ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องขายรถครับ  (อ่าน 8486 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kook_044

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำเรื่องขายรถครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 14:46:12 »
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ เมื่อพฤศจิกาปีที่แล้ว ผมออกซีวิคตัว fk มาก่อนซื้อก็ไม่ได้คิดอะไร แค่อยากได้รถใหม่ พอใช้งานจริงๆ ความคิดในหัวเริ่มเปรียบเทียบกับรถคันเก่า เสียงเวลาวิ่ง การเกาะถนน เบาะนั่ง กลิ่นเข้ารถ...และก็รู้สึกเสียใจทุกครั้งที่เห็นรถรุ่นเดียวกับคันเก่าวิ่งอยู่ข้างๆ 555 สรุปครับใช้ไม่ถึงเดือนรู้สึกไม่ชอบอยากจะขาย บอกคนที่บ้านก็บอกซื้อมาแล้วให้ทนใช้ไป แฟนก็สมน้ำหน้าอยู่ตอนแรกเถียงกันเค้าจะเอา HRV ผมพูดกรอกหูแฟนทั้งวันเอาซีวิคเทอร์โบ ผมก็ทนมาเรื่อยๆ เข้าเพจซีวิค เห็นคนลงขายเริ่มมีความคิดอยากขายด้วย เลยลองถามที่บ้านใหม่ แม่ก็เลยบอกว่า ไม่เสียดายเงินก็ขายไป แต่ให้จำไว้เป็นบทเรียนจะซื้อไรให้คิดดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมควรจะใช้ต่อไปซักปี 2 ปี แล้วขาย หรือขายเลยครับ เคยได้ยินว่ารถ 1-2ปี ขายแล้วขาดทุนมาก  ถ้าผมขายตอนนี้จะได้เท่าไรครับ ซีวิค FK สีดำ ไมล์ตอนนี้ 7 พันกว่าโลครับ

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องขายรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:17:53 »
    น่าจะเก้ากว่าๆ  ไม่ถึงล้าน  http://www.taladrod.com/w30/iSch/SchC.aspx?fno:all+mk:29+md:132+bd:1188+gr:b+p1:600000+gs:n
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 15:20:44 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:18:42 »
ส่งให้หมดก่อนแล้วขายครับ
รถใหม่เจ็บตัวเยอะ เคยได้ยินคนพูดว่าแค่ถอยออกจากโชว์รูมแล้วเอาเข้าไปขายก็หายไปเป็นแสนแล้วครับ

รถ = ลด

ยังไรก็ไม่มีกำไรหรอกเงินหายแน่ๆ จะซื้อควรคิดให้ดีๆ ตอบโจทย์การใช้งานครับ

ถ้าคุณขายตอนนี้
เจ็บที่ 1 ราคารถคุณหายไปแล้วแน่ๆ ทั้งที่ใช้ไม่คุ้ม ยังไม่ถึงจุดคุ้มทุนเลย
เจ็บที่ 2 ต้องไปดาวรถใหม่อีก เงินที่คุณขายคันเก่า พอปิดไฟแน้นแล้วจะเหลือเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ดีไม่ดีต้อง+เงินเพื่อดาวคันใหม่อีก
เจ็บที่ 3 แม่จะเห็นคุณเป็นคนเลือกของไม่เป็น รถราคาไม่ใช่ถูกๆ คุณยังไม่พอใจโน้นนี่อีก เงินก็เสียไปเปล่าๆโดยใช้เหตุ
เจ็บที่ 4 ถ้าออกคันใหม่แล้วยังไม่ตามใจแฟนอีก โดนบ่นหนักกว่าเดิมแน่ๆ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:30:39 »
ผมว่านะ. ออกรถมาแล้วก็ใช้ไปก่อน ใช้เวลาเข้าใจมันอีกสักหน่อย. อาจจะรู้สึกดีขึ้นมาบ้างนะครับ อยู่ๆกับมันไปเดียวชินเอง เดียวก็มีวิธีลดเสียงรบกวน เกาะถนน เปลี่ยนยางดีๆ อะไรอย่างนี้ก็อาจจะช่วยได้

รถ. ขายต่อยังไงก็ราคาตกครับ. อย่างที่ว่า. รถ = ลด จริงๆ

*ถ้าเป็นรถคันเดียวในบ้าน. บางครั้งการตัดสินใจต้องฟังส่วนรวมดูบ้าง. พาไปนั่ง. ว่าชอบกันมั้ย  ศึกษาดู อาจจะไม่ได้รถที่เราอยากได้ที่สุดแต่. จบที่รถที่ใช้แล้วมีความสุขก็ ok นะ

