ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลงทุกชนิด ดีเซล กลุ่มเบนซิน 50 สต. และ E85 30 สต. ครับ  (อ่าน 4040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
อ้าว เติมไปแล้ว เมื่อคืน  :'(
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
อ้าว พึ่งเติมไปเมื่อหัวค่ำ 55555
 ::) ::) ::) ::)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
โอ้ว เฉพาะบางจากนิ ดีเลยนผมมีบัตรสมาชิกด้วย อิอิ 8)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ลงแล้วให้รีบเติมครับ

เพราะต่อไปมันจะไม่มีแล้วราคาแบบนี้อีกนาน

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
ตามข่าว เห็นมีแต่ ปตท และบางจาก

แต่ของจริง เช้าวันนี้ ลงเหมือนกัน เท่ากันหมดทุกเจ้าครับ

** เพิ่มเติมอีกนิด เมื่อคืนนี้ ราคาน้ำมันดิบตลาดโลก ตกลงเยอะผิดปกติ ๆ แค่วันเดียว เกือบ 3 $/barrel
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 11:02:16 โดย TNP »

ออฟไลน์ Barracuda

ตามข่าว เห็นมีแต่ ปตท และบางจาก

แต่ของจริง เช้าวันนี้ ลงเหมือนกัน เท่ากันหมดทุกเจ้าครับ

** เพิ่มเติมอีกนิด เมื่อคืนนี้ ราคาน้ำมันดิบตลาดโลก ตกลงเยอะผิดปกติ ๆ แค่วันเดียว เกือบ 3 $/barrel

ลงแบบนี้เจ้าตลาดเค้ายังไม่ลดหรอครับน้ำมันค้างสต๊อกอยู่ แต่ถ้าขึ้นเมื่อไหร่กระโจนขึ้นทันทีหมดสจ๊อคแล้วน้ำมันล๊อดใหม่มาทันที นี่แหล่ะ ตปท ต่างประเทศ

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member

ลงแบบนี้เจ้าตลาดเค้ายังไม่ลดหรอครับน้ำมันค้างสต๊อกอยู่ แต่ถ้าขึ้นเมื่อไหร่กระโจนขึ้นทันทีหมดสจ๊อคแล้วน้ำมันล๊อดใหม่มาทันที นี่แหล่ะ ตปท ต่างประเทศ

คุณจะคิด จะเชื่อยังไง แล้วแต่คุณ เชิญตามสบาย

ผมจะบอกแค่ว่า ราคาหน้าปั๊มในไทย ถ้า..ไม่มีการเปลี่ยนแปลง / แทรกแซงใดๆ จากเรื่องอื่นๆ .. ราคาหน้าปั๊มในไทย จะขึ้นจะลง ตามหลังราคาสิงคโปร์ 1-2 วันครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
น่าจะลงอีกนะครับ

ขึ้น>เพราะเมกาแซงชันอิหราน น้ำมันหายไปจากตลาดสี่แสนบาเรลต่อวัน

ลง>เพราะรัสเซียกับตะวันออกกลางจะเพิ่มการผลิตทดแทนแปดแสนบาเรลต่อวัน(ข่าวว่าที่จริงจะถึงล้านต่อวัน) แค่ประกาศน้ำมันลงทันที