ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ มีเสียงหึ่งๆ และอาการสั่นใต้เบาะหลังขวา พอจะเกิดจากอะไรได้บ้าง  (อ่าน 3143 ครั้ง)

ออฟไลน์ TomY

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ผมเพิ่งใช้ Sylphy 1.6 ออกรถมาได้ประมาณ 2 เดือน วันนี้เกิดอาการมีเสียงหึ่งๆ และมีอาการสั่นใต้เบาะหลังขวา ตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงาน ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจออาการเช่นนี้บ้างครับ มันเกิดความผิดปกติจากอะไรครับ แถวๆ ปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงหรือเปล่าครับ หรือมันเป็นปกติของรุ่นนี้ครับ ใช้รถมาหลายคันไม่เคยเจออาการแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ใต้เบาะหลัง ก็น่าจะเป็น ปั๊มติ๊ก ล่ะครับ

• Newbie
  • *
รถเพิ่งวิ่งได้สองพันกว่ากิโลเองครับ มันมีอันตรายอะไรมั้ยครับถ้าปล่อยไว้ แล้วค่อยไปแก้ไขตอนเช็คระยะ 10,000 กม. เลย

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
รถเพิ่งวิ่งได้สองพันกว่ากิโลเองครับ มันมีอันตรายอะไรมั้ยครับถ้าปล่อยไว้ แล้วค่อยไปแก้ไขตอนเช็คระยะ 10,000 กม. เลย

เอาไปเช็คดีกว่า

เพราะถ้าเกิดมันน้อยใจ ลากลับญี่ปุ่นไปก่อน คุณก็ได้นั่งยานแม่กลับฐาน นะครับ

• Newbie
  • *

เอาไปเช็คดีกว่า

เพราะถ้าเกิดมันน้อยใจ ลากลับญี่ปุ่นไปก่อน คุณก็ได้นั่งยานแม่กลับฐาน นะครับ

ขอบคุณครับ รถใหม่แท้ๆ ต้องรื้อซะละ