ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเต็นท์รถแถวกาญจนาภิเษกครับ  (อ่าน 5345 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
แนะนำเต็นท์รถแถวกาญจนาภิเษกครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 09:44:19 »
เวลานี้ผมใกล้จะจบจากมหาลัยแล้วด้วย ตอนนี้ต้องเตรียมฝึกขับรถและสอบใบขับขี่เพื่อเตรียมทำงานและกำลังมองหาเต้นท์รถมือสองเพื่อถอยรถคันใหม่อย่างวีโก้ champ prerunnerตามที่เคยตั้งไว้ในกระทู้แรกครับ   

ผมจึงมาขอคำแนะนำจากพี่ๆที่เคยซื้อรถมือสองหรือทำงานแถวกาญจนาภิเษกว่าแถบนั้นมีเต้นท์รถมือสองรถใช้แล้วที่ไหนบ้างที่ราคายุติธรรม,บริการดีและไม่โกงหรือประวัติไม่ด่างพร้อยครับเพราะบ้านผมอยู่แถวฝั่งธนทางบางปะกอกซึ่งสะดวกแต่เส้นนี้

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
Re: แนะนำเต็นท์รถแถวกาญจนาภิเษกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 10:00:30 »
อยู่ที่ดูรถเป็นรึป่าว มากกว่าอยุ่ที่เต๊นท์ครับ
เต๊นท์ที่ทำธุรกิจใหญ่โตมีหลายสาขาย่อมน่าเชื่อถือมากกว่าเต๊นท์เล็กๆ อย่าเห็นแก่ราคาถุกและของแต่งครับผมเคยโดนเต๊นท์แถวสุขสวัสดิ์โกงครับ วันรับรถเล่นถอดออกเกือบหมดเลยแถมเอาโช๊คเจ้งๆมาสลับให้ด้วยตอนไปดูรถตัดสินใจจองเพราะชอบของแต่งครับ ของแต่งไม่ได้แต่ต้องได้ของเจ้งมาแทน

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
Re: แนะนำเต็นท์รถแถวกาญจนาภิเษกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 10:04:18 »
สำคัญที่ต้องดูรถเป็นครับ

จะรถบ้าน รถเตนท์
ถ้าเจอคนขายหมกเม็ด ไม่จริงใจ
ดูไม่เป็น ดูไม่ออก ได้มาก็ต้องเอามาเก็บเยอะครับ

ให้ลองหาดูรุ่นเดียวกัน เทียบกันหลายๆคันครับ
จะได้มีจุดสังเกตเปรียบเทียบได้

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 10:25:45 »
เต็นรถ ข้อดีข้อเดียวคือมีให้เลือกเยอะ ไปที่เดียวดูได้เป็นวันๆ

ซื้อรถมือ 2 เน้นรถเดิมๆครับ
ต้องมีความรู้ด้วยว่ารุ่นที่จะซื้อมือ1 เป็นอย่างไร เครื่องอะไร ออฟชั่นอย่างไร ราคามือ 1 เท่าไหร่ ราคาตลาดมือ 2 เท่าไหร่

คนที่โรงงานเคยไปดูรถที่เต็น เจอรถเปลือกนอกปี 2014 เครื่องเป็นของปี 2010 ดีที่จ้างช่างไปชวยดูด้วย ไม่งั้นคงโดนไปแล้ว

ไม่มีเต็นไหนบอกความจริงหมดเหรอกครับ บอกไปใครจะซื้อ
เค้าก็พูดโฆษณาให้รถขายได้แค่นั้นแหละ มันเป็นธุรกิจ

อย่าหารถถูกครับ ถูกแล้วดีไม่มีแน่นอน
เน้นรถสภาพดีๆ จ่ายแพงกว่าหน่อยแต่จบดีกว่า

RockmanJilly005

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 10:35:11 »
^
^
^
^

ขอบคุณคำแนะนำพี่ๆที่แนะเรื่องการดูรถมือสองและราคาที่จะมองครับ  บางทีของถูกแต่ย้อมแมวหลอกเราก็เยอะอย่างที่เตือนมา

ผมก็จะค่อยๆตรวจทุกคันของvigo pre ให้ละเอียดตั้งแต่ภายนอก ภายในเครื่องยนต์ เกียร์และดีเฟ็คท์ตลอดจนเช็คราคาให้รอบคอบ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2018, 17:38:40 โดย RockmanJilly005 »

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 12:34:51 »
ลองหารถบ้านดีไหมครับ
แบบว่าขอไปนัดพบ นัดคุย ทดลองขับด้วยกันกับเจ้าของรถเลย

jaesz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 14:29:23 »
เตนท์รถก็คนขายเซลขายรถนั่นแหละครับ

ทำไฟแนนซ์สะดวก รู้ดีเรื่องซื้อขาย

อย่าถามเรื่องตัวรถ เขาเอามาก็จอดขายดีไม่รู้ แย่ไม่รู้ ล้างสะอาด สตาร์ทติด พอ