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:31:46 »
ถ้าขายไปแล้ว จะซื้ออะไรมาใช้ล่ะพี่
แล้วคันที่จะซื้อใหม่นี่มันดีกว่าซีวิคเหรอฮะ

FK นี่ก็เป็นรถที่ดีมากแล้วนะฮะ
เกรงว่าถ้าเป็น HRV ที่เกริ่นไว้จะแย่กว่าเดิมอีกน่ะสิ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:32:16 »
ขายแล้วจะไปใช้รุ่นไหนครับ

กลับไป HRV ตามใจแฟนหรอ ถ้าไปจริงกลัวจะหนีเสือปะจระเข้นะครับ

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:40:39 »
ขายตอนนี้เจ็บตัวครับ ทนใช้ไปก่อน ค่อยๆ ปรับตัว แก้ไขไปครับ จะไปออก HRV ใช่ว่าจะตอบโจทย์ทุกเรื่องนะครับ ถึงได้มาแต่ไม่ตรงกับในใจเด๋วจะคิดมากอีกครับ  :-\

ออฟไลน์ sudlor_gang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:41:33 »
รถเก่า จขกท คือรถอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ Integra Type R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:45:05 »
อยากทราบว่ารถคันเก่าขับอะไรด้วยเหมือนกันครับ ผมว่าปัญหาที่เจอไม่ใช่เรื่องใหญ่ น่าจะหาทางปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ แต่ต้องใช้งบประมาณนึง สู้ๆครับ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:52:56 »
ปีนึงขาดทุน 2 แสน
ยิ่งถือนานจำนวนเงินที่หายไปยิ่งมาก

แต่ถือนานเงินที่หายต่อปีจะไม่มาก

ถ้าทนไม่ไหวจริงๆให้รีบขาย
ถ้าพอทนก็ทนใช้กันไป

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 15:54:03 »
ผมอยากรู้ว่ารถคันเก่า จขกท รุ่นอะไรครับ
FK ถ้านับเรื่องเกาะถนนกับเบาะนั่งด้านหน้า ผมให้ดีกว่า HRV นะครับ
เรื่องเก็บเสียงฮอนด้าไม่ว่าจะรุ่นไหนก็เก็บเสียงไม่ดีอยู่แล้ว แต่ก็แก้ได้ด้วยแดมป์ ส่วนกลิ่นเข้ารถยี่ห้อไหนก็มีครับ ว่าแต่คุณได้ลองเช็คระบบปรับอากาศว่าเปิดรับอากาศจากภายนอกเข้ามาหรือยังครับ

แต่ถ้าตัดสินใจจะขายแล้ว ผมว่าขายตอนนี้เจ็บตัวหน่อยแต่จบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 16:01:19 »
ถ้าติดใจและไม่เสียดายส่วนต่างที่เสียไปมากนักก็รีบปล่อยครับ ยิ่งนานยิ่งลงเรื่อยๆตามที่เขาเรียกละครับ "ขับลด"
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ aoeyzeus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 16:22:35 »
เป็นผมจะใช้ต่อครับ เอาจริงๆ FK นี่ไม่น่าเกลียดเลยนะ ช่วงล่าง เบาะ เรื่องเสียงเนี่ย Honda รุ่นไหนก็ดังพอๆกัน ส่วนเรื่องกลิ่นเข้านี่ ผมว่ามันเป็นหมดทุกค่ายนะ

รถก็ไม่ใช้ถูกๆ ถ้าซื้อสดก็ว่าไปอย่าง เจ็บตัวจะไม่เยอะขนาดนี้ ถ้าคิดจะขายจริงๆ แต่ถ้าคิดว่าหาเงินหลักแสนได้สบายๆ ก็แล้วแต่ครับ

ออฟไลน์ Padungpong

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 16:28:57 »
เจ็บแต่จบครับ  ขายทิ้ง
ถ้าต้องทนขับรถที่ตัวเองไม่ชอบ  มันไม่มีความสุขครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 16:32:44 »
ถ้าไม่ชอบจริง จะขายให้รีบขายครับ เคยขายเร็วเหมือนกันเพราะรถมีปัญหาบริษัทแย่
พอขายไปแล้ว มาคิดได้ รู้งี้จะรีบขายให้เร็วกว่านี้อีก

