ผู้เขียน หัวข้อ: เวบไซต์ chobrod เอาโพสต์ไปประกาศ  (อ่าน 5551 ครั้ง)

ออฟไลน์ cherubian

• Jr. Member
  • **
เวบไซต์ chobrod เอาโพสต์ไปประกาศ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 12:52:51 »
พอดีสัปดาห์ก่อนผมลงประกาศขายรถในเว็บ kaidee แล้วทีนี้ก็เปลี่ยนใจไม่ขายแล้วครับ
แต่หลังจากนั้นก็มีคนโทรมาเรื่อยๆ ผมก็เอะใจว่าลบโพสต์ไปแล้วทำไมยังมีคนโทรมา

รู้ตอนที่มีคนแอดไลน์และแคปจอมาให้ดูว่าเห็นจากเว็บ chobrod

เลยสงสัยว่าทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอครับ ผมพยายามจะโทรไปแจ้งให้ลบแต่ไม่มีคนรับ
ทุกวันนี้ยังต้องรับสายคนโทรมาที่สนใจอยู่เลยครับ

มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Re: เวบไซต์ chobrod เอาโพสต์ไปประกาศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 14:21:32 »
เว็ปนี้ชอบเอา Bot ไปดูดข้อมูลเว็ปอื่นแล้วโพสครับ
แรกๆผมก็โทรไปถามนะ แต่ก็เป็นแบบท่านว่า คือข้อมูลมันเก่า เค้าขายรถไปแล้วกันทั้งนั้น

จนหลังๆ เห็นชื่อเว็ป ก็เลิกเข้าไปดูละครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: เวบไซต์ chobrod เอาโพสต์ไปประกาศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 14:48:26 »
ผมลงขายหลายที่ เคยลงขายแล้วโดนดูดข้อมูลเอาไปลงในchobrod.comเหมือนกันครับ

แล้วก็เคยลงขายในเฟสละโดนเวปracingweb.net เอาไปลงเหมือนกัน เลยลองหาๆดูปรากฏว่ามันมาจากในfbที่เราไปกดอนุญาติให้เข้าถึงข้อมูลโดยไม่รู้ตัว เลยไปกดลบออกซะ

ออฟไลน์ DavidS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 18:54:22 »
เอาไปตั้งกระทู้ใน pantip เลยครับ รับรองเว็บที่ว่าได้รับผลกระทบแน่เรื่องความน่าเชื่อถือ และคนก็จะเข้าน้อยลงไปเรื่อยๆ และก็เจ๊งในที่สุด

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 09:23:15 »
อีเมล์ไป เขาลบให้นะ