ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ ทุกวันนี้ยังมีรถที่เป็น CKD จากญี่ปุ่นมาประกอบบ้านเราไหมครับ  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เดี๋ยวนี้เข้าใจว่าชิ้นส่วนส่วนมากของรถตลาดในบ้านเรา น่าจะผลิตในบ้านเราหรือเพื่อนบ้าน ASEAN ได้เกือบหมดแล้ว เลยสงสัยว่ายังมีรถ CKD ที่ผลิตชิ้นส่วนจากญี่ปุ่นเข้ามาเลยอยู่อีกไหมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Arm

รถตู้ Toyota ครับ
Commuter ประกอบไทยชิ้นส่วนแทบจะทั้งคันมาจากญี่ปุ่น ยกเว้นบังโคลน 4 ล้อ ;D
ส่วน Hiace ประกอบในมาเลเซีย และ Ventury นำเข้าทั้งคันจากญี่ปุ่นครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
แล้วที่ผ่านๆมาคือ  Prius กับ Wish รึป่าวครับ?

ออฟไลน์ Ty ESC

alphard / vellfire  ตัวปัจจุบัน นะจำได้ว่าเปนเอามาประกอบ

ออฟไลน์ Arm

alphard / vellfire  ตัวปัจจุบัน นะจำได้ว่าเปนเอามาประกอบ

นำเข้าญี่ปุ่นอย่างเดียวครับ

อะไหล่เบิกห้างไม่สต๊อครออย่างต่ำ 2-3เดือน เบิกเกรย์ไวกว่าอีกครับ  ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ SM.

รถตู้ Toyota ครับ
Commuter ประกอบไทยชิ้นส่วนแทบจะทั้งคันมาจากญี่ปุ่น ยกเว้นบังโคลน 4 ล้อ ;D
ส่วน Hiace ประกอบในมาเลเซีย และ Ventury นำเข้าทั้งคันจากญี่ปุ่นครับ

ถึงว่า รถขายไม่ดี แต่ส่วนลดก็น้อย