ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Official - ข้อมูลเบื้องต้น All NEW Suzuki Jimny เปิดตัวที่ญี่ปุ่น //  (อ่าน 8954 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Suzuki Jimny เปิดตัวแล้วที่ญี่ปุ่น มี 2 เวอร์ชั่น คือ Jimny /
Jimny Sierra ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ AllGrip 4×4 สำหรับแฟนๆชาวไทย
รอติดตามข่าวกันให้ดี !

อ่านข้อมูล และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-photo-all-new-suzuki-jimny/

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
โฉมนึงอยู่ยาวมากกก

สวย เท่ ลุย น่ารัก น่าเก็บมาก

ถ้าจะขายราคา8-9แสนในไทย ใส่เครื่องBooter Jet มาเลยดีกว่า + เกียร์MTให้เลือก

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
แวะเข้าไปดูราคาตัวเก่าที่อินโด
ราคา 200-250 ล้านรูเปีย

คิดเป็นเงินไทยก็ 47X.XXX - 58X,XXX บาท

ออฟไลน์ Auto

Jimny Sierra ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ AllGrip 4×4 สำหรับแฟนๆชาวไทย

แสดงว่าบ้านเรามีโอกาสได้ยลโฉมกันใช่ไหม

ออฟไลน์ Smith686

แวะเข้าไปดูราคาตัวเก่าที่อินโด

คิดเป็นเงินไทยก็ 47X.XXX - 58X,XXX บาท
ถ้าราคาเมืองไทยไม่เกินเจ็ดแสนน่าจะเห็นรถรุ่นนี้วิ่งกันเกลื่อนเลยล่ะ

ออฟไลน์ No Trespassing

สเปคบ้านเรา ขอแค่ 1.2 Dual-Jet แบบ Swift ใหม่ก็ได้ครับ 
ของเดิมคาร์บู 1.3 ลิตร 70 ม้า ก็วิ่งได้ 100 - 120 สบายๆ

แต่ขอชื่อคาริเบี้ยนกลับมาได้ไหม จะได้คุ้นหู
ชื่อมันจำฝังใจคนไทย อย่าเปลื่ยนเลยครับ

ออฟไลน์ Auto

สเปคบ้านเรา ขอแค่ 1.2 Dual-Jet แบบ Swift ใหม่ก็ได้ครับ 
ของเดิมคาร์บู 1.3 ลิตร 70 ม้า ก็วิ่งได้ 100 - 120 สบายๆ

แต่ขอชื่อคาริเบี้ยนกลับมาได้ไหม จะได้คุ้นหู
ชื่อมันจำฝังใจคนไทย อย่าเปลื่ยนเลยครับ
1.3 คาบู ของเดิม อืดและกินน้ำมันกระจายเลยนะครับ ไม่เกิน 10 กม / ลิตร

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ bubball

ถ้าจำไม่ผิด เด่วต้องมีตัว 4 ประตูออกมาด้วยนิ ตัวนั่นเหมาะจะเข้าไทยมากกว่านะ  :-X

ออฟไลน์ zeriw009

ผมขอเป็นลูกค้าอีกหนึ่งคน
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ขอ 5 ประตูเถอะ ชอบ G-Class แต่ชาตินี้คงไม่ได้ขับน่ะ

ออฟไลน์ H3T

Jimny Asian version
 K12B
 5MT / CVT
 2WD / 4WD
 เบาะผ้า
 ล้อกะทะ / อัลลอย 15
 ยาง 205/75R15
 Indonesia ckd

รถแบบนี้ช่วยทำสเปคตัวเริ่มต้นพื้นฐาน เพราะเจ้าของจะไปแต่งเอง หรือทำชุดแต่งศูนย์ให้เลือกซื้อก็ได้ กดราคาให้ได้อย่าเกิน 7 แสน

ตัวกลางก็เป็น CVT 2WD ราคา 7.5 แสน
 ตัวท็อป เพิ่มออปชั่นเข้าใจ ราคา 8 แสนต้น

2020 ปลายปีค่อยออกตัว 5 ประตูตามมา

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
พลาสติกดูราคาถูก แต่คิดว่าถ้าราคาออกมาสมเหตุสมผล น่าสนใจมากครับ เปนนีชคาร์

