ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นอีก 40 - 60 สตางค์ ใครยังไม่เข้าบ้านรีบไปเติมเลยนะครับ  (อ่าน 4467 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
อีก 2 - 3 วัน อาจมีหลอนอีก

เริ่มคิดถึงรถไฟฟ้าแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2018, 19:55:12 โดย SLuang »

ออฟไลน์ tnp_super

รู้สึกว่าจะขึ้นรายวันเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Stp

ราคาน้ำมันโลกตอนนี้ เขาจะขึ้นตั้งแต่สัปดาห์ก่อน 1-2 บาททันทียังได้เลยครับ สัปดาห์หน้ามีลุ้นเจอ +50 สตางค์อีก 2 ครั้งก็ได้อีก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ขึ้นกันสนุกเลย เอาเลยครับตามสบาย เคยอยู่ในจุดที่ขับดีเซลลิตรละ 42 บาท / 95 ลิตรละ 50 มาแล้ว แถมรถสมัยนั้นกินจุกว่ารถสมัยนี้ด้วย

แค่นี้จิบๆ เน๊อะ หึๆ

ออฟไลน์ gorilla

ตอนขึ้นตามตลาดโลก ตอนลงบอกค้างสต็อก

ผมทำธุรกิจเหมือนกัน พอเข้าใจ แต่แบบนี้เค้าเรียกเอาเปรียบครับ

ออฟไลน์ Barracuda

เอาที่สบายใจเลย ขึ้นตามตลาดโลกเลยนะ ลงตามอะไรดีล่ะทีนี้

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เอาที่สบายใจเลย ขึ้นตามตลาดโลกเลยนะ ลงตามอะไรดีล่ะทีนี้
::) ::) ::)

ผมเป็นคนขับซิ่งตลอด น้ำมันก้เลยลดฮวบๆ แต่พิเห็นน้ำมันขึ้นเอาๆๆ เปนรายวันแบบนี้ อีซาว เอ้ย อียี่สิบ จะเกือบสามสิบแบบนี้เห็นทีต้องเพลาๆการซิ่งลงบ้างละเนี่ยะ ขึ้นทีละ 60 ตางค์นี่ไม่ไหวแล้วนะ

ออฟไลน์ rojsak2021

น้ำมันแพงแบบนี้หมดความสนใจเรื่องรถไปเลย  :'(

ออฟไลน์ alpha14

ปล่อยราคาขึ้นฮวบๆแบบนี้ระวังeco car จะขายเพลินนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไทยก็มีน้ำมัน แต่ราคากลับแพงกว่าชาวบ้าน  8)

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
น้ำมันแพงขนาดนี้ เอาเงินค่าน้ำมันเดินทางไปกลับแต่ละเดือน มาเช่าคอนโดซักห้องอยู่ใกล้ที่ทำงานดีมั้ยเนี่ย :-X

ออฟไลน์ Krongbun

E85 ซะดีกว่ามั้งเนี่ย
พี่ Hon สบายเลยรองรับ E85 หมด

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
ราคาสิงคโปร์  ดูกราฟที่ 2 ในหน้าข้างล่างนี้

https://aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch