ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู HRV Minorchange เสป็กออสซี่ ของไทย ลูกเมียน้อยจริงๆ  (อ่าน 6636 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member

ล้อของเขา ก็ยังสวยกว่าของเราอยู่ดี

ออฟไลน์ Magl

Re: มาดู HRV Minorchange เสป็กออสซี่ ของไทย ลูกเมียน้อยจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 21:29:15 »
ล้อไม่ซีเรียสครับ ช่วงล่าง การเก็บเสียงภายใน ถ้าปรับปรุงแล้วในไทยเดิมๆ น่าเครียดกว่า

จิรวัฒน์ มุ่งดี

• บุคคลทั่วไป
Re: มาดู HRV Minorchange เสป็กออสซี่ ของไทย ลูกเมียน้อยจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 22:39:54 »
HR-V ของ ออสเตรเลีย ผลิตจากไทย ระบบความปลอดภัยเท่ากัน (HONDA SENSING ก็ อดเหมือนกัน)
สิ่งที่ต่าง
- ล้ออัลลอย 18 นิ้ว Two-Tone
- สีส้มเฉดเดียวกับ Jazz RS (Phoenix Orange) **เฉพาะ RS**
- หน้าจอเครื่องเสียงอาจได้ Apple Car Play และ Android Auto มาด้วย
- ปรับพวงมาลัยใหม่ เทคโนโลยี คล้ายๆใน CIVIC และ CR-V ใหม่
- ปรับช่วงล่างใหม่
ซึ่งฮอนด้าอ้างว่า เป็นรูปแบบที่น่าสนใจที่สุดใน HR-V เปิดตัวราวๆเดือน สิงหาคม นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2018, 22:53:47 โดย จิรวัฒน์ มุ่งดี »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 22:46:33 »
ผมว่าของเราก็น่าจะปรับช่วงล่างนะครับ

เพราะดูใน spec เตี้ยลง จากเดิม 185 mm เป็น 170 mm

รอดูก่อนดีกว่าครับ น่าจะไม่ต่างกับของออสเตรเลียครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 22:56:11 »
ของไทยไม่มีคานนิรภัยหลังของส่งออกจะมีหรือเปล่า??

โครงสร้างตังรถจะเหมือนกันไหม??

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 23:00:02 »
ในไทยเตี้ยลงแค่ตัวท็อปนะครับ เพราะใส่ชุดแต่ง

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 00:10:50 »
ในไทยเตี้ยลงแค่ตัวท็อปนะครับ เพราะใส่ชุดแต่ง

ทุกรุ่นครับ ตามภาพเลย

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 01:54:23 »

อ่ออออ โอเคครับ ขอบคุณมากครับ  :-X

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 07:56:00 »
ล้อ 18" เนี่ยทั้ง C-HR และ HR-V แน่นอนว่าส่งผลให้ค่า CO2 สูงขึ้นจนอาจทำให้ระดับภาษีเปลี่ยนและส่งผลกับราคาแน่นอน

ที่สำคัญคือมั่นใจแค่ไหนว่ามันเหมาะกับสภาพถนนแบบไทยๆ คือถ้าใส่ล้อ 18" แล้วมีปัญหากับแม็กกับยางจนเป็นเรื่อง ผมก็ไม่ใส่มาหรอก เรื่องอะไรจะหาเรื่องใส่ตัวให้เป็นประเด็นลูกค้า "ส่วนใหญ่" ด่า เพราะคนส่วนใหญ่ล้อ 17" ใช้งานสบายๆ อยู่แล้ว

ปัญหาอยู่ที่ล้อ 17" ตัว RS ลายมันไม่สวย คือเข้าใจว่าอยากให้ดูแตกต่างจากรุ่นอื่น แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าโรงงานมีลายแม็กให้เลือกแค่ไหน ลายนี้ของ HR-V RS ก็ยังพอไหวแม้จะขัดตาก็ตาม ดีกว่าใช้พวกลายสหกรณ์ C-HR HV นั่นเชยไปแล้ว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 13:19:34 »
ไปสั่งล้อ Modulo 17นิ้วของ civic FC มาใส่แทนยังสวยกว่าตัว RS ไทยอีกนะ ได้ออฟยื่นมาอีก 10 มิลด้วย

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 08:17:56 »

อ่ออออ โอเคครับ ขอบคุณมากครับ  :-X
ฟันธงมาจนผมเกือบเชื่อแล้วนะครับ ถ้าไม่มีข้อมูลที่ถูกต้องมาแย้ง 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 19:42:03 »
ล้อRSพี่ไทยอย่างโหล 55+

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 21:46:07 »
ล้อสวยดี