ผู้เขียน หัวข้อ: Michelin Primacy 3st นี่เด่นเรื่องทนทาน กับกว่ายางจะดังหรือแข็ง นานไหมครับ  (อ่าน 4529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Michelin Primacy 3st นี่เด่นเรื่องทนทาน กับกว่ายางจะดังหรือแข็ง นานไหมครับ

ใช้นานสุด กี่กิโล แล้วเริ่มแข็งที่กิโลไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AkE

ทนอะนานจริงคับ 60000 วิ่งได้สบายแต่ดังสนั่นนะครับหลัง 35000 ก้ดังมากแล้วและการเกาะถนนก้ไม่ใช่เรื่องเด่นของรุ่นนี้อยู่แล้วพอดอกแข็งยิ่งอาการหนัก

ออฟไลน์ bingoman

ที่สังเกตใช้มาเกือบ2 ปี

หน้ายางยังนุ่ม แต่มันนุ่มเหนียวๆ ไม่ค่อยธรรมชาติเท่าไร และเห็นบางคันใช้มา 4 ปี ยังนุ่มกว่ายางอย่าง Potenza S001 ที่ผมใช้มาแล้ว4 ปีเลย

ส่วนเรื่องความดัง ก็ไม่ได้ดังน่าเกลียดอะไร  เชื่อว่าทนทานมากๆ ใช้ไปยางแทบไม่สึก  ไม่รู้จะเรียกว่าดีดีมั้ย  แต่ไม่ได้ปลาบปลื้มเท่าไร เพราะสมรรถนะงั้นๆ มากๆ ครับ

ออฟไลน์ CNX

3st ใช้กับFiesta 4ปี ระยะทางเกิน80,000กม.
พอใจมากครับ เสียงไม่ดัง นุ่มพอประมาณ
ขับแบบปกติ ทางเรียบ เที่ยวดอยเหนือ อ่างขาง อินทนนท์ แม่กำปอง เป็นประจำทุกสัปดาห์ ช่วงหน้าหนาว

Latitude Tour ใช้กับCRV 5ปี ระยะทาง100,000กม.
ดอกยางสึกเหลือ2มม. ก็ยังนุ่ม เงียบ เช่นกัน
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ rotaryman

ใช้มา 2 ปีครึ่ง ยางยังนิ่มอยู่ครับ ประทับใจ  :-*

ออฟไลน์ bobbyroll

• Jr. Member
  • **
ทนจริงๆ ครับ ผมได้ถึง 60,000 กม. แต่เปลี่ยนก่อน เพราะต้องขับทางไกลมาก เป็นยางดีเสมอต้นเสมอปลายครับ

ออฟไลน์ Staples

ขอบคุณทุกความเห็นครับ :)

ออฟไลน์ johnlee

ผมใช้มา 1 ปี ครึ่ง  ยังปกติครับ ความเงียบเป็นรอง ไพรมาซี่แอลซี

ส่วนรุ่นเก่า แอลซี ผมใช้ได้ 7 หมื่นโล สบายๆ  มีคนซื้อต่อไปก็ยังใช้จนทุกวันนี้ 8 ปีแล้วมั้ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ผมใช้ไป 60K กม ไม่มีปัญหาไดๆ แต่เปลี่ยนไปตามรอบครับ ผมพึ่งเปลี่ยนไปใช้ pilot sport 4 เมื่อปีที่แล้วตอนนี้ครบปีพอดี ครับ