ผู้เขียน หัวข้อ: c350e 330e จุกจิก ปัญหาเยอะจริงเหรอครับ เห็นวิ้งเยอะเหมือนกัน  (อ่าน 15468 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
สนใจ 2 คันนี้ แต่มีหลายคนทักว่าไม่ดี  ผมเห็นวิ้งเยอะอยู่เหมือนกัน   อีกอย่าง 2 คันนี้ ใกล้เปลี่ยนโฉมแล้วใช่ไหมครับ  คันไหนจะเปลี่ยนก่อน  รอได้ถึงปลายปี ไม่รู้จะทันโฉมใหม่หรือเปล่า

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้าไม่ใช้ hybrid  ก็คงไม่ได้ใช้ เพระามีขายแบบเดียว

สิ้นปียังไม่เปลี่ยนโฉม ทั่งคู่

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
คันที่ไม่มีปัญหาก็มี เเต่คันมีปัญหาก็เยอะ ถ้าไม่ใช่เเบรนด์ benz คงขายไม่ได้หรอกครับ ถ้าต้องชื้อเเล้วเสี่ยง ผมขอผ่านเเต่ถ้าเป็นดีเซลหรือเบนซิลล้วนอันนี้น่าเล่นเลยเเต่เห็นข่าวนานเเล้วไม่มาสักที

ออฟไลน์ XyteBlaster

เบนซ์ face lift ตปท แล้ว  น่าจะเข้าไทยปลายปีนี้ครับ
ส่วน bmw  เป็น model change  ตปท ปลายปีนี้ เข้าไทย ต้นปีหน้าครับ

ส่วนเรื่องปัญหา ไม่ทราบครับ ไปสิงในคลับน่าจะได้ข่าวอยู่นะครับ

• **
ตอนนี้กลายเป็น taxi ไปแล้ว รอดูสักระยะจะทนแค่ไหน  ปลายปีค่อยว่ากันอีกที ถ้ามีรุ่นใหม่ออกมา ก้อจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นหละครับ

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ใช้ 330e อยู่ยังไม่เจอปัญหาอะไรหนักๆครับ
ปัญหาที่คนในกลุ่มเจอกันก็จะมี
- เสียงยางเบียดกับขอบประตูแต่แก้แล้วหายขาดโดยการติดเทปกาว3M
- หน้าจอขึ้น drive train ใช้โหมดไฟฟ้าไม่ได้ เพราะแบตลูกเล็กหมด(ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นตัวCBUที่ทยอยเป็นกัน) แก้โดยการเปลี่ยนแบตแล้วหายเป็นปกติครับ
แต่ส่วนมากจะปวดหัวเกี่ยวกับการเสียเงินแต่งรถมากกว่าครับ5555
ส่วนอีกค่ายต้องขอไม่พูดถึงแล้วกันครับเพราะไม่ได้ใช้ :-X
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ AkE

เรื่องปัญหาผมไม่แน่ใจคนรอบตัวที่ใช้ก้เงียบอยู่นะครับ c จะยังไม่เปลี่ยนเร็วๆนี้อย่างน้อย2ปีครับ ส่วน 3 ปีหน้าก้มาแล้วคับ ถ้าซื้อc เอาเลยคับแต่ถ้า3 รอปีหน้า เรื่อง hybridผมว่าไม่เท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ D Water Law

c350e FaceLift ซึ่งเป็นไมเนอร์เชนจ์ น่าจะมาปลายปีนี้  ถ้าซื้อตัวเก่าตอนนี้ คงได้ส่วนลดเยอะอยู่ครับ

แต่ถ้าไม่รีบจะรอตัวใหม่ดูก็ได้ครับ บางกระแสบอกว่าจะมีรุ่นที่เป็นดีเซลล้วนด้วย  แล้วก็ไฟหน้าใหม่ตัว FaceLift มันสวยดีครับ 

ส่วนโมเดลเชนจ์เลย คงปี 2021 มั้งครับ

ออฟไลน์ bingoman

C350e มีปัญหาจริงช่วงแรกๆ  ญาติผมก็มีปัญหาทำเรื่องเคลมหลายเดือนเลย

ส่วน 330e ไม่เคยเจอว่ามีปัญหานะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
c350e รถอยู่ในประกันเวลาเสียยกเข้าศูนย์เจ้าของไม่มาโพสท์ให้รู้กันเท่าไหร่ พลังรักในแบรนด์สูง บ้างก็ไม่รู้สึกว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ บ้างก็หน้าบาง บ้างก็ไม่เคยคิดจะแชร์ให้คนอื่นรู้ รถยิ่งแพงเจ้าของไม่ค่อยจุกจิกกับโลกโซเชียลหรอกครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าถ่ายรูปรถตัวเองขึ้นยานแม่แล้วบ่นว่ารถพัง

ออฟไลน์ brownie

ตอนนี้ c350e ยังไม่มีคันไหนหมดประกัน3ปีเลยสักคัน
เลยยังไม่มีคนพูดถึงราคาอะหลั่ยและค่าซ่อมแบบจริงๆจังๆ ต้องรอปีหน้าถึงจะเริ่มหมดประกัน
ถึงตอนนั่นคงเริ่มได้ยินคนพูดถึงราคาพาร์ทโหดๆ พวกโช๊คถุง แบตไฮบริต กันบ้าง

• **
หรือว่า เอาน้ำมันอย่างเดียว แต่เป็นดีเซล  คงจะเหลือตัวเลือกแค่ 320d  อย่างเดียว  ตราดาวไม่มีเครื่องดีเซลอย่างเดียว ที่ราคาใกล้เคียงกันนี้  น่าจะสบายใจกว่าเยอะ ไม่อยากขึ้นยานแม่

ออฟไลน์ SM.

นายผมเพิ่งถอย e350e มา ยังไม่มีปัญหาอะไร

แอบมองอยู่เหมือนกัน จะเป็นอะไรบ้างมั๊ย

ออฟไลน์ tu

• **
ผมถอย e350e ออกมา กลัวจุกจิกไหม กลัวนะ เลยตัดปัญหาซื้อ ประกันกับservice 5 ปีไปเลย จะได้ใช้อย่างสบายใจ