ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง MG 3 Minorchange ภายนอก-ภายในห้องโดยสาร (5 สีตัวถังภายนอก) //  (อ่าน 7950 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง MG 3 Minorchange ทั้งภายนอก - ภายในห้องโดยสาร
: 519,000 - 629,000 บาท ครบทั้ง 5 สี แดง / เหลือง / น้ำเงิน / ดำ / ขาว
และ ชุดแต่ง Accessories

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-mg-3-minorchange-ex-in/

ออฟไลน์ Magl

คุ้มค่าตัว สู้ค่ายอื่นด้วยราคา

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member

Redline 7000 RPM  Its VTEC bro!!

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าเกียร์ 6 speed นี่คงน่าใช้กว่านี้มากครับ ไม่งั้นขับซัก 120 กินน้ำมันอ้วกแตกเลย รอบสูง

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
น่าชมเชยวิสัยทัศน์ของ MG ครับ  กำหนดสเป็ค อ็อพชั่น และราคารถได้ดีมาก  ช่วงราคานี้เป็นราคาที่เหมาะสมกับฐานะทางเศรษฐกิจของคนไทยส่วนใหญ่ ซึ่งเป็นราคาที่สามารถผ่อนให้หมดได้ภายใน 2-3 ปี  คนไทยเป็นหนี้นานเกินไปครับ

ถือว่าทีมงาน MG ในไทยทำการบ้านมาได้ดีมาก เป็นกำลังใจให้เลยครับ เยี่ยมมากครับ ขอให้ขายได้เยอะๆครับ

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
ตั้งราคากับ option ต่างๆดีมากครับ

ออนไลน์ bullyboy

• Full Member
เอาใจช่วยครับ คนไทยจะได้มีตัวเลือกในตลาดเยอะๆ มีการแข่งขันก้น ทำให้ประโยชน์ตกอยู่กับผู้บริโภค

mg3 นี้ด้านหน้าแบบใหม่ทำให้รถดูสปอร์ตขึ้นเยอะเลย ภายในก็สวย ไว้ไปดูคันจริงหน่อยดีกว่าว่าวัสดุเป็นยังไง เพราะโฉมก่อนปรับเนี่ยผมรู้สึกวัสดุภายในยังไม่ประทับใจ

ออฟไลน์ Floppy-T

ดีขึ้นทุกอย่างเลยครับ
ขอให้ QC ปัญหากันให้จบ ขายดี อยู่กันยาวๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ MisterDante

แอบเชียร์นะ แต่ราคาตัวท้อปมาแบบนี้
ต้องมีลังเลกันบ้างละ ระหว่างพวกแจ๊สตัวล่าง
สวิฟ ยารีส ประมาณนี้

ออฟไลน์ Odrecranon

ให้กำลังใจ MG ครับ ผมว่า Options ที่ให้กับราคารถ ถือว่าคุ้มค่ามากแล้ว
ผมชอบการออกแบบของ MG รุ่นใหม่ ๆ มันดูแพงกว่าราคารถมาก
ตัว ZS มองจากกระจกหลัง ผมนึกว่า CX-5

จะเหลือแค่เรื่องเครื่องยนต์ และอัตราเร่ง
จะลดข้อกังขา ในเรื่องการขับขี่ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าเมื่อก่อนมาทำตลาดในไทยเร็วกว่านี้ และทันเข้าโครงการรถคันแรก ทั้งออปชั่นและราคาแบบนี้ ยอดขายอาจจะเยอะกว่านี้มาก

ออฟไลน์ SLuang

ดูจาก zs พอมาสิงในร่าง น้องเล็กแล้ว ผมว่า เครื่องและเกียร์ อาจทำได้ไม่ขี้เหร่นะ ต้องรอดูรีวิวจากทาง HLM ต่อไป

ออฟชั่นการใช้งาน ในเรทราคานี้ ถือว่าให้มาคุ้มค่าครับ ไม่อคติ   อยากให้ค่ายรถทุกค่ายหันมาพัฒนาแข่งขันความคุ้มค่าแบบค่ายนี้กันเยอะๆ ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ด้านหน้าสวยแล้ว แต่ท้ายไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ครับ
ภายในดูดีขึ้น เหลือดูว่าเครื่องกับเกียร์บล็อคนี้ พอเอามาใช้กับเจ้านี่แล้วจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ด้านหน้าสวยแล้ว แต่ท้ายไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ครับ
ภายในดูดีขึ้น เหลือดูว่าเครื่องกับเกียร์บล็อคนี้ พอเอามาใช้กับเจ้านี่แล้วจะเป็นยังไง
เห็นด้วยครับ หน้าสวย แต่ถ้าเส้นสายแข็งๆตรงๆ เหมือนเดิม ดูขัดกับด้านหน้าเล็กน้อย
เห็นในคลับ ZS ไปเทสต์กันมา อัตราเร่งดีกว่า ZS (แหงอยู่แล้ว) ท็อปสปีด 180 ไหลต่อได้อีกนิด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

รอ Check check Out 😙
~~

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

ถ้าเกียร์ 6 speed นี่คงน่าใช้กว่านี้มากครับ ไม่งั้นขับซัก 120 กินน้ำมันอ้วกแตกเลย รอบสูง

เห็นด้วยครับ ราคาก็ทำมาดี ผมไม่รู้ว่าต้นทุน6AT มันแพงกว่า 4AT แค่ไหน แต่จำได้ว่า mg5 turbo ก็เป็น 6AT น่าจะเอามาแชรืกันได้นะ ถ้าเพิ่มอีกรุ่นละ 10k-20k ละให้ 6ATมา วางตำแหน่งตัวเองแข่งกับ Jazz หรือ ขายว่า ตัวเองได้เครื่องใหญ่กว่า Yaris  รูปลักษณ์สวย ราคาได้ ออปชั่นดี ผมว่ามันก็น่าจะขายได้นะ

ออฟไลน์ โบตั๋น

เมื่อไหร่จะแก้ตำแหน่งกดไฟฉุกเฉินซะที !!!!

ออฟไลน์ SM.

ศูนย์บริการ ต้องถามฝ่ายขายให้ทันนะครับ