ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo เริ่มทำธุรกิจรถเช่าแล้วหรือครับ?  (อ่าน 4803 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: Volvo เริ่มทำธุรกิจรถเช่าแล้วหรือครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 08:45:23 »
ไม่ใช่ของ VCT ครับ เป็นของดีลเลอร์ วอลโว่ครับผม
เด่วนี้ดีลเลอร์ เองก็อยู่ยากครับ  กำไรตัวรถก็น้อย  กำไร0บริการก็น้อย  ไหนจะต้องลงทุนรีโนเวทโชว์รูมอีก

เลยต้องเปิดคาร์เร้น เพื่อให้มามีกำไรและได้ระบายรถแทนครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2018, 08:49:32 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
Re: Volvo เริ่มทำธุรกิจรถเช่าแล้วหรือครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 09:25:02 »
มีครับ สีดำ XC90มัีง รุ่นย่อย อะไรจำไม่ได้ละแต่จาก D....น่าจะดีเซลล้วนๆ ผมพยายามเดินวนเวียนๆ ดูเผื่อจะเจอT8 ก็ไม่มีให้ดู  จอดเรียงอยู่4คัน โรงเรียนลูกผมแถวฝั่งธนฯ ผู้บริหารน่าจะเหมาล็อตมาครับ จอดมาตั้งแต่ ก่อนปิดเทอมละ ตอนนี้เปิดเทอมแล้ว หายไป 2คัน อีกสองคันเป็นยี่ห้ออื่นๆ (รถตู้) ผมถามแม่บ้าน รปภ.. ภารโรง พลขับ ที่นั่งคุยอยู่ ใครหนอ ขับรถรุ่นนี้มาจอดเรียงกัน 4คัน สีเดียวกัน มาเฟียคนไหนมาส่งลูกหลานหว่า .....ปรากฏว่า แกบอกว่า ผ.อ. กับ ผู้บริหารฯ เช่ารถมาใช้ ผมก็ไม่เชื่อ โอ้ พึ่งอ่านจากHLM มามันจะจัดเร็วขนาดนี้หรอ โม้มั๊ง มาอ่านโพ้สนี้ เลยนึกออก

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 09:27:49 »
จากดีลเลอร์เจ้าใหญ่ครับ
นอกจากกำไร (หรือเปล่า) จากค่าเช่า ผมว่าอาจจะเป็นทางเลือกของลูกค้าที่สนใจเอาไปทดลองใช้ทดลองขับก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 00:46:04 »
ดีครับ มีให้เช่าแบบนี้ดีจริงๆ เพราะการไป test drive ที่ศูนย์บริการ มันระยะทางสั้นๆ ไม่ค่อยได้อะไรนัก
ไปเช่าขับ จะได้รู้ว่ามันดีมั้ย เหมาะกับเราจริงมั้ย 

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 21:48:01 »
ไม่ใช่ของ VCT ครับ เป็นของดีลเลอร์ วอลโว่ครับผม
เด่วนี้ดีลเลอร์ เองก็อยู่ยากครับ  กำไรตัวรถก็น้อย  กำไร0บริการก็น้อย  ไหนจะต้องลงทุนรีโนเวทโชว์รูมอีก

เลยต้องเปิดคาร์เร้น เพื่อให้มามีกำไรและได้ระบายรถแทนครับ