ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Vios ใหม่ใกล้มาหรือยังครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
สอบถาม Vios ใหม่ใกล้มาหรือยังครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 19:11:53 »
ตัวปัจจุบันที่เปิดตัวไปเมื่อปี 2013 ตอนนี้ก็ 5 ปีกว่าแล้ว แต่ทำไมไม่มีข่าวของรุ่นใหม่เลยครับ
หรือให้ Yaris ATIV มาทำตลาดแทนแล้ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: สอบถาม Vios ใหม่ใกล้มาหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 19:25:52 »
ถ้าให้เดาคงเอาไว้ทำตลาดไฮบริดทีเดียวเลยไม่น่าปล่อยให้ชื่อนี้หายไปหรอก แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมเลยขายไปเรื่อยๆก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ flybigbear

Re: สอบถาม Vios ใหม่ใกล้มาหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 07:49:45 »
ถ้าให้เดาคงเอาไว้ทำตลาดไฮบริดทีเดียวเลยไม่น่าปล่อยให้ชื่อนี้หายไปหรอก แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมเลยขายไปเรื่อยๆก่อน
คิดเหมือนกันเลย คงถ่ายทอดลงมาที่รุ่นท็อปของแต่ละรุ่น เช่น Altis Hybrid 1.8V Navi, Vios HyBrid S เป็นต้น

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 10:07:35 »
ที่น่าสนใจคือตลาดต่างประเทศ เช่น สิงคโปร์ ไต้หวัน ที่รุ่น vios บ้านเค้าใช้หน้าตาของ yaris ativ ในการทำตลาด

ผมคิดว่าบ้านเราอาจจะตัด vios ไปเลย แล้วทำตลาด ativ อย่างเดียว ส่วนประเทศอื่นก็น่าจะขายในชื่อ vios เหมือนเดิม

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 02:56:46 »
Honda มีJazz และ City ยังไงของมันต้องมีครับ Toyotaคงไม่ปล่อยให้ Honda ทำเงินเจ้าเดียวมั้งครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 05:27:18 »
ผมมองว่าสถานการณ์ของวิออสปัจุบันไม่ได้สวยหรูดีมากเหมือนรุ่นก่อนๆ เพราะดูยอดขายสู้เจ้าสอง และซิตี้ไม่ได้เลย ก็ลองดูบนท้องถนนสิคับ ทุกวันนี้คุณคิดว่าคุณเห็นออสใหม่ป้ายแดงกับสองป้ายแดง และตี้ป้ายแดง รุ่นใหนถี่กว่ากันล่ะ ผมว่าผมไม่ค่อยเห็นออสใหม่ป้ายแดงเท่าเจ้าสองนะ ที่ออสใหม่ทำยอดขายไม่ค่อยดีผมมองว่าน่าจะเป็นเพราะ
1. หน้าตาที่หลังไมเนอร์แล้วดูสวยน้อยลง ในขณะสองและตี้ดูดีกว่า
2. ดันมาเจอคู่แข่งที่ทำดีกว่าในเรื่องของรูปร่าง หน้าตา กระแส ความสวยงาม ฯลฯ ทำให้ถึงแม้จะเป็นแบรนด์เจ้าตลาดก็ตามเถอะ ก็ทำให้สู้ไม่ได้
ส่วนอนาคตผมเคยอ่านความเห็ฯที่จิมมี่หรือแพนเคยเขียนไว้ในรีวิวรถใหม่ 2019-2020 ว่าโตโยต้าอาจจะทำออสใหม่เป็นอีโอคาร์ไปเลยเหมือนคู่แข่งและคงไม่ปล่อยให้ชื่อที่มานานสูญหายไปเฉยๆ ผมก็คิดแบบนั้นแหละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 21:14:39 »
อยากรู้เหมือนกันครับ จะมี Vios ต่อไปมั๊ย หรือถ้ามี เมื่อไหร่จะมา

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 09:39:07 »
เป็นไปได้ วีออสใหม่จะอิงหน้าตา + Option Yaris Ativ ก็ได้ ตับใส่เครื่อง 1.5L มา กับเบาะหนัง มีรุ่น G กับ S จับกลุ่ม ลูกค้าที่อยากได่เครื่องใหญ่ขึ้น รถหรูขึ้นมาสักนิด โดยชื่อวีออสก็ยังไม่หายไป
ปล.มโนล้วนๆครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT