ผู้เขียน หัวข้อ: แว่บไปดู MG3 ตัวจริงมา สวยกว่าในรูปมากๆ ครับ  (อ่าน 6291 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ตอนแรกกะว่าจะ Test drive แต่เค้ายังไม่เปิดให้ Test เลยได้ดูแต่รูปร่าง

ซึ่งดูในรูปรู้สึกไม่ว้าว อ็อปชั่นเดิมๆ กับเกียร์ 4AT คิดว่าคงขายยาก แต่พอเห็นตัวจริง ภายนอก ภายในนี่อย่างงาม ทั้งไฟหน้าไฟท้ายดูเกินราคาไปมาก คือดูเป็น B segment จริงๆ ไม่ใช่ eco car อย่างรุ่นก่อนที่ภายในเหมือนกระป๋อง ดูแล้วสู้ eco car ยังไม่ได้

วัสดุภายในก็ดีขึ้นแบบก้าวกระโดดสุดๆ พลาสติกลายดี ดูแพง ปุ่มดูแข็งแรงไม่ก๊องแก๊ง พวงมาลัยก็สวยสมเป็น VW วัสดุผมว่า ไม่แพ้ Bseg ราคา 7 แสนกว่าเลย แต่เว้นมาสด้า 2 ให้คันนึง

ถ้าผมเป็นคนที่ไม่สนใจเรื่องอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองและถุงลม เน้นความงามล้วนๆ โอกาสซื้อคงสูงมากครับ สวยจริงๆ

สำหรับผมว่าเสียดายจริงๆ ที่ใส่ 4AT แต่ยังไงเดี๋ยวไปลองก่อนแล้วมาบอกอีกทีว่ามันอืดแค่ไหน

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
Re: แว่บไปดู MG3 ตัวจริงมา สวยกว่าในรูปมากๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 15:37:15 »
ผมดูในรูปก้อว้าวววว อยู่นะครับ สวยน่ารักดี สีเหลืองโดนสุดๆ  แต่ภายในเท่าที่ดูจากในรูปยังไม่โดนเท่าไหร่ ไว้หาโอกาสจะไปชมคันจริงบ้าง  แต่ภายในเท่าที่สัมผัสมาหลายรุ่น มาสด้า2ยังดูดีที้สุดในสายตาผม ไม่เกี่ยวกับความแคบความกว้างนะ

ออฟไลน์ sukhontha

Re: แว่บไปดู MG3 ตัวจริงมา สวยกว่าในรูปมากๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 15:48:42 »
เอาใจช่วย  ...

อยากรู้ว่าปีนี้  จะขึ้น ท็อปไฟว์ได้ไหม  (รวมรถทุกเซ็กเมนท์)

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 15:51:45 »
กลัวจะสวยแต่รูปน่ะครับ........แหะๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 16:07:33 »

อยากรู้ว่าปีนี้  จะขึ้น ท็อปไฟว์ได้ไหม  (รวมรถทุกเซ็กเมนท์)

ไม่น่าได้ครับ ผมว่า MG3 ได้อย่างมากก็เดือนละ 1000 รวม ZS อีก 1000 กับเศษๆ รุ่นอื่นรวมเดือนละ 2000 กว่า อย่างมากก็แซง Suzuki ได้ที่ 8 ซึ่งห่างจาก Ford Nissan และ Mazda มากๆ

ถ้าติด 1 ใน 5 คือต้อง 6000+ ต่อเดือน ยังไงคงต้องไปหวังพึ่งกระบะกับ PPV ครับ แต่ผมว่าน่าจะอีก 5 ปีขึ้นไปถึงจะมีโอกาสติด 1 ใน 5 ได้ครับ

แต่ดูแล้วในอนาคตมีแนวโน้มสูงเพราะขนาด Anti fan เยอะมากๆ ยังขายได้ขนาดนี้ ต่อไป 10 ปีผมว่า MG คงกลายเป็นรถตลาดยี่ห้อหนึ่งครับ อันนี้พูดแบบดูจากตัวเลขนะครับ เพราะมันเติบโตมากทุกปี นี่ก็ปีที่ 4 แล้ว ต้องดูว่าจะเริ่มหยุดโตเมื่อไร

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 17:00:06 »
ในรูปผมก็ว่าสวย วันนี้เจอตัวจริงสวยมาก ภายในก็ดีขึ้นแบบก้าวกระโดดครับ
แต่ไม่เข้าใจ บางคนทำไมชอบดราม่า หรือแขวะMGจัง

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 17:07:05 »
ตัวจริงดูดีจริงๆครับทั้งภายนอกภายใน ดูน่าใช้มาก ติดอย่างเดียวเกียร์ 4 จังหวะ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 19:16:47 »
เห็นในข่าวเป้าสิ้นปีนี้ 10,000 คัน เท่ากับเดือนละ 2,000 คันเลยเพราะเหลืออีกแค่5เดือนหวังสูงไปมั้ย เอาเป็นว่าขอให้แก้ defect ในรุ่นก่อนๆให้หมดไปอนาคตยังพอไปต่อได้

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 20:20:10 »
เปลี่ยนมือจับประตูด้วยนะ ดูไม่เข้ากับหน้าตาเลย  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 22:22:03 »
ในรูปผมก็ว่าสวย วันนี้เจอตัวจริงสวยมาก ภายในก็ดีขึ้นแบบก้าวกระโดดครับ
แต่ไม่เข้าใจ บางคนทำไมชอบดราม่า หรือแขวะMGจัง
ไม่ใช่ยี่ห้อเทพโดนหมดแหละ อ้อ ยิ่งมีปัญหาด้วยยิ่งโดน ไม่แปลก

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 22:59:42 »
ไม่ใช่ยี่ห้อเทพโดนหมดแหละ อ้อ ยิ่งมีปัญหาด้วยยิ่งโดน ไม่แปลก

รถมีปัญหามากน้อยปนกันไป ช่างแก้ไม่จบ อะไหล่แพง เป็นต้น
ถ้าแก้ได้ก็น่าคบครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 23:45:08 »
สวยครับ สวย

ตัวนี้สวยมาก ผมพูดจริงๆ

มีความ classic เหมือน มินิ ผสมกับ VW

ส่วนตัวผมมองว่า MG นี่ ถ้าเรามองแบบคนซื้อรถญี่ปุ่น (เจ้าตลาด) เช่น To Hon Maz

มันจะเป็นรถที่ไม่น่าซื้อเลยครับ

แต่ถ้าคนที่เคยผ่านยุค 90 ที่ค่ายไทย 2 ค่ายเคยทำไว้

ส่วนตัวผมไว้ใจ MG มากกว