ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda HR-V Minorchange เปิดตัวก่อน 27 มิถุนายน นี้ เพิ่มรุ่น RS - สีแดงมุก //  (อ่าน 10839 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda HR-V Minorchange เตรียมเปิดตัวก่อน 27 มิถุนายน นี้
มีให้เลือก 3 รุ่นย่อย E / EL / RS เพิ่มสีแดงมุก Passion Red Pearl,
ระบบช่วยเบรก CBAS, LaneWatch ฯลฯ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/honda-hr-v-minorchange-debut-27-june-thailand/

* ภาพหน้าตรงของ Honda HR-V Minorchange จาก Honda ประเทศไทย อย่างเป็นทางการ

ออฟไลน์ bubball

อยากได้ LaneWatch มาใส่ตัวเก่าจัง  :-X

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
อยากได้ LaneWatch มาใส่ตัวเก่าจัง  :-X

แปลงได้มั้ยครับ น่าใช้มาก

ยี๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
น่าเกลียดมาก แอบลดเสปคล้อตัว RS เมืองนอกได้ 18  (225/50/R18 ))มาไทยทำเนียน เหลือ 17 แต่ลายเหมือนเมืองนอก
หลอกคนไม่เล่นรถได้เนียนๆเลย.  แหวะ. หมดรมย์. อุส่าห์. ลุ้นตัว RS น่าจะเจ๋งเป้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2018, 18:32:32 โดย Xyclop »

คิดว่าน่าจะได้นะครับ แต่ศูนย์อาจจะไม่ทำให้ คงได้แค่เบิกอะไหล่แล้วไปทำร้านข้างนอกเอา และราคาน่าจะแรงอยู่ (อันนี้เดานะครับ)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

น่าเกลียดมาก แอบลดเสปคล้อตัว RS เมืองนอกได้ 18  (225/50/R18 ))มาไทยทำเนียน เหลือ 17 แต่ลายเหมือนเมืองนอก
หลอกคนไม่เล่นรถได้เนียนๆเลย.  แหวะ. หมดรมย์. อุส่าห์. ลุ้นตัว RS น่าจะเจ๋งเป้ง

ไม่รู้ว่าเเอดพิมผิดหรือเปล่า ถ้าจะลงทุนลดขนาดล้อที่เป็นสเป็คสากลเพี่อลดต้นทุนนิดๆหน่อยๆมาขายในไทยนี่ สุดยอดฮอนด้าไทยเลยนะ

ล้อ 16 อยู่ใน E,S

ล้อ 17 ใน EL

ล้อ 18 RS

เดานะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2018, 18:56:01 โดย .. »

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
Minor Honda ปกติเปลี่ยนไฟหน้าชุดกันชน ลายล้อ เพิ่มอุปกรณ์เสริม ตามมาตรฐาน

ไม่รู้ว่าเเอดพิมผิดหรือเปล่า ถ้าจะลงทุนลดขนาดล้อที่เป็นสเป็คสากลเพี่อลดต้นทุนนิดๆหน่อยๆมาขายในไทยนี่ สุดยอดฮอนด้าไทยเลยนะ

เดานะ

ของเดิม EL เป็น 16 ครับ ไม่ใช่ 17
และส่วนตัวเดาว่าตัวใหม่ก็คงให้แค่ 17 นั่นแหละ

ออฟไลน์ Kendow

รถคลาสนี้ แต่ละรุ่นดูมีคุณลักษณะที่ชัดเจนแตกต่างกันไป แต่ละรุ่น
พ่อบ้านใจกล้าไม่กล้าไม่รู้ ชอบภายในกว้างๆ ไปเอชอารืวี
รถตลาด หน้าตา ช่วงล่าง ออพชั่น ที่ดูไม่ตลาด ไปซีเอชอาร์
คนขับมันส์ คนนั่งช่าง... ไปซีเอกซ์สาม
รู้ว่าเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง ไปเอ็มจีแซดเอส
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Mos37257

ไปเห็นตัวจริงที่ญี่ปุ่น สีเเดงไม่รู้สีเดียวกันไหมจอดต่อกับตัวเก่า ตัวใหม่สวยลงตัวกว่าเเต่ล้อ18 ถ้าไทยได้ล้อ17จริง ก็น่าเสียดายนิดๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

เดานะ

ของเดิม EL เป็น 16 ครับ ไม่ใช่ 17
และส่วนตัวเดาว่าตัวใหม่ก็คงให้แค่ 17 นั่นแหละ
EL ตัวท้อปเดิม เป็น 17 นะครับ ไม่ใช่ 16
16 จะเป็น S กับ E หนิครับ ส่วน E-limitedกับ El ซึ่งท้อปสุดจะเป็น 17
ล่าสุดสเปคที่เซล ส่งมา 17  นิ้วทุกรุ่นครับ ส่วนรุ่นท้อปลายเดียวกะญี่ปุ่นเลย
เพิ่มเติม กล้อง Lanewatch มีตัว EL กะ Rs ครับ
ระบบช่วยเบรก มีแค่ตัว RS ครับ
หลังคากระจก มีให้ในรุ่น RS ครับ
จอ ตัวต่ำสุดเป็น 6.8 นิ้วน่าจะจอเดียวกับซิตี้ ส่วนตัวEL กะ RS จอ 7 นิ้ว เห็นเซลล์บอกว่าจอเหมือน Civic นะครับ
ไฟหน้า Full Led มีในตัว EL กะ RS ครับ
ระบบ Walk away มีในตัว ELกะ RS ครับ
ถุงลมในตัว E 4 ใบ ส่วน EL กะRS มี 6 ใบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2018, 19:53:59 โดย Baby Driver »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Kendow

เดานะ

EL ตัวท้อปเดิม เป็น 17 นะครับ ไม่ใช่ 16
16 จะเป็น S กับ E หนิครับ ส่วน E-limitedกับ El ซึ่งท้อปสุดจะเป็น 17
ล่าสุดสเปคที่เซล ส่งมา 17  นิ้วทุกรุ่นครับ ส่วนรุ่นท้อปลายเดียวกะญี่ปุ่นเลย
เพิ่มเติม กล้อง Lanewatch มีตัว EL กะ Rs ครับ
ระบบช่วยเบรก มีแค่ตัว RS ครับ
หลังคากระจก มีให้ในรุ่น RS ครับ
จอ ตัวต่ำสุดเป็น 6.8 นิ้วน่าจะจอเดียวกับซิตี้ ส่วนตัวEL กะ RS จอ 7 นิ้ว เห็นเซลล์บอกว่าจอเหมือน Civic นะครับ
ไฟหน้า Full Led มีในตัว EL กะ RS ครับ
ระบบ Walk away มีในตัว ELกะ RS ครับ
ถุงลมในตัว E 4 ใบ ส่วน EL กะRS มี 6 ใบครับ
ถ้าตัว RS ได้ล้อ 17 นิ้ว แต่ได้เครื่องเสียงจากซีวิค ผมรับได้นะ ว่าแต่คานกันกระแทกกันชนหลัง ตัว MC มายังเอ่ย? รถคันเป็นล้านไม่มีคานนี้ ขำกลิ้งเบยนะ 555
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ว่าแต่ลำโพงชุดหลังเหมือนเดิมรึป่าว เสียงนี่อย่างกับวิทยุบ้านหม้อ ต่างกับลำโพงชุดหน้าลิบลับ

เข้าใจว่าถ้าล้อ 18 ตามเมืองนอก มันต้องใช้ชุดช่วงล่างที่พิเศษกว่าตัวปกติ เช่น สปริง โช้ค ใหญ่ขึ้น แข็งขึ้น บูช ตัวใหญ่ขึ้น ต้นทุนเเพงขึ้น
   แต่อนิจจา ที่นี่ประเทศไทย. เอามันแบบง่ายๆๆ อย่างงี้เเหละ คนไทย 99% ที่ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ มันไม่รู้เรื่องหรอก เอาฟิวเจอรบอร์ดมาติด ถ้าเป็นส่วนที่มองไม่เห็นก้อใช้ได้เเระ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เข้าใจว่าถ้าล้อ 18 ตามเมืองนอก มันต้องใช้ชุดช่วงล่างที่พิเศษกว่าตัวปกติ เช่น สปริง โช้ค ใหญ่ขึ้น แข็งขึ้น บูช ตัวใหญ่ขึ้น ต้นทุนเเพงขึ้น
   แต่อนิจจา ที่นี่ประเทศไทย. เอามันแบบง่ายๆๆ อย่างงี้เเหละ คนไทย 99% ที่ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ มันไม่รู้เรื่องหรอก เอาฟิวเจอรบอร์ดมาติด ถ้าเป็นส่วนที่มองไม่เห็นก้อใช้ได้เเระ
อันนี้จริง 55555 ถ้าเพิ่มพวกนั้นราคาเพิ่มเกือบแสนแน่นอน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Arm

ล้อ 16 อยู่ใน E,S

ล้อ 17 ใน EL

ล้อ 18 RS

เดานะ

ปกติของฮอนด้าไทยหนิครับ พอไมเนอร์แล้วชอบตัดออก  ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Magl

ก็ไม่ต่างจาก chr หรอกครับ เมืองนอกได้ 18 นิ้ว โตโยต้าบอกว่าคนไทยชอบแต่งล้อ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดีเลยให้ล้อ 17 ลายธรรมดา อีกอย่างล้อ 18 มันทำให้ผ่านข้อกำหนดยากละมั้ง

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member

ถ้าเทียบกับเคสของ C-HR การใส่ล้อโตขึ้น อาจจะทำให้มีผลต่อตัวแปรที่ส่งผลถึงภาษีสรรพสามิตร ทำให้ราคาดีดขึ้นไปอีกก็เป็นได้

