธรรมดาเท่านั้น

เกี่ยวกับคดีดังกล่าว ผู้ใช้เฟซบุ๊ก จิวยี่ ผู้ทรนง รายงานว่า เป็นเหตุที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม
ที่ผ่านมา ตำรวจ สภ.โพธิ์แก้ว จ.นครปฐม ได้จับกุม นายสรศักดิ์ แซ่ตั้ง หรือดำ อายุ 34 ปี
หลังก่อเหตุขโมยรถบริเวณลานจอดรถห้างสรรพสินค้าบิ๊กซี สาขาอ้อมใหญ่ พร้อมด้วยของกลาง กุญแจรีโมท
(เครื่องตัดสัญญาณรีโมทรถ) จำนวน 1 ดอก  ซึ่งผู้ต้องหารับว่า ได้ใช้กุญแจดังกล่าวในการกดแจมสัญญาณ
ขณะที่ผู้เสียหายกำลังกดล็อกประตูรถยนต์ ทำให้สามารถเปิดประตูเข้าไปเพื่อขโมยรถได้

ที่มา https://hilight.kapook.com/view/172499 ครับ

คลิปตอนจับกุม
https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=1048615781967991&id=100004587371247
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ เต๋า AV

มันมีมานานแล้ว และก็มีเรื่อยๆ

ดังนั้นคนที่ใช้ กุญแจรีโมท
ควรเช็คประตู ทุกครั้งหลังล๊อคด้วย รีโมท

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมดูหน่วยที่ช่วยตามจับในแอฟริกาใต้ ไอพวกแจมเมอร์มันไม่ได้แค่เดินกดนะครับ มันมีแบบฝังในรถเลย

เค้าเลยมีเครื่องที่ตามหาแจมโดยเฉพาะมาจับเลย

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ alpha14

คนพวกนี้มันไม่ทำมาหากินเลยรึ ใช้ความสามารถในทางที่ไม่เข้าท่า  >:( ทางที่ดีล็อกปุ๊บเช็คปั๊บตรงนั้นเลย ปลอดภัยไปอีกขั้นนึง

ออฟไลน์ chaithawat

ถ้ากดล๊อคแล้วเช็คโดยการดึงประตูดูกับรถที่มี comfortaccess จะทำอย่างไรครับแค่สอดมือเข้าไปมันก็ปลดล๊อคแล้ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่ได้กินผมหรอกครับ

เพราะรถผมไม่มีรีโมท ไขกุญแจเปิดปิดอย่างเดียว  :) :) :)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้ากดล๊อคแล้วเช็คโดยการดึงประตูดูกับรถที่มี comfortaccess จะทำอย่างไรครับแค่สอดมือเข้าไปมันก็ปลดล๊อคแล้ว

เอานิ้วโป้งนิ้วชีคีบดึงดูครับ

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
แจมสัญญาณตามความเข้าใจของผม คือเวลาที่เจ้าของรถกดรีโมทล็อค แล้วมันจะก่อกวนสัญญาณทำให้รถไม่ล็อค ถูกมั้ยครับ

แล้วถ้ารถที่มี comfort access หรือคนที่ยืนกดรีโมทข้างรถเลย เวลากดล็อค ตาก็มองสลักล็อคที่อยู่ในรถให้เห็นเลยส่าล็อคแล้วจริงๆ นะ ก็น่าจะป้องกันพวกนี้ได้นะครับ

ออฟไลน์ Barracuda

เอานิ้วโป้งนิ้วชีคีบดึงดูครับ
รถผม camry ดึงบานอื่นครับ เช่นประตูด้านหลังครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ไฟส่องในรถ ตั้งเป็นAuto doorช่วยได้ครับ ถ้าออกห่างแล้วไฟไม่ดับก็ตามนั้น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมดึงเช็คทุกครั้งเหมือนกัน

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
ถ้ากด รีโมท แล้วได้ยินเสียงประตูล็อค+ไฟกระพริบ จำเป็นไหมที่ต้องดึงที่เปิดประตูเช็คอีก

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
เบนซ์จะมีเสียงร้องครับ ฟังเสียงเอา ไปเชคกับประตูไม่ได้ครับ เพราะมันปลดและกดล็อคได้ทุกบาน แต่เท่าที่ลองเล่นๆ เช่นลองเอารีโมตอีกอันมากดค้างไว้ เพื่อทดสอบ ปรากฏว่าล็อกได้ปกติ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Volta

ลานจอดรถของ รพ.เปาโลรังสิต ผมใช้รีโมทล็อกรถไม่ได้ ต้องไขกุญแจล็อกอย่างเดียว
ใครไปก็ระวังๆไว้หน่อยนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
ถ้ารถใครกระจกมองข้างพับเองเวลาล็อกรถ ลองสังเกตจากกระจกมองข้างเอาก็ได้ครับ สังเกตได้ง่ายกว่าสัญญาณไฟกระพริบ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
หลังล็อกรถ ผมไล่ดึงที่เปิดประตูทั้ง4บานเลย ทำจนติดเป็นนิสัยละ
~~

ออฟไลน์ SM.

ตอนนี้ต้องปลอดภัยไว้ก่อน ทำอะไรต้อง re-check ดีกว่าครับ