ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาปั้มคาลเท็กซ์ ที่มีเบนซิน95 ย่านพระราม3คับ  (อ่าน 5906 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ปกติผมจะเติม เบนซิน95ประจำที่ปั้มคาลเท็กซคับ หลายปีก่อน ผมเติมปั้มคาลเท็กซ์ฝั่งตรงข้าม ทางขึ้น สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม เติมมาได้หลายปีเหมือนกันแล้วก็ปิดกิจการไป
ปัจจุบันผมเติม เบนซิน95ตรง คาลเท็กซ์ เลยเซ็นทรัลพระราม3มาหน่อย
วันนี้ว่าจะขับเข้าไปเติมสักหน่อย ปั้มคาลเท็กซ์ที่อยู่เลย เซ็นทรัล มาก็ปิดกิจการไปอีก
เลยไม่รู้จะหา ปั้มคาลเท็กซ ที่มีจำหน่ายเบนซิน95ที่ไหนหละคับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: ตามหาปั้มคาลเท็กซ์ ที่มีเบนซิน95 ย่านพระราม3คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 06:47:33 »
หาาาา ปิดแล้วเหรอครับ???

ก่อนหน้านั้นเป็นเชล เพิ่งมาเปลี่ยนเป็นคาลเท็กได้สักพักใหญ่ๆ

แล้วตรงนราฯ ที่จะออกไปสาทรยังอยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้

ตะก่อนผมก้อคนพระราม3

แต่ย้ายมาบางมดได้ 10ปีแล้ว
ก็ยังทำงานตรงนางลิ้นจี่ครับ

อ้อแล้วคาลเท็กส์ตรงฝั่งก่อนเลี้ยวขึ้นอุตสาหกรรมยังอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ที่อยู่ข้างๆแบ้งค์กสิกรน่ะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ตามหาปั้มคาลเท็กซ์ ที่มีเบนซิน95 ย่านพระราม3คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 06:48:59 »
ถ้ายอมมาไกลจากเซ็นทรัลหน่อย ตรงถนนสาทรฝั่งมุ่งหน้าสวนลุม เลยศูนย์มิซซู ไปนิดนึง มี Caltex อยู่ครับ ปั๊มพึ่งปรับปรุงใหม่ ถ้าจำไม่ผิด มี 95 ขายนะครับ E20 ของ Caltex ที่หายากมากๆ ปั๊มนี้ยังมีขายเลย เดี๋ยวขอเช็คอีกรอบแล้วจะคอนเฟิร์มให้ ส่วนย่านพระราม 3 ยังนึดไม่ออกอ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 07:12:53 »
รถคุณพ่อผมเติมที่Susco ถนนพระราม3 ก่อนถึงธนาคารกรุงศรีอยุธยา หรืออีกปั๊มบนถนนนราธิวาส เลี้ยวจากถนนพระราม 3 อยู่ซ้ายมือเลยโชว์รูมมาสด้านิดนึงครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 07:28:30 »
ถ้ายอมมาไกลจากเซ็นทรัลหน่อย ตรงถนนสาทรฝั่งมุ่งหน้าสวนลุม เลยศูนย์มิซซู ไปนิดนึง มี Caltex อยู่ครับ ปั๊มพึ่งปรับปรุงใหม่ ถ้าจำไม่ผิด มี 95 ขายนะครับ E20 ของ Caltex ที่หายากมากๆ ปั๊มนี้ยังมีขายเลย เดี๋ยวขอเช็คอีกรอบแล้วจะคอนเฟิร์มให้ ส่วนย่านพระราม 3 ยังนึดไม่ออกอ

ที่สาทรยังมีครับ
ปั๊มใหญ่กว่าสมัยก่อน

ถ้าไม่ใช่ caltex แถวพระราม 3มี ปตท
ใกล้แยกท่าน้ำสาธุ มี 95อยู่ช่องในสุด
อยู่ถัดจากสัดดอกไม้ และ ธ กรุงเทพ มานิดนึง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 07:31:54 »
รถคุณพ่อผมเติมที่Susco ถนนพระราม3 ก่อนถึงธนาคารกรุงศรีอยุธยา หรืออีกปั๊มบนถนนนราธิวาส เลี้ยวจากถนนพระราม 3 อยู่ซ้ายมือเลยโชว์รูมมาสด้านิดนึงครับ

เติมsuscoแล้ว มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
ช่วงsusco พระราม 3 เปิดใหม่ๆ เข้าไปเติมสักครั้งสองครั้ง เจอว่ามีละอองน้ำเข้าไปในระบบ หัวเทียนสีประหลาดไปจากปกติ  ช่างเขาว่างั้น
แล้วทักมาว่า ไปเติมอะไรที่ไหนมา  ปล รถเก่าไม่ใช่หัวฉีดหนะครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 08:01:33 »

