ผู้เขียน หัวข้อ: Live a car service บรมราชชนนี 68  (อ่าน 8818 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
Live a car service บรมราชชนนี 68
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2018, 15:00:33 »
ขอความเห็นหน่อยครับ
มีใครเคยไปทำสีที่ Live a car service บรมราชชนนี 68 บ้างครับ
งานเป็นอย่างไรบ้าง
เห็นเป็นอู่เปิดใหม่ ดูมาตรฐานดี แต่หารีวิวไม่มีเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tleema

Re: Live a car service บรมราชชนนี 68
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2018, 22:46:22 »
เคยครับตอนปลายปีที่แล้ว CRV G3 สีขาวมุก งานดีครับสะอาดเรียบร้อยไม่มีคนมานั่งพักในรถเปิดแอร์นอนกลางวัน

อู่สะอาดดีครับ รับรถเกรย์ รถคลาสลิคก็เห็นมีหลายคัน ราคาเทียบศูนย์มาตรฐานกันชนต่อชนเฉลี่ย 3000-3500

Re: Live a car service บรมราชชนนี 68
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:28:31 »
เคยครับตอนปลายปีที่แล้ว CRV G3 สีขาวมุก งานดีครับสะอาดเรียบร้อยไม่มีคนมานั่งพักในรถเปิดแอร์นอนกลางวัน

อู่สะอาดดีครับ รับรถเกรย์ รถคลาสลิคก็เห็นมีหลายคัน ราคาเทียบศูนย์มาตรฐานกันชนต่อชนเฉลี่ย 3000-3500

ขอบคุณครับ
แล้วสีออกมา ใกล้เคียงเดิมมากไหมครับ

รถผมสีขาว
อยากเอาเข้าไปแก้สีบางชิ้นที่เคยเคลมที่อื่น

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:36:10 »
เคยไปทำแล้ว

ก็ไม่ต่างอะไร กับ อู่ใหญ่  เกรดหนึ่ง ที่เบี้ย ประกันห้าง

สีก็เพี้ยนอยุ่ดี  แต่ไม่เพี้ยนเยอะ รับได้ ไม่เหมือน บางศูนย์ หรือ อู่ซ่อมเบี้ยถูก ที่เพี้ยนทั้งโทนสีและผิวพ่น

ลองไปทำอู่ K auto service บางกรวย ดู  ผมอยากรู้เหมือนกัน ว่าดีไหม ?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 13:07:21 »
เคยไปทำแล้ว

ก็ไม่ต่างอะไร กับ อู่ใหญ่  เกรดหนึ่ง ที่เบี้ย ประกันห้าง

สีก็เพี้ยนอยุ่ดี  แต่ไม่เพี้ยนเยอะ รับได้ ไม่เหมือน บางศูนย์ หรือ อู่ซ่อมเบี้ยถูก ที่เพี้ยนทั้งโทนสีและผิวพ่น

ลองไปทำอู่ K auto service บางกรวย ดู  ผมอยากรู้เหมือนกัน ว่าดีไหม ?

ขอบคุณครับ

ผมลองสอบถามราคาที่ Live A Car ดู
ราคาก็กลางๆ อยู่ระหว่างอู่เบี้ยถูก กับ อู่ประกันห้าง

ผมเคยเอารถไปทำพวกอู่เบี้ยถูก ทำรอบคัน 2-3 หมื่นนี่
งานออกมาค่อนข้างหยาบ แต่ก็หยวนๆไป เพราะรถที่เอาเข้าไปทำ ก็เก่าและไม่ค่อยได้ขับแล้ว
ทีนี้ผมจะเอารถคันใหม่ที่ใช้ประจำไปทำ ก็ไม่อยากเสี่ยง
กลัวเสียตังค์ทำไป สุดท้ายไม่จบ ต้องย้ายไปแก้ที่อื่นอยู่ดี

จริงๆผมก็สงสัยว่า อู่เบี้ยห้างแพงๆอย่าง SBrand หรือ Dr.Auto
ว่างานมันจะสุดยอดขนาดไหน
แต่พอถามราคาไป ทำเอาคิดหนักเหมือนกัน
เพราะตอนนี้เป็นประกัน2+ ต้องจ่ายเองทั้งหมด