ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า city 2012 ขาดข้างเดียว จำเป็นต้องเปลี่ยนคู่เลยไหม  (อ่าน 7351 ครั้ง)

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ไฟหน้า city 2012 ขาดข้างเดียว จำเป็นต้องเปลี่ยนคู่เลยไหม และซื้อแบบไหนมาเปลี่ยนดีครับ

เพื่อนๆพี่ๆมีร้านไหนแนะนำไหมครับ

พอดีผมกะว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเองน่ะครับ

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
เปลี่ยนคู่ดีกว่าครับ ไม่เท่าไหร่

ซื้อแบบเดิมๆ ไฟ halogen คู่ละไม่กี่ร้อย หรือจะขยับไป x-treme night vision ก็ได้ครับ พันนิดๆ เปลี่ยนเองง่ายๆครับ

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
เปลี่ยนคู่เลยครับ จะได้สว่างเท่ากัน อันเก่าที่ดีก็สำรองไว้ฉุกเฉินครับ

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
วันก่อนไปร้านประดับยนต์มีคนไปเปลี่ยนข้างเดียวก็สว่างเท่ากันอยู่นะครับ ถ้าต้องการประหยัดตังค์ ข้างเดียวก็ได้

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ของแท้ก็ข้างละหลายตังอยู่นะครับ  ถ้าอยากได้ของแท้ เปลี่ยนข้างเดียวได้ครับ  เข้าศูนย์ได้เลยแป๊บเดียว
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เปลี่ยนข้างเดียวก็ได้ครับ
แต่แนะนำให้เปลี่ยนคู่ เวลาเสื่อม จะได้เสื่อมพร้อม ๆ กัน  8)

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คันเดิมผมก็หลอดฮาโลเจน
เปลี่ยนเฉพาะข้างที่ดับครับ ก็สว่างเท่ากัน
พออีกปีกว่าๆ อีกข้างก็ดับตาม .. เปลี่ยนข้างเดียวอีก

แล้วแต่วิจารณญาณครับ ยิ่งเปลี่ยนเองด้วย ทีละข้างได้เลย ไม่โดนค่าแรง
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ VTEU

เปลี่ยนบีควิก หลอดละ ร้อยกว่าบาท แสงสี สว่างเหมือนของเดิมเลยครับ
ถ้างบไม่จำกัดใช้โอกาสนี้อัพเกรดพวก osram/philips พวก x-treme vision 4300-5000K สีออกเหลืองนวลๆ ราคาร้อยปลายถึงพันต้นๆ สว่างกว่าเดิมชัดเจนครับ
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ No Trespassing

เปลื่ยนคู่ดีกว่าครับ เสียค่าแรงครั้งเดียวจบ ไม่ต้องลุ้นว่าอีกข้างจะขาดเมื่อไร
แล้วเก็บอันเก่าเป็นสำรองไว้เผื่อฉุกเฉิน

เปลื่ยนฝั่งเดียว ถึงอีกข้างยังสว่าง แต่ถอดออกมาตัวเลนส์ก็เริ่มหมองแล้วครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตอนผมหลอดขาด เปลี่ยนข้างเดียว สว่างไม่เท่ากันนะครับ ไม่รู้ท่านอื่น ขาดตอนอายุหลอดยังสั้นอยู่รึเปล่า

แต่ผมก็ขับแบบสว่างไม่เท่ากันนั่นแหละ จนขายไป -_- ...

ออฟไลน์ nuntapon.s

ฮาโลเจนใช่มั๊ย  ไม่ต้องเปลี่ยนคู่หรอกครับหลอดไฟไม่มีอะไรแน่นอนหรอกหลอดที่เปลี่ยนเผลอๆขาดก่อนหลอดเก่าอีก555

ออฟไลน์ urangutang

พอดีวันนี้ผ่านบีควิกตรงโลตัส พระราม4 เลยลองไปถามดู ปรากฏว่ามี

เลยเปลี่ยนข้างเดียวไปก่อนครับ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ 90บาท

เดี๋ยวลองใช้ดูก่อนครับ...น่าจะพอใช้ได้อยู่

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เปลี่ยนข้างเดียวก็ได้ครับ เบิกศูนย์ถ้าต้องการสีและความสว่างที่เท่ากัน เพราะถ้าไปซื้อเอาข้างนอกโอกาสสีหรือความสว่างจะเหลื่อมกันอยู่หน่อยๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ถ้ายี่ห้อติดรถก็ 120 บาท  ผมซื้อ oslam มาเปลี่ยนคู่หลอดละ 100 บาท
แต่จุดโฟจัสแสงไม่เหมือนเดิม oslam แสงจะพุ่งไกลกว่าแล้วแสงก็จะสว่างน้อยกว่าเดิมหน่อย

ออฟไลน์ mongolias

ผมเปลี่ยนข้างเดียวครับ 50 บาท
ลองดูแสงไฟก็สว่างเท่ากัน เลยไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นคู่ให้เปลืองเงินไปทำไมครับ

ออฟไลน์ SM.

เปลี่ยนคู่ก็ดีครับ ไหนๆจะทำแล้ว

ออฟไลน์ Tien.W

ซื้อร้านอะไหล่ osram / philips ราคาร้อยกว่าบาทเอง เปลี่ยนคู่ไปเลยครับ

ออฟไลน์ RhythmCaster

หลอดของ Philips หรือ Osram ใส่กับโคมเดิมแสงจะฟุ้งแยงตาไหมครับ
หรือว่าเป็น OEM มีไว้ใส่แทนหลอดเดิมเฉย ๆ ไม่ต้องกังวลอะไร

ปล. ใจจริงอยากเปลี่ยนยกคันเป็น LED (ทั้งไฟหรี่ เลี้ยว เบรก ส่องทะเบียนคงสวยดี) แต่กลัวแสงฟุ้งแรงไป  :-\
Honda City GM3 (since 2012)