เติมsuscoแล้ว มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
ช่วงsusco พระราม 3 เปิดใหม่ๆ เข้าไปเติมสักครั้งสองครั้ง เจอว่ามีละอองน้ำเข้าไปในระบบ หัวเทียนสีประหลาดไปจากปกติ  ช่างเขาว่างั้น
แล้วทักมาว่า ไปเติมอะไรที่ไหนมา  ปล รถเก่าไม่ใช่หัวฉีดหนะครับ
เหรอครับ ที่เติมมากับAlphardโฉมปัจจุบันก็ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 09:14:50 »
อ้าว ปิดแล้วหรือครับ เพิ่งขับผ่านเมื่อวาน ไม่ได้สังเกตเลย
เติม esso หรือ shell ตัวพิเศษก็ได้ครับ แจ่มอยู่  8)

ออฟไลน์ KaIaK118

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 11:19:05 »

โดนเหมือนกันครับ เจอละอองน้ำ เครื่องกระตุกมาก แต่หลายปีมาแล้ว สมัยเปิดใหม่ๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 12:48:09 »

โดนเหมือนกันครับ เจอละอองน้ำ เครื่องกระตุกมาก แต่หลายปีมาแล้ว สมัยเปิดใหม่ๆ

Susco พระราม3ก่อนถึงกรุงศรี ที่เดียวกันเลยเหรอครับ

ผมโดนทักตอนปั๊มเปลี่ยนจาก ดาวมาเป็นsuscoใหม่ๆ หลังจากนั้นไม่กล้าเข้าอีก

ไม่รู้ช่างหาแพะ หรือมีอะไรปนจริงๆ
แต่แอบเชื่อ เพราะเขาทักหลังจากลองเติมไปไม่นาน แล้วทักยังกับตาเห็นว่า เติมน้ำมันที่เดิมมาปะ

ออฟไลน์ pungman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 13:01:59 »
ปั้มคาลเท็กซ์ ถนนจันทร์ มีเบนซิน95 ครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 14:02:52 »

Susco พระราม3ก่อนถึงกรุงศรี ที่เดียวกันเลยเหรอครับ

ผมโดนทักตอนปั๊มเปลี่ยนจาก ดาวมาเป็นsuscoใหม่ๆ หลังจากนั้นไม่กล้าเข้าอีก

ไม่รู้ช่างหาแพะ หรือมีอะไรปนจริงๆ
แต่แอบเชื่อ เพราะเขาทักหลังจากลองเติมไปไม่นาน แล้วทักยังกับตาเห็นว่า เติมน้ำมันที่เดิมมาปะ

susco ที่เลย ร้านอาหาร เสวย มาหน่อยอะครับ

ออฟไลน์ turbo lover

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 15:52:16 »
หาาาา ปิดแล้วเหรอครับ???

ก่อนหน้านั้นเป็นเชล เพิ่งมาเปลี่ยนเป็นคาลเท็กได้สักพักใหญ่ๆ

แล้วตรงนราฯ ที่จะออกไปสาทรยังอยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้

ตะก่อนผมก้อคนพระราม3

แต่ย้ายมาบางมดได้ 10ปีแล้ว
ก็ยังทำงานตรงนางลิ้นจี่ครับ

อ้อแล้วคาลเท็กส์ตรงฝั่งก่อนเลี้ยวขึ้นอุตสาหกรรมยังอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ที่อยู่ข้างๆแบ้งค์กสิกรน่ะ

คาลเท็กส ตรงก่อนเลี้ยวขึ้นสะพานวงแหวน ไม่มีเบนซินขายคับ

ออฟไลน์ Oata

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 20:41:59 »
แนะนำให้โหลด app CaltexStation ครับ บอกพิกัดว่าปั๊มอยู่ที่ไหน มีน้ำมันอะไร รวมถึงมีบริการอื่นใดในปั๊มด้วยครับ

ผมใช้ประจำเวลาหาปั๊ม Caltex ตอนไปตจว.

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 20:50:53 »
ผมคนสาธุ เติมเบนซินที่suscoก่อนถึงธ.กรุงศรี เห็นอีกที่ก็pttตรงวัดดอกไม้ครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 14:33:24 »
คาร์เท๊กซ์ เส้นกาญจนา ก็ไปอีกปั๊มแล้วละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 13:35:39 »
Caltex แถวพระราม  ผมยังไม่เคยสังเกตเห็นเลยจริงๆ ครับ - -

แต่น้ำมัน Susco เนี้ย โอเคเลยนะครับ ติดแค่ไม่มีบัตรสะสมแต้ม (หรือมีแต่ผมไม่ทราบ ฮ่าๆ)

ออฟไลน์ vasin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 16:31:17 »
ปั้มคาลเท็กซ์ ถนนจันทร์ มีเบนซิน95 ครับ

ถนนจันทน์ ครับ  ไม่ใช่  ถนนจันทร์