ผู้เขียน หัวข้อ: Civic 1.5 hatchback turbo ตอนนี้ยังมีปัญหาอะไรอยู่ไหมครับ  (อ่าน 5502 ครั้ง)

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
สนใจซื่อ Civic 1.5 hatchback turbo ตอนนี้ปัญหาต่างๆยังคงมีอะไรบ้างครับ 
เดิมใช้ 3 BL พอมาเจอ condition นี้ ส่วนลด สามหมื่น ฟรี ป.1 ฟิลม์ ดอก 1.89 ชักเริ่มเป๋ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: Civic 1.5 hatchback turbo ตอนนี้ยังมีปัญหาอะไรอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 15:02:48 »
สนใจซื่อ Civic 1.5 hatchback turbo ตอนนี้ปัญหาต่างๆยังคงมีอะไรบ้างครับ 
เดิมใช้ 3 BL พอมาเจอ condition นี้ ส่วนลด สามหมื่น ฟรี ป.1 ฟิลม์ ดอก 1.89 ชักเริ่มเป๋ครับ

ขอบคุณครับ

ญาติผมก็ได้มา 40,000 ครับ ขับชิว สบายๆ ช้าก็ประหยัด กดก็พุ่ง

ออฟไลน์ Karn2002

• Jr. Member
  • **
Re: Civic 1.5 hatchback turbo ตอนนี้ยังมีปัญหาอะไรอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 17:58:03 »
ใช้มาหนึ่งปีหนึ่งเดือนครับ ส่วนตัวไม่เจอปัญหาอะไรเลย ในกลุ่ม FB ปัญหาที่พบบ่อยก็แบตเสื่อมไว หลายคันไม่เกินปีก็ไปแล้ว นอกนี้ที่เจอกันก็มีเรื่องเซ็นเซอร์บ้าง หนูกัดสายไฟบ้าง กล่อง ecu บ้าง เหมือนมีแรคพวงมาลัยด้วยถ้าจำไม่ผิด แต่เป็นส่วนน้อยครับและได้รับการแก้ไขจบ ปัญหาที่คุยกันขำๆในกลุ่มตอนนี้คือต้องวิ่งเข้าร้านแต่งรถบ่อยจัง  ;D