ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม แนวททางการซ่อมแซม ล้อ max ครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
ถาม แนวททางการซ่อมแซม ล้อ max ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 11:28:19 »
 กรณีเป้นรอยกินเนื้อ max เข้าไป  ไม่ได้หนักหนาอะไร แต่มองแล้วไม่สวย คือ มันดูแหว่งๆ กินเนื้อเข้าไปครับ
สามารถเคลมประกันได้ แต่ไม่เคยเคลมประกันอะไรเลย เลยไม่รุ้ว่าจะเคลมได้อย่างไร

1. เคลมเปลี่ยนล้อใหม่ๆ เลยได้ไหมครับ เป็นรถป้ายแดง เขาจะยอมไหมครับ

2. กรณี ได้ ได้เพียง การซ่อม

2.1 ถ้าซ่อม รบกวนขอร้านที่งานดีๆ สีไม่เพี้ยนมาก เป็นไปได้ ไหมครับ หรืออย่างไรก็เพี้ยนแน่นนอ
2.2 หรือ ไม่ซ่อม แต่หาล้อมือสองตามร้านล้อมาเปลี่ยน โดยไม่ซ่อมครับ

รบกวนขอคำแนะนำ ว่าแนวทางไหน ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ถาม แนวททางการซ่อมแซม ล้อ max ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 12:26:43 »
  Automagwheel.  เคลมได้ ที่เกินก็จ่ายเอง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ถาม แนวททางการซ่อมแซม ล้อ max ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 12:55:45 »
เข้าใจว่า เครมประกันนะครับ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 23:09:03 »
เคลมประกันได้เป็นการซ่อมครับโดยมาก
ถ้าประกันศูนย์ก็ทำที่ศูนย์ไป ถ้าประกันนอกก็ต้องดูว่าประกันทำกับที่ไหนบ้าง ไม่งั้นต้องขอเบิกเงินตรง ซึ่งก็ต้องมาดูว่าประกันจะอนุมัติงบให้เท่าไหร่

การซ่อมตอนนั้นช่างบอกผมว่ามันจะทำให้ล้อบางลงนะครับ และความทนทานต่อการกระแทกจะตกลง

ออฟไลน์ deejaijun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 23:14:45 »
สรุปต้องซ่อมนะครับ

ออฟไลน์ deejaijun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2018, 11:00:58 »
ขอประกันไม่ซ่อมเปลี่ยนเป็นมือ 2 ได้ไหมคับ