บอกตามตรงนะ ขายไป ออก chr ยังคุ้มอยู่เลย 5555

ออฟไลน์ u5314041

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 17:29:50 »
ผมขับ FK อยู่ เรื่องเสียงนี่เห็นด้วยครับเอาเรื่อง แต่แก้ด้วยการเปิดเพลงดังๆเอาครับ ได้อยู่ 55555555555555555

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 17:33:58 »
ลองคิดดีๆก่อนครับ

1. ไม่ชอบตรงไหน ลิสมาว่าต้องการแบบไหน อะไรที่ใช่อยากให้เป็น อะไรที่ไม่ซีเรียสปล่อยๆได้
2. ขายแล้วมีคันไหนตรงโจทย์ รวมถึงราคา ลิสคันที่ว่าออกมาให้หมดครับ
3. จากข้อสอง ไปลองขับของจริง แน่ใจมั้ยว่าคันที่ว่านั้นดีกว่าที่ใช้ตามโจทย์ของตัวเอง อะไรดีกว่า อะไรด้อยกว่า ปัญหาประจำรุ่นมีอะไร แก้ไขยังไง หาอ่านในคลับไว้ก่อน
4. ถ้าต้องการเปลี่ยนแน่นอน ชีวิตดีขึ้นแค่ไหน รวมถึงเงินที่ต้องใช้ คิดคำนวณเอาครับว่าโอเคมั้ย

5. ถ้าไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน มีวิธีไหนจะแก้ไอ้สิ่งที่ไม่ชอบในรถคันเดิมได้บ้าง โดยที่งบไม่บานปลาย ค่อยๆหาครับ

ทำการบ้านดีๆครับ ซื้อใหม่ ไม่พอใจขายอีก ก็จะเป็นแบบเดิมครับ วนๆอยู่อย่างนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 17:35:58 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 18:33:39 »
คนรู้จักผมหลายคนก็แบบนี้กับFK ตอนเปิดตัวแรกๆถ้าคนมีใจชอบส่วนใหญ่จะไม่รอด
ซื้อไปด้วยอารมณ์ชั่ววูบ พอใช้ได้ไม่นานก็เริ่มคิดได้ ว่ามันแค่เปลือกรูปโฉมภายนอกที่หวือหวา
พอมาคิดดีๆขายครับ

ออฟไลน์ UpToGu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 18:54:21 »
ถ้าตัดสินใจซื้อ civic fk มือ1 แสดงว่าคุณ ถูกใจมันในระดับนึงเลย อาจเป็นรูปลักษณ์  ซื้อมาแล้วเสียดายเงินครับ แนะนำ แก้ไขปรับปรุงรถต่อเองดีกว่า

1. เสียง แนะนำเปลี่ยนยาง สายนุ่มครับ เพิ่มการแดมป์ลดเสียง พื้น ซุ้มล้อ ยางขอบประตู ก็ช่วยได้เยอะครับ
2. เกาะถนนไม่พอ เปลี่ยนโช๊คแต่งครับ ถ้ายังไม่พออีกข้ามไปสตรัทครับ
3. กลิ่นเข้าในรถ แก้ไขได้ครับ
4. เบาะ อันนี้แก้ยากหน่อย คู่หน้าหรือคู่หลังไม่สบายครับ เท่าที่ลองนั่ง ข้างในดำหมด รู้สึกอึดอัด เบาะจมไปหน่อย พื้นที่หัว เบาะหลัง เหลือน้อย    ต้องถามว่า จขกท ไม่โอเคกับมันตรงไหน

ถ้าซื้อ hrv แทบไม่ต่างกันเลยครับ ข่วงล่าง แย่กว่าcivic เสียงที่เข้ามา หรือรวมถึงเสียงก๊อกๆแก๊กๆ ที่เป็นมาตรฐานhonda อาจะจะดีกว่าตรงhrv ดูโปร่งกว่าแค่นั้นครับ

ลองพิจารณาดูครับ ถ้าคิดว่าแก้ไขแล้วไม่คุ้ม คงต้องขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ครับ
อย่าลืมครับ ลิสต์รถไว้เลยในใจ แล้วไปลองขับ ดูรีวิวพี่จิมมี่ประกอบ หวังว่าคงหาทางออกหรือได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 20:36:42 »
ทนใช้ FK ไปสัก 2 ปี แล้วค่อยขายน่าจะเจ็บตัวน้อยกว่า ขายในตอนนี้

