ผู้เขียน หัวข้อ: SUVรุ่นใหม่ของsuzukiในบ้านเรา  (อ่าน 8709 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
SUVรุ่นใหม่ของsuzukiในบ้านเรา
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 15:18:37 »
จะมีโอกาสมั้ยครับที่เราจะได้เห็นรถSUVรุ่นต่อๆไปของซูซุกิทำตลาดในไทยเพราะผมแทบไม่ได้ยินข่าวคราวอะไรของรถแบบนี้ทางซูซูกิในบ้านเราก็หลายปีมาแล้วครับ  :(

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: SUVรุ่นใหม่ของsuzukiในบ้านเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 15:44:52 »
จับตา Suzuki Jimny 2019 ให้ดีๆครับ

ออฟไลน์ Staples

Re: SUVรุ่นใหม่ของsuzukiในบ้านเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 17:42:04 »
SUV รถสวยๆ มีเยอะ ไม่มาทำตลาด

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 18:34:53 »
ผมว่า Jimny แหวกตลาด ไม่มีคู่แข่ง
อนาคต เป็นไปได้สวยหรูเลยนะ
แต่ราคาต้องไม่แรง

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 19:26:32 »
ผมว่า Jimny แหวกตลาด ไม่มีคู่แข่ง
อนาคต เป็นไปได้สวยหรูเลยนะ
แต่ราคาต้องไม่แรง

เห็นด้วยครับ ผมเห็นแล้วยังอยากได้ ผมว่าขับแล้วมันเท่ เก๋ไก๋ดี

ตลาดรถบ้านเราปัจจุบัน ก็ค่อนข้างจะเปิดรับอะไรใหม่ๆ ได้ง่ายขึ้น

ซูซูกิ ก็ขายสวิฟได้ดีพอสมควร น่าจะรีบเอามาเสริมไลน์นะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 22:08:16 »
vitara น่าใช้มากๆ หรือตัวเล็กหน่อยแบบ ignis ก็ดี

แนวๆ อย่าง jimny ก็สวย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 22:30:01 »

บ้านเรา ไม่มีรถ SUV เล็ก ทรงที่เป็น SUV
มีแต่ Cross over เก๋งยกสูง

รอ Jinmy นะ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 23:27:18 »
อยากได้ jimmy รอๆ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 07:08:08 »
SUV รถสวยๆ มีเยอะ ไม่มาทำตลาด

ผมว่าคันที่ 1-2-3 ยอดขายคงดีถ้าเอามาขาย เห็นแล้วรู้สึกชอบเลย

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 08:25:30 »
อยากได้ jimmy รอๆ

JIMMY   admin ในนี้ครับ   Suzuki เป็น JIMNY  555

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:13:50 »
Jimmy เป็นของดีของทาง suzuki ที่น่าเอามาทำตลาดจริงๆ คู่แข่งก็ไม่มี ชื่อเสียงเดิมก็มีสะสมอยู่เยอะ
ทุกวันนี้มีแต่ suv เล็ก สายแบ๊ว  แนวสมบุกสมบันไม่มีเลย คนรอเอาไปแต่งอยูเยอะ สงสัยกลัวผลิตไม่ทันส่งมอบ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:19:29 »
vitara น่าใช้มากๆ หรือตัวเล็กหน่อยแบบ ignis ก็ดี

แนวๆ อย่าง jimny ก็สวย

จริง เห็นตัวจริงมีคนเอามาวิ่ง สวยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:15:56 »
Jimny ใหม่สุดจริงๆ เครื่องเดียวกะSwift แต่ต้องเกียร์MTนะ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:21:07 »
 Jimny ถ้ามาไทย ควรเอารุ่น 4X4 มาขายจึงจะถือว่าแหวกตลาดจริงครับ (เรียกได้ว่าเป็น 4X4 เพื่อมหาชนอย่างแท้จริง)

