ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะแคป รีโว่ dmax ranger ตัวใหนการเก็บเสียงดีสุดครับ  (อ่าน 5597 ครั้ง)

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
กระบะแคป รีโว่ , dmax , ranger ตัวใหนการเก็บเสียงดีสุดครับ และต่างกันชัดเจนใหมครับ และอัตรา สิ้นเปลืองตัวใหนดีสุดครับ บรรทุกบ้างแต่ไม่หนักมาก ไม่เกิน 500kg(นานๆที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 06:27:33 โดย arte »

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
กระบะแคป รีโว่ , dmax , ranger ตัวใหนการเก็บเสียงดีสุดครับ และต่างกันชัดเจนใหมครับ และอัตรา สิ้นเปลืองตัวใหนดีสุดครับ บรรทุกบ้างแต่ไม่หนักมาก ไม่เกิน 500kg(นานๆที)
Dmax เก็บเสียงได้แย่กว่าตัดทิ้งได้เลยครับ

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Ranger กับ Revo เงียบพอๆกันครับ

ออฟไลน์ Skyforce

Revo
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ tnp_super

D-max เก็บเสียงแย่สุด แต่ดันประหยัดสุด แต่ก็ไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ Tien.W

D-max เก็บเสียงดีสุดครับ ... แต่เสียง จาก นอกรถเข้ามาให้ได้ยินในรถนะ

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าเอาประเด็นเงียบสุด กับประหยัดสุด  จับให้บาลานซ์ก็เหลือแค่ ดีแมกซ์ 1.9 เพราะ สำหรับรถกระบะ บรรทุก 500 kg. นี่เหมือนไม่บรรทุกเลยนะ แต่ถ้าเอาเรื่องอื่นมาตัดสินด้วย  ก็ถามหัวใจตนเองเรียกร้องนั่นแหละ  เห็นมีเรนเจอร์แทรกมากับรถตลาด แสดงว่าโดนเรนเจอร์สะกดเข้าให้แล้ว ก็เลือกเลย  เรื่องอื่นๆ ค่อยว่ากันในอนาคต ผมตัดสินใจแบบนี้เมื่อ 6 ปีที่แล้วครับ และก็ยังคงยืนยันวิธีการตัดสินใจเดียวกันนี้ และชักอยากจะลอง 2.0  213 แรงม้า AT 10 Speed แต่กระเป๋าไม่เอื้อเลยตอนนี้

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
revo เงียบสุด dmax ประหยัดสุด
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ AT

จากที่เคยลองนั่ง revo เสียงลมเข้าที่ความเร็วสูงจะเงียบกว่า ranger หน่อยนึง
แต่ranger เสียงล้อบดกับถนนจะเงียบกว่า revo

ออฟไลน์ Fly to dream

ตามนี้ครับ เพราะที่โครงการใช้ Revo อยู่ แต่เสียงเครื่องยนต์ภายนอกดังนะ ภายในเบา แต่เก็บเสียงบนถนนได้ไม่ดี

ส่วนRanger เครื่องเดินเบาเงียบแต่เร่งแล้วดังกว่า Revo แต่เสียงบนพื้นเงียบกว่า

ส่วน Dmax เคยขับ 2.5 โฉมปัจจุบัน เสียงมันเอกลักษณ์ของตัวเอง ดังทุกอย่าง และประตูแคปก็ปิดยาก แต่หัวคนไม่ติดแบบ Revo แน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ manonmoon

Re: กระบะแคป รีโว่ dmax ranger ตัวใหนการเก็บเสียงดีสุดครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 20:34:44 »
อยากจะตอบว่า รีโวเบนซินน่าจะเงียบกว่า สั่นสะเทือนน้อยกว่า ยิ่งรอบสูง ๆ ยิ่งราบรื่นกว่ากว่า

แต่ค่าเชื้อเพลิงต่อกม.แพงสุด ต้องติด LPG ครับ ค่าเชื้อเพลิงถึงจะสูสีกับกระบะดีเซล

ออฟไลน์ SM.

Re: กระบะแคป รีโว่ dmax ranger ตัวใหนการเก็บเสียงดีสุดครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 20:40:57 »
D-max เก็บเสียงแย่สุด แต่ดันประหยัดสุด แต่ก็ไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 22:48:44 »
d max แย่สุดครับ >:(

ranger เก็บเสียงดีสุดแต่เครื่องยนต์เสียงมันดังกว่า รีโว่ ;D
คือถ้าจอดนั่งเฉยๆหรือรถติดRanger เสียงรบกวนภายนอกเข้ามาน้อยกว่า แต่ถ้าวิ่งจะหนวกหูเสียงเครื่องยนต์มากกว่า :-X

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2018, 09:51:32 »
การเก็บเสียงรบกวน ใครดีกว่ากันไม่แน่ใจ แต่อีซูซุนี่แย่สุดทั้งตัวถังแบบแคปและ4ประตูเลยครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2018, 16:36:29 »
Revoเก็บเสียงดีอยุ่ครับในทางเรียบๆในเมือง แต่ถ้าเจอทางขรุขระ ทางหลุมๆ บอกเลยranger เก็บเสียงได้เนียมกว่า ไม่มีเสียงจากช่วงล่างแบบตึงๆตังๆเหมือนรีโว่   ดีแมคไม่เคยลองครับ

ออฟไลน์ arte

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2018, 17:02:50 »
ขอบคุณครับ ทุกความคิดเห็น  Dmax  คงโดนตัดติ้งแล้วครับ  :P

ออฟไลน์ Ao_Chosi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 14:41:55 »
สงสัยมาตรฐานหูผมคงไม่ดีรึเปล่าเนี่ย ผมว่า ranger เก็บเสียงดีกว่า Revo  น่ะครับ
ranger  ใช้มา 3 ปี ส่วน Revo เพิ่งออกมา 3 สัปดาห์  แคป ยกสูงทั้งคู่น่ะครับ
คัน ranger  ล้อ 16 ส่วน Revo ล้อ 17 ยาง AT ทั้งคู่ครับ