ออฟไลน์ mamaman

600000x1.2x1.07

7.7 แสน จบข่าว

ออฟไลน์ GOBBS

7.7แสนก็เอานะ ถ้าเป็น sierra ผมตั้งไว้ 8แสนตัวท็อป
.................
ประกอบอาเซียนเหอะ ... ยิ่งไทยยิ่งดี swift ตัวนี้ขายไม่ดีเท่าตัวก่อน เอาไลน์ประกอบมาประกอบเจ้านี่ ได้วันละ 20คัน(เดือนละ600คัน ขายทั้งอาเซียน)ก็ยังดีนะ
เจ้านี่ อายุตลาด 10-20ปี ถ้าประกอบขำๆ ปีละ 6พันกว่าคัน 10ปี 72000คัน  ถ้าอายุตลาด 15ปี ก็แสนคัน คุ้มยิ่งกว่าคุ้มนะ
อยากให้มองตลาดอินโดจีน ลาว กัมพูชาด้วยครับ หลายพื้นที่ถนนยังไม่ค่อยดี แล้ว off road ในตลาดก็มีแต่พวกราคาสูงทั้งนั้น
...............
ตัวรถ ok. หมด ขัดใจแค่พวงมาลัย ไหนๆจะเป็นรถอายุตลาดนานแล้ว ไม่น่าเอาพวงมาลัยสหกรณ์สวิฟมาใช้เลย ดูไม่เข้ากับแผงคอนโซล สี่เหลี่ยมหนะ
และถ้าถามผม ขาย 3ประตูแบบในนี้นั่นละ ขายเป็นรถสไตล์ไป กดราคาให้ได้ก็พอแล้ว
ถ้าจะขายรถ 5 ประตูยกสูง ผมมองว่าเครื่อง 1.2สวิฟไม่น่าจะพอ ถ้าเอาเครื่อง เออติก้ามาใช้แล้วถ้ามีขับสี่ด้วย ทะลุ 8แปดแสนไปไกลแน่ๆครับ
หรือถ้าทำแค่ขับสอง รถทรงต้านลมถ้าคันใหญ่ 5ประตูแล้วใช้ 1.2 ได้แข่งอัตราเร่งบ๊วยกับ ZS แน่ๆครับ...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ขอออกความเห็นตามประสา
ไม่ใช่แฟน รถประเภทนี้ ครับ

ถ้าไม่เห็นยี่ห้อ เหมือนรถจีนที่พยายามก๊อปปี้ Jeep

เมื่อเห็นยี่ห้อแล้ว ทำให้นึกถึงอารมณ์ คล้ายขี่ม้าในสมัย Suzuki Caribian เลย โยก สะเทือนซะ..

แต่ลุยป่าได้เจ๋งมากครับ รถเบา ติดหล่มอะไร ก็เอาขึ้นง่าย

พอมาเป็น จิมนี่ ขอให้นิ่มนวลขึ้น แต่คงประสิทธิภาพการลุย ได้เหมือนเดิมนะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อยากให้ตัดใจประกอบขายในไทยครับ

ทำเป็น Eco car เฟส 1 ใช้เครื่อง K12M ครับ

อยากได้ตัว 5 ประตูมากๆ ครับ

รำลึกความหลังครับ  ;D

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
ขอให้มาขายด่วนๆ เลยครับ พร้อมอุดหนุนสีครีมๆ เบจๆ มาก (ใช้ไปพลางๆ แก้ความอยากได้ G-Class) 555  :-* ขอ 1.0 BoosterJet Sierra 4x4 ด้วยครับ อยากได้รถชิคๆ ขับเล่น แบบไม่ถึงล้าน  ;D
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
มาไทย/อินโด ต้องตัวถัง5ประตูครับ ไม่งั้นความเสี่ยงสูงมาก
เพราะบ้านเราเน้นรถคุ้มค่า เอนกประสงค์ 3ประตูยังไม่ตอบโจทย์พอ สำหรับคนใช้ทั่วๆไป แม้ชอบรูปลักษณ์และ style แต่ถ้าใช้ซื้อจริงในราคาใกล้เคียงกับคู่แข่งที่เป็น ครอสโอเวอร์ 5 ประตู คงแพ้พวกนั้นหมด
3ประตูขายได้ สำหรับกลุ่มที่จะเอามาเป็นของเล่ย แต่ง ลุย สะสม ขับเล่น มีรถหลายคัน ซื่งกลุ่มเป้าหมายยังน้อยมากในบ้านเรา
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
สีครีมก็ได้ สีเขียวก็ได้ โอย สวยพี่สวย  :-X

ออฟไลน์ Ohmmypp

คิดถึงปาเจโร่คันเก่าที่บ้านเลยครับ ;D
JC TU #54

ออฟไลน์ mck

• Newbie
  • *
น่าใช้มากเหมาะกับถนนบ้านเรา ลุยน้ำท่วมก็ได้ ขับในเมืองก็น่าจะคล่องตัวดี

แต่อย่าคิดเปลี่ยนเกียร์เป็น CVT เข้ามาขายนะครับ AT4 Speed เหมาะแล้ว

ถ้าราคาเริ่ม 7 แสนได้ น่าจะขายดีครับ ผมเองก็ยังอยากได้เลย