ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องความแข็งของคลัทช์ของ Jazz ครับ  (อ่าน 5053 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
สวัสดีครับสมาชิก HLM ทุกท่าน พอดีผมสนใจ Honda Jazz อยู่

แต่เป็นเกียร์ธรรมดานะครับ

อยากทราบจากคนเคยมีประสบการณ์หรือเคยใช้งานครับว่า
1. คลัทช์แข็งมากไหมถ้าเทียบกับพวกรถกระบะ (ไปลองเหยียบ ๆ ของ D-Max ใหม่มาแล้วแข็งไปนิดเด้งไปหน่อย แต่ไม่ถือว่าโหดร้ายไป)
2. ถ้าเอาวิ่งเข้าเมืองสลับออกนอกเมือง ในเมืองคือวิ่งตั้งแต่ BTS สนามกีฬาแห่งชาติลากยาวไป BTS อ่อนนุชนะครับ ส่วนออกเมืองคือวิ่งเส้นบางบัวทองไปเส้น 345 ออกเซียร์ รังสิตครับ

ห่วงว่ามันจะปวดขาระดับพรุ่งนี้ลุกมาเดินไม่ไหว หรือผมคิดมากไป? รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ pungpond

• Newbie
  • *
Re: อยากทราบเรื่องความแข็งของคลัทช์ของ Jazz ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:10:36 »
นิ่มสบาย ขับมันมากฮะ

Re: อยากทราบเรื่องความแข็งของคลัทช์ของ Jazz ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:34:00 »
นิ่มสบาย ขับมันมากฮะ

อั๊ยยะ ขอบคุณครับ เพราะผมมีแผนออกรถเร็ว ๆ นี้อยู่แต่ก็อยากขับ MT แต่ก็กังวลเรื่องคลัทช์อย่างเดียวเลย 5555
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Middle aged

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:04:50 »
ผมว่า มันไม่น่าจะแข็งกว่า วีออสเห็บหมา  ที่ผมใช้อยู่ นะครับ  ถ้าคูณยังหนุ่มแน่นอยู่ สบายมากครับ  ผมเข้าเลขห้า แล้ว ขับM/T ยังสบายๆ  แต่ผมอยู่ ตจว.  รถไม่ติด เหมือน กทม. ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:57:02 »
เบาสบาย เหมือนไม่ได้เหยียบอะไรครับ ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 12:23:10 »
ผมว่า มันไม่น่าจะแข็งกว่า วีออสเห็บหมา  ที่ผมใช้อยู่ นะครับ  ถ้าคูณยังหนุ่มแน่นอยู่ สบายมากครับ  ผมเข้าเลขห้า แล้ว ขับM/T ยังสบายๆ  แต่ผมอยู่ ตจว.  รถไม่ติด เหมือน กทม. ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:40:24 »
เบาสบาย เหมือนไม่ได้เหยียบอะไรครับ ;D

ขอบคุณครับ ผมนี่อยากลองเลย

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 19:37:01 »
ระวัง วันฝนตกหนักๆพอครับ เพราะรถติด ขยับทีละนิด เหยียบคลัทช์ กันเมื่อย
ส่วนตัวผมว่ารถเก๋งบ้านๆ ยังไงก็คลัทช์นิ่มกว่ารถกระบะครับ

ปล. คันเก่าผมเกียร์ธรรมดา แต่ไมใช่แจ๊สนะครับ ตอนนี้ไปใช้ at ละ ขอขับสบายหน่อยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 21:43:13 »
ระวัง วันฝนตกหนักๆพอครับ เพราะรถติด ขยับทีละนิด เหยียบคลัทช์ กันเมื่อย
ส่วนตัวผมว่ารถเก๋งบ้านๆ ยังไงก็คลัทช์นิ่มกว่ารถกระบะครับ

ปล. คันเก่าผมเกียร์ธรรมดา แต่ไมใช่แจ๊สนะครับ ตอนนี้ไปใช้ at ละ ขอขับสบายหน่อยครับ

โอเคครับผม ;) ถ้าเบากว่ากระบะผมสบายใจละ อิอิ พอดีใจอยากซิ่งก็ต้องหาของมาซิ่ง ยิ่งโสด ๆ นี่ยิ่งต้องจัดเลย 5555

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 08:13:26 »
ผมขับรถเกียร์ MT มาตลอดตั้งแต่หัดขับเลย ผมว่ามันชินนะ รถติดก็ไม่ได้รู้สึกเมื่อย ไม่ได้สนใจขาซ้ายเลย แต่ช่วง 10 ปีหลังมา ขับแต่ออโต้ แล้วมีเหตุให้กลับไปขับเกียร์ MT บ้าง  คราวนี้ยอมรับแล้วครับว่าเมื่อย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 08:31:31 »
เทียบกับกระบะแล้วเบากว่ากันเยอะเลยละครับผมเองยังอยากได้เลย ค่าตัวก็ถูกกว่ามันส์กว่าแต่ติดตรงต้องให้ภรรยาใช้ด้วยเลยต้องมองแต่ออโต้ อนาคตแก่แล้วคงขับ MT ไม่ไหวละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 13:49:52 »
ผมขับรถเกียร์ MT มาตลอดตั้งแต่หัดขับเลย ผมว่ามันชินนะ รถติดก็ไม่ได้รู้สึกเมื่อย ไม่ได้สนใจขาซ้ายเลย แต่ช่วง 10 ปีหลังมา ขับแต่ออโต้ แล้วมีเหตุให้กลับไปขับเกียร์ MT บ้าง  คราวนี้ยอมรับแล้วครับว่าเมื่อย

ขอบคุณครับบบบบ :)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 13:51:29 »
เทียบกับกระบะแล้วเบากว่ากันเยอะเลยละครับผมเองยังอยากได้เลย ค่าตัวก็ถูกกว่ามันส์กว่าแต่ติดตรงต้องให้ภรรยาใช้ด้วยเลยต้องมองแต่ออโต้ อนาคตแก่แล้วคงขับ MT ไม่ไหวละ

ผมนี่คนเดียว เป็นพลขับให้คุณแม่ 555 ไปซนไหนก็โอเคเลยตอนนี้ อิอิ