ถ้ามาแต่รุ่นขับ 2 มันจะไปแข่งกับกลุ่ม B-Crossover พวก MG ZS , BRV แทน

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:31:12 »
ผมเองก็อยากได้นะ SUZUKI Jimny  แต่พูดแบบไม่เข้าข้างตัวเอง  ไม่อวยเลย     
   SUZUKI   เอามาขายมันก็ขายได้ไม่กี่คันเพราะตลาดมันเฉพาะ แล้วรูปทรงแบบนี้คนวิจารณ์กันกระหึ่มว่าทรงเหลี่ยม ยุคโบราณ คนซื้อจะเหลือกี่ราย
     ถ้านำเข้าจากอินโดจะช่วย ในเรื่องราคาลงมาได้เยอะ     แต่  Option  รถแบบนี้ ไม่ต้องไปถามหาถุงลม 7 ใบ ระบบการทรงตัว ระบบช่วยขับขี่ คือไม่มีอะไรให้หรอก  แม้แต่อ๊อพชั่นฟรุ้งฟริ้ง   เพราะมันเป็นรถลุยเล็ก  ๆ  ราคาไม่แพง ทำออกมาวิ่งเล่นตามชายหาด ตามเกาะ    เพราะฉะนั้นลูกค้าเจอ Option  แบบนี้  คนทั่วไปขับขี่ในเมืองจะไม่มองก็เพราะอ๊อพชั่นนี่ละ     แต่คนซื้อไปใช้งานเช่าตามเกาะแหล่งท่องเที่ยว ตามดอย จะเยอะ 
แล้วถ้ามาแบบ 4x2  ก็จบ ปิดข่าวปิดกระทู้ได้เลย   ไม่ต้องนำเข้ามาหรอก

ผมก็ชอบนะ Jimny ตั้งแต่ตัวเก่าแล้วแต่อยากได้เป็นรถเปิดหลังคาผ้าใบมากกว่า   ขายแพงหน่อยก็จะซื้อ   แต่ถ้ามาหลังคาแข็งทึบคงไม่เอามันไม่ฉีกแนว วัยรุ่นอย่างผม  ที่ต้องการความอิสระในชีวิตแล้ว   

ออฟไลน์ wittwat2123

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:04:20 »
มีกระทู้ที่เกี่ยวกับ suzuki jimny จะมีโอกาสเข้ามาจำหน่ายในบ้านเรานั้น ผมมาขอโหวตอีก 1 เสียงให้นำมาขายครับ อยากมีรถ ออฟโรดคันเล็กๆ ที่ใช้ในเมืองได้ดี และลุยป่าได้ดี เหมือนกับที่ คาริเบียน เคยสร้างชื่อไว้ ผมว่ามีไม่น้อยนะครับที่อยากมีออฟโรด เล็กไว้ใช้

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:03:06 »
มีกระทู้ที่เกี่ยวกับ suzuki jimny จะมีโอกาสเข้ามาจำหน่ายในบ้านเรานั้น ผมมาขอโหวตอีก 1 เสียงให้นำมาขายครับ อยากมีรถ ออฟโรดคันเล็กๆ ที่ใช้ในเมืองได้ดี และลุยป่าได้ดี เหมือนกับที่ คาริเบียน เคยสร้างชื่อไว้ ผมว่ามีไม่น้อยนะครับที่อยากมีออฟโรด เล็กไว้ใช้

มีผลิต ในอาเซียนไหม ถ้ามี ก็แค่สั่งมา ใช้สิทธิพิเศษ ไม่ต้องมีภาษีนำเข้า
ราคามันก็จเอาลงหน่อย

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:19:35 »
 กำลังพยายามขอเพิ่มรุ่นอยู่ครับ เพียงแต่น้ำหนักในการพิจารณาคือยอดขาย ซึ่งในไทยยังไม่จูงใจเท่าที่ควร ดังนั้นลุ้นประกอบอินโดจะพอเป็นไปได้มากกว่า

โรงงานไทย ถ้าจะมีรุ่นมาเพิ่มก็ต้องเป็นรุ่นที่แชร์อะไหล่กับที่มีอยู่แล้วไว้ก่อนครับ เช่น ignis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:54:46 »
กำลังพยายามขอเพิ่มรุ่นอยู่ครับ เพียงแต่น้ำหนักในการพิจารณาคือยอดขาย ซึ่งในไทยยังไม่จูงใจเท่าที่ควร ดังนั้นลุ้นประกอบอินโดจะพอเป็นไปได้มากกว่า

โรงงานไทย ถ้าจะมีรุ่นมาเพิ่มก็ต้องเป็นรุ่นที่แชร์อะไหล่กับที่มีอยู่แล้วไว้ก่อนครับ เช่น ignis

เป็นไปไม่ได้เลยครับ ที่จะ ผลิตในบ้านเรา

ออฟไลน์ plu

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 13:04:49 »
ไม่ต้องผลิตในบ้านก็ได้ เอาเข้าทั้งคันในเพดานภาษีในกลุ่มอาเซียนแบบ ซูบารุ น่าจะได้อยู่
ซูซูกิไทยอยู่ดีๆก็มีกำไรขึ้นน่าคิด