ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 16 มิถุนายน 2018  (อ่าน 3389 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/1579336992175512/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2018, 12:58:26 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ pluem

• Newbie
  • *
ขอสอบถามว่า mazda cx5 , honda crv , bmw x3 , volvo xc60 , benz glc ช่วงเรียงลำดับช่วงล่วงกับฟิลลิ่งการขับขี่หน่อยครับ . ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Ford Everest MC ตัว 2.0 Bi ตัว Top ที่กำลังจะเปิดตัว ได้เครื่องยนต์ เดียวกันกับกับ Ford Ranger Raptor แล้ว ส่วนของ เรือนไมล์, Paddleshift และก็โหมด Terrian Management  จะได้เหมือน Ford Ranger Raptor ไหมครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ขอแสดงความยินดีกับพี่เมธีด้วยครับ

คำถามนะครับ
Trend รถ Crossover จะยังอยู่ไปอีกสักกี่ปีครับ แล้วตลาด D segment Sedan กับ Wagon จะกลับมาได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2018, 14:17:46 โดย หมีขับสี่ »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ข่าวคราว Jazz ตัวใหม่เป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ urangutang

พอดีกำลังสนใจ Ford focus MKIII 1.5turbo เห็นตอนนี้มีแคมเปญ 999,000 บาท+ประกันชั้น1

ตามอ่านรีวิวมีแต่คนบอกว่าช่วงล่างดีกว่า mazda3 แต่เห็นมีข่าวว่า ford thailand จะไม่ทำตลาด focus ต่อแล้ว

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
คำว่า"แฟตทอค"คืออะไรครับ? เห็นพูดตอนบอกสเปกรถในเดอะคลิป
และ รถที่ทำสีโครเมียม ทอง เงิน ผิดกดหมายมั้ยครับ?

ออฟไลน์ ArmTuaDum

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ Accord G9 อยู่ครับ ถ้าใช้งานไปนานๆจะมีปัญหาจุกจิกหนักๆบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2018, 14:01:55 โดย ArmTuaDum »

ออฟไลน์ Arm

เป็นไปได้ไหมครับที่ค่ายรถจะปรับปรุงช่วงล่างและการขับขี่ในทุกๆการ MC

เนื่องจากผมไปทดลองขับ Altis Esport MC ที่ toyota driving experience park แล้วเทียบกับตัวก่อน MC เหมือนจังหวะจับเบรคกับช่วงล่างดีขึ้น
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Tatar

• Newbie
  • *
ปัจจุบันใช้ Accord G8 2.0 ก็พอใจในระดับนึง..
ตอนนี้กำลังคิดจะเปลี่ยนเป็น CR-V G5 2.4 EL
อยากทราบว่า... ถ้าเปรียบเทียบเรื่อง สมรรถนะรถ
ฟิลลิ่งการขับ ความมั่นใจ จะต่างกันขนาดไหนครับ
(ไม่เคยขับรถแบบ SUV มาก่อน)

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ภายในisuzuในอนาคตจะหรูเทียบเท่าพวกฟอร์ดได้รึป่าวคับ เพราะรถขายดีขนาดนี้น่าจะปรับรายระเอียดให้ดูดีขึ้นตามยอดขาย

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คผมอยากทราบว่า chr 1.8 เบนซิน กับ HRV minor change ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เน้นการขับขี่ ค่าบำรุงรักษาไม่แพง
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ Nutkung2536

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ Honda Accord 2018 มีข่าวว่าจะมีเครื่อง 2.0T นี่จริงไหมครับ และพอจะคาดเดาช่วงเวลาเปิดตัวจากแหล่งข่าวของพี่จิมมี่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

ทำสีรถใหม่ทั้งคัน ตอนขายราคาตกเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
รบกวนเรียงลำดับความสบายของเบาะเเถว 3 ของรถ ppv จากสบายมากไปน้อยหน่อยครับ

ออฟไลน์ lorenzo

toyota rush กับ daihatsu terios ต่างกันอย่างไร ยอดขายที่อินโด ใครดับใครดังครับ จะคล้าย ranger กับ bt 50 มั้ย ยินดีล่วงหน้ากับพี่เมธีด้วยครับ

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
1. บีเอม e90 ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคที่ศูนย์ จำเป็นต้องเปลี่ยน สายเซนเซอร์ ผ้าเบรค หรือไม่ครับ
2. ถ้าเปลี่ยนร้านข้างนอก มียี่ห้อแนะนำไหมครับ