ผู้เขียน หัวข้อ: ติดยางลดเสียงลมแบบนี้ช่วยได้จริงไหมครับ 3m noise sealing tape  (อ่าน 6686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
อยากสอบถามครับว่าการติดยางกันเสียงแบบนี้ช่วยลดเสียงลมได้จริงไหมครับ
รถเป็น All new Dmax ครับ
ปล. รูปจากเน็ตครับ
https://www.picz.in.th/image/zoytU8

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ถ้าติดแค่นี้ แทบไม่รู้สึกครับ
ผมติดของรุ่นแรกๆที่เอามาขายบ้านเรา ::)

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
บ่องตง เปลืองตัง ผมทดลองมาแล้น    :-*
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

เคยอ่านพวกdiy เค้าซื้อท่อยางตู้ปลามาใส่ใส้ในยางกันเสียงขอบประตูครับ ถูกกว่ากันเยอะ
~~

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ติดแค่นี้ไม่ช่วยเลยครับ ต้องติดรอบวงประตูด้านในอะครับ ดีแม็กซ์ก็ทำเรื่องการเก็บเสียงมาไม่ดีด้วย เจ้าของรถสมควรทำตรงนี้เพิ่มอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ bodin

กระบะดีเซล ผมว่าช่างมัน เปิดเพลงดังหน่อยดีกว่าครับ 8)

ปล ผมใช้ ranger กับ teanaL33 สลับกัน ต่างกันสุดๆคิดว่าเปลื่ยนรสชาติอาหาร ::)

ออฟไลน์ Shiro

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลายเสียงจากผู้ใช้จริง ไม่ช่วยอะไรครับ
ไปหาซื้อ3Mแปะด้านข้างในขอบยาง ช่วยได้มากกว่า เสียตังไม่กี่บาท

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
แผ่นกันเสียงที่แปะอยู่ด้านในแผงประตูช่วยกันเสียงได้มากกว่านี้เยอะ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ HHHsung

ช่วยได้มั้ย ได้ครับ แต่กันแค่เสียงรบกวนที่เข้ามาทางประตู แต่จริงๆ เสียงเข้ารถมันมาหลายทาง วึ่งทางประตูมันมาน้อยก็เลยเห็นผลน้อย จนหลายท่านบอกว่ามันไม่ช่วย

จริงๆ เสียงส่วนใหญ่มาจากข้างล่างครับ โดยเฉพาะยาง ต้องกันทางนั้น หลักๆ ก็แดมป์พื้น กับ พ่นซุ้มล้อ รับรองเงืยบขึ้นเยอะ + ยางนุ่มเงียบนี้ยิ่งดีเข้าไปอีก

วิธีสังเกตทำไม่ยาก ลองวิ่งถนนยางมะตอยนุ่มๆ กับ ถนนคอนกรีต เสียงที่ได้ยิน จะรู้เลยว่ามาจากอะไร

ออฟไลน์ mazeraty

ช่วยได้ระดับที่หูฟังแทบไม่ออกครับ  ผมเคยลอง DIY คล้ายๆกันใช้สายยางออกซิเจน ยัดเสริมยางขอบประตูเดิมเรื่องลดเสียงลมแยกแทบไม่ออก แต่ที่แน่ๆเสียงปิดประตูแน่นขึ้น