ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 2 มิถุนายน 2561  (อ่าน 3392 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard : ตรงนี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/photos/a.183844775058081.36526.183837595058799/1564406907001854/?type=3&theater

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

ออฟไลน์ airwalkz

• Newbie
  • *
F10 vs F30 กรณีมือสองทั้งคู่ ปีใกล้ๆกัน อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ หมายถึงเรื่องการบำรุงรักษา ทำนองนี้ครับเพราะการขับขี่น่าผมคิดว่าอF10น่าจะนุ่มสบายกว่าใช่ไหมครับ ดู525d m sport กับ 320d GT หรือ 328iไว้ครับ มือสองเด้อ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Lexus ESใหม่จะมาก่อน Toyota Camry ไหมครับ?

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
อยากฟังความเห็นของพี่ว่า
"ทำไม Mercedes Benz ถึงประสบความนิยมในประเทศไทย และเป็นภาพลักษณ์ของคนรวยได้ (ในยุคนึง และอาจรวมถึงปัจจุบันนี้ในบางพื้นที่)  ทั้งๆที่เทคโนโลยีและบริการหลังการขาย แบรนด์อื่นๆหลายๆเจ้าทำได้ดีกว่าก็มี แต่ก็ยังไม่สามารถเอาชนะได้"

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
การซื้อรถมือสอง ถ้าเต๊นไหนๆก็ไว้ใจไม่ได้
ควรไปซื้อรถเจ้าของขายเองแล้วไปรีไฟแน้นท์ดีกว่าใช่มั้ยคับ

ออฟไลน์ MR.Queen

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อยากสอบถามว่า การขับขี่ CHR รุ่น Hybrid High กับ CX-3 รุ่น 1.5 XDL ต่างกันยังไงบ้างครับ แล้ว defect ของ 2 รุ่นนี้มีอะไรน่าปวดหัวบ้างครับ ณ ปัจจุบัน กำลังตัดสินใจ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มีโอกาสที่CR-Vในไทยจะเปลี่ยนเครื่องเป็น 1.5 turbo หรือไฮบริดไหมครับ

ออฟไลน์ Harem

เห็น jazz gk mc ไม่ใส่แผ่นปิดซุ้มล้อมาให้แบบนี้ส่งผลเสียยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
Nissan note e-power จะมาทำตลาดในไทยประมาณเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ breezer

• Newbie
  • *
nissan kick จะเข้าไทยปีนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ whoami

พอดีเพิ่งถอย swift ใหม่มาครับ เลยอยากสอบถามพี่จิมมี่ว่า ควรปิดระบบ idling stop ไหมครับ

เพราะเห็นในคลับ mazda 2 คนบ่นกันเพียบว่าระบบนี้ทำให้แบตเสื่อมเร็ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
New Altis เข้าไทยช่วงไหนครับ   เเล้วเครื่องยนต์พี่ๆคิดว่าจะทำตลาดตัวไหนบ้าง 2.0 dynamic force / Adaptive suspension แบบ JP ver  พี่ๆคิดว่าจะมาในตัวท็อปไหมครับ

ออฟไลน์ punns

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะพอดีจะเปลี่ยนยางตอนนี้ใช้ gr100
ที่ดูๆเป็น  pilot sport 4 กับ t005A
อันไหนน่าใช่กว่ากันค่ะ
เน้นเกาะถนนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2018, 14:59:36 โดย punns »

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
Ford MUSTANG จะคงยังทำตลาดอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Smith686

อยากฟังความเห็นของพี่ว่า
"ทำไม Mercedes Benz ถึงประสบความนิยมในประเทศไทย และเป็นภาพลักษณ์ของคนรวยได้ (ในยุคนึง และอาจรวมถึงปัจจุบันนี้ในบางพื้นที่)  ทั้งๆที่เทคโนโลยีและบริการหลังการขาย แบรนด์อื่นๆหลายๆเจ้าทำได้ดีกว่าก็มี แต่ก็ยังไม่สามารถเอาชนะได้"
ในบรรดารถเกรดบนเบนซ์ยอดขายสูงสุดนะครับ สาเหตุเนื่องจากศูนย์บริการเยอะ อู่นอกเยอะมาก ทนทาน อะไหล่หาง่าน อะไหล่มือสองจากเมืองนอกก็มาก ราคาไม่แพง การทำตลาดก็ทำต่อเนื่องมาเกินหกสิบปีแล้ว นานกว่ายี่ห้ออื่น