ถ้าไปสอย HR-V กลัวจะหนีเสือปะจระเข้ แบบที่เม้นท์บนว่าเอาไว้
ซึ่งมีดีแค่สูงกว่า บรรทุกของได้เยอะ และ E85 มีเท่านี้จริงๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 21:18:05 »
ผมว่าถ้ามันไม่ได้เร็วร้ายอะไรมาก ขับ FK ต่อไปเถอะครับ แล้วไม่ชอบอะไร ก็ค่อยๆทำจุดนั้นให้ดีขึ้นครับ เปลี่ยนยาง Damp เพิ่ม เปลี่ยนโช็ค ทำไปทีละนิดครับ   ยิ่งถ้าจะเปลี่ยนจาก FK ไป HRV ผมว่าคุณอาจจะรู้สึกแบบเดิมนะ เพราะ

ถ้าไม่ชอบการเกาะถนนของ FK ผมว่า HRV ไม่น่าตอบโจทย์นะครับ แม้ว่ามันจะนุ่ม แต่อย่าได้ไปเล่นบทบู๊หละ ตรงนี้ FK ดีกว่า

เรื่องกลิ่นกับเสียงรบกวน HRV ผมก็เจอครับ Jazz GK อีกคันก็เจอ แม้แต่ Accord G9 ของพี่ที่ทำงานก็มีปัญหาเรื่องกลิ่นเข้ารถครับ

ส่วนเรื่องเบาะ ไม่เคยนั่ง FK กับ FC นานๆ ส่วน HRV ขับทุกวันมาปีนิดๆ ผมว่าเบาะมันก็ไม่ต่างกันมากนะ แต่ HRV มีข้อดีที่เข้า-ออกสบายกว่า เพราะรถสูง ส่วน FK พ่อ-แม่ผม ลงไปนั่งแล้วลุกไม่ขึ้น สุดท้ายครอบครัวผมเลือก HRV เพราะเหตุผลนี้เป็นหลักครับ

แต่ถ้าสุดท้ายอยากขายจริงๆ ก็ขายไปเถอะครับ แต่น่าจะหาของที่ถูกใจให้ได้ก่อนจะขายไป เพราะสุดท้ายแล้ว ของที่อยู่ในมือตอนนี้ อาจจะกลายเป็นของที่ดีที่สุด เมือคุณเอาชิ้นอื่นๆมาเปรียบเทียบ ก็ได้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 23:24:59 »
สำคัญมากครับ
บางทีซื้อรถไม่ได้ลองอย่างละเอียด อาจจะได้รถไม่ตรงใจครับ
รถคันใหม่ไม่ได้บอกว่าตอบโจทย์เราได้ หรือ ดีกว่าคันเก่า เสมอไปครับ

ยังไงลองคิดถึงข้อดีของเจ้า FK น่าจะมีบ้างแหล่ะครับ
และถ้ามันพอจะมองเลยๆ ข้อไม่ดีของมันไปได้บ้าง ก็อย่าไปซีเรียสกับมันครับ

ปล.
ถ้ารถชอบขับรถ
เอามันไปอัดบ้าง ถนนดีๆ ปลอดภัยๆ สักครั้งอาจจะรักมันขึ้นบ้างก็อาจจะเป็นได้นะ
ตอนผมขับรถเก่าของผม เคยคิดจะขาย พอลองเอามันไปอัดตอนออกต่างจังหวัดเท่านั้นแหล่ะ
ขายไม่ลงเลย  แถมรักมันเพิ่มขึ้นอีกมากด้วยครับ ตอนนี้มันก็ยังอยู่กับผมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 02:11:07 »
Civic FK เป็นรถเก๋งญี่ปุ่นมือสองประกอบใน (ยุคใหม่)
ที่ราคาแข็งมากคันนึงในตลาดตอนนี้ละมั้งครับ ถ้าขายผมว่าไม่ต้องเครียด
FC, Altis ราคาตกกว่าเยอะ ใช้ FK เจ็บตัวน้อยกว่า ตัดใจขายให้จบๆไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 08:12:19 »
 พอใช้งานจริงๆ ความคิดในหัวเริ่มเปรียบเทียบกับรถคันเก่า เสียงเวลาวิ่ง การเกาะถนน เบาะนั่ง กลิ่นเข้ารถ...

ถ้าจะเล่นยี่ห้อเดิมก็เหมือนเดิมครับ :-X คุณได้ของแท้ ซื้อรถไม่ลองขับก่อน?

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:25:14 »
    น่าจะเก้ากว่าๆ  ไม่ถึงล้าน  http://www.taladrod.com/w30/iSch/SchC.aspx?fno:all+mk:29+md:132+bd:1188+gr:b+p1:600000+gs:n

เก้ากว่าก็ยังดีครับพี่ ยิ่งเก้าปลายๆยิ่งดีครับ

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:27:53 »
ส่งให้หมดก่อนแล้วขายครับ
รถใหม่เจ็บตัวเยอะ เคยได้ยินคนพูดว่าแค่ถอยออกจากโชว์รูมแล้วเอาเข้าไปขายก็หายไปเป็นแสนแล้วครับ

รถ = ลด

ยังไรก็ไม่มีกำไรหรอกเงินหายแน่ๆ จะซื้อควรคิดให้ดีๆ ตอบโจทย์การใช้งานครับ

ถ้าคุณขายตอนนี้
เจ็บที่ 1 ราคารถคุณหายไปแล้วแน่ๆ ทั้งที่ใช้ไม่คุ้ม ยังไม่ถึงจุดคุ้มทุนเลย
เจ็บที่ 2 ต้องไปดาวรถใหม่อีก เงินที่คุณขายคันเก่า พอปิดไฟแน้นแล้วจะเหลือเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ดีไม่ดีต้อง+เงินเพื่อดาวคันใหม่อีก
เจ็บที่ 3 แม่จะเห็นคุณเป็นคนเลือกของไม่เป็น รถราคาไม่ใช่ถูกๆ คุณยังไม่พอใจโน้นนี่อีก เงินก็เสียไปเปล่าๆโดยใช้เหตุ
เจ็บที่ 4 ถ้าออกคันใหม่แล้วยังไม่ตามใจแฟนอีก โดนบ่นหนักกว่าเดิมแน่ๆ

ผมซื้อเงินสดครับ และก็ไม่ได้เลือกของไม่เป็น แค่ใช้แล้วรู้สึกผิดหวังในรถราคาล้านกว่าบาทครับ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:29:51 »
ผมว่านะ. ออกรถมาแล้วก็ใช้ไปก่อน ใช้เวลาเข้าใจมันอีกสักหน่อย. อาจจะรู้สึกดีขึ้นมาบ้างนะครับ อยู่ๆกับมันไปเดียวชินเอง เดียวก็มีวิธีลดเสียงรบกวน เกาะถนน เปลี่ยนยางดีๆ อะไรอย่างนี้ก็อาจจะช่วยได้

รถ. ขายต่อยังไงก็ราคาตกครับ. อย่างที่ว่า. รถ = ลด จริงๆ

*ถ้าเป็นรถคันเดียวในบ้าน. บางครั้งการตัดสินใจต้องฟังส่วนรวมดูบ้าง. พาไปนั่ง. ว่าชอบกันมั้ย  ศึกษาดู อาจจะไม่ได้รถที่เราอยากได้ที่สุดแต่. จบที่รถที่ใช้แล้วมีความสุขก็ ok นะ

รถคันนี้ซื้อใช้ไปทำงานครับ ที่บ้านมีอีก 2 คันครับ

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:32:07 »
ถ้าขายไปแล้ว จะซื้ออะไรมาใช้ล่ะพี่
แล้วคันที่จะซื้อใหม่นี่มันดีกว่าซีวิคเหรอฮะ

ยังคิดไม่ออกครับว่าจะซื้ออะไร แต่คงไม่เลือกฮอนด้าแล้วครับ fk ของคนอื่นอาจจะดีครับ ของผมคงเจอคันที่มีปัญหา

FK นี่ก็เป็นรถที่ดีมากแล้วนะฮะ
เกรงว่าถ้าเป็น HRV ที่เกริ่นไว้จะแย่กว่าเดิมอีกน่ะสิ

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:33:15 »
ขายตอนนี้เจ็บตัวครับ ทนใช้ไปก่อน ค่อยๆ ปรับตัว แก้ไขไปครับ จะไปออก HRV ใช่ว่าจะตอบโจทย์ทุกเรื่องนะครับ ถึงได้มาแต่ไม่ตรงกับในใจเด๋วจะคิดมากอีกครับ  :-\

คงรอดูสักพักครับ

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:43:24 »
คันเก่าใช้ acv40 ครับ  ก่อนซื้อก็ลองขับนะครับไม่ใช่ไม่ลอง แต่แค่เวลาสั้นๆ ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ผมจะลองคิดดูอีกทีครับ เพราะตอนนี้ก็ยังไม่เจอรุ่นที่สนใจครับ