ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้SUV ยุโรป แต่ถ้าเอามาใช้งานในลักษณะแบบนี้ จะรับไหวรึป่าวครับ  (อ่าน 10062 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ภาพลักษณ์ ให้คนกลุ่มไหนดูล่ะครับ?

ต้องดูคนรอบๆตัวที่จะเอาไปโชว์เขาก่อนว่าระดับไหนถึงจะหรูหราดูดี

ขับGLC แต่อยู่ในกลุ่ม Mase Lamente, Porsche Cayene, Jaguar ... มันก็ดูด้อยแล้วครับ

ถ้าอยู่ในกลุ่มบ้านๆ GLC พอไหวครับ แต่การใช้งานลุยจริงๆ ไม่ควร มันไม่ใช่ พวกรถแม่บ้าน อากาศชื้นๆ น้ำหน่อย ดับกลางคันเยอะ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
อยากจะให้ลองมองดู Land Cruiser ดูครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าคำว่า สมบุกสมบัน หมายถึง วิ่งเยอะ เจอทางลุกรังบ่อย ผมว่า GLC รับได้สบาย

แต่ถ้าหมายถึง ต้องไปปีนป่ายเนิน ลุยน้ำ ลุยโคลน หรืออะไรที่ต้องใช้ Off road performance จริงๆ ไปเล่น Land Rover หรือ Land Cruiser น่าจะเหมาะกว่า

ออฟไลน์ flybigbear

ไม่ไหวครับ บอกเลย ยิ่งถ้าไปหน้างานที่ต่างจังหวัดแล้วเป็นโคลนเละ นี่ไม่ต้องสืบมาความ

ถ้าอยากได้จริงๆๆ แลนครูเซอร์

ออฟไลน์ SM.

อยากให้มารีวิวตอนขับ offroad เลย  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เชียร์ Land Cruiser ครับ ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักหลายคนใช้คันนี้เป็นรถประจำวัน ทั้งขับในเมืองและลุย