ออฟไลน์ akewizard

เรื่องล้อแม็กซ์  ผมยังจำกรณีของ Audi TT ได้อยู่ ที่เอาล้อ 5 ก้านอ้วนๆลายเชยๆสีบรอนซ์เงินมาเป็นล้อติดรถ
บ้างก็ว่าลดต้นทุน บ้างก็ว่าคนมีเงินซื้อรถระดับนี้ไม่สนใจเรื่องล้อเพราะยังไงก็เอาไปเปลี่ยนล้อใหม่

จนเหตุผลจริงๆมารู้เอาทีหลังว่า เพื่อให้ทำค่า CO2 ผ่านเกณท์ของสรรพสามิต จะได้ไม่ต้องเสียภาษีแพง

กรณี HRV ผมเดาว่าคงคล้ายๆกัน ถ้าใส่ล้อใหญ่ขึ้น หนักขึ้น ช่วงล่างก็ต้องเปลี่ยน (เออ...อันนี้เกี่ยวกับกับเรื่องต้นทุน)
และเรื่องใหญ่คืออัตราสิ้นเปลืองกับค่า CO2 มีการเปลี่ยนแปลงแน่ ซึ่งจะมีผลกับอัตราภาษีและราคารถไม่มากก็น้อยครับ

ออฟไลน์ Devil13

เดานะ

ยาง SUV 17 เปลี่ยนทีราคานี้โหดเอาเรื่องนะ
ถ้า 18 เกรดดีๆนี้จะเปลี่ยนทีต้องคิดแล้วคิดอีกเลยนะ

ออฟไลน์ Polonium

HRV เดิมได้ล้อ 17 ทุกรุ่นย่อยครับ แค่ว่ามันคนล่ะลาย ตัวล่างได้ห้าก้านใหญ่ๆ ตัวทอปได้ล้อทูโทนดำเงิน

ก็ไม่ต่างจาก chr หรอกครับ เมืองนอกได้ 18 นิ้ว โตโยต้าบอกว่าคนไทยชอบแต่งล้อ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดีเลยให้ล้อ 17 ลายธรรมดา อีกอย่างล้อ 18 มันทำให้ผ่านข้อกำหนดยากละมั้ง

อันนี้มันเปิดตัวใหม่ จะเผยไต๋นิดเดียว ก้อไม่ใช่เรื่องแปลก ที่ลองเชิงให้ล้อ 17
แต่ hrv นี่มัน mc นะ. แถมบอกว่าเปนรุ่น RS อีก
แต่เปน RS จำแลง.  หมดรมย์

ออฟไลน์ Mp4_007

Option ก็ยังน้อยกว่า chr อยู่นะ มีดีกว่าที่เบาะหลังแค่เนี้ย นี้อุตส่าเลื่อนเปิดตัวมาแล้วนะ ได้แค่นี้เอง ราคาเดาว่าเพิ่มแน่ๆ ตัว rs ราคาน่าจะเท่ากับ chr hv hi

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

แบ่งๆให้ค่ายอื่นเกิดบ้างไรบ้างเนอะ ขายดีมานานละนี่

ออฟไลน์ SM.

ผมว่า MC มาก็ยังแย่งที่ 1 มาไม่ได้ ส่วนจะแย่งที่ 2 จาก ZS ได้หรือเปล่า ยังไม่แน่ใจเลย

ออฟไลน์ Boyja

Option ก็ยังน้อยกว่า chr อยู่นะ มีดีกว่าที่เบาะหลังแค่เนี้ย นี้อุตส่าเลื่อนเปิดตัวมาแล้วนะ ได้แค่นี้เอง ราคาเดาว่าเพิ่มแน่ๆ ตัว rs ราคาน่าจะเท่ากับ chr hv hi

คิดเหมือนกันครับ ตอนแรกจะเปิดตัวมีนา จนมาถึงมิถุนายน ก้อยังไม่ทำให้ว้าวเท่าไร อย่างไรก็ดีไหนๆ ก้อ MC แล้วปัญหาต่างๆ ที่เจอๆ กันคงไม่มีแล้วนะครับ Honda!!

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง

คิดว่าน่าจะได้นะครับ แต่ศูนย์อาจจะไม่ทำให้ คงได้แค่เบิกอะไหล่แล้วไปทำร้านข้างนอกเอา และราคาน่าจะแรงอยู่ (อันนี้เดานะครับ)

ผมเล็งๆอยู่เหมือนกัน อยากได้ Lanewatch เท่าที่ได้ข้อมูลจากร้านที่ผมเคยเอารถไปทำเครื่องเสียงมา ต้องเป็นจอตัว 2015 กับจอ CRV G4 MC แบบที่รถผมติด ถึงจะต่อได้ ถ้าเป็น 2016 (จอเล็ก) รู้สึกว่าจะต่อไม่ได้ ต้องเปลี่ยนจอ ส่วนราคา เลยเห็นราคาเขาติด Civic FC,FK รู้สึกจะประมาณ 22,000 บาท ครับ แต่ของ Civic ได้ Navi แบบตัว RS มาด้วย เดาว่า HRV ราคาน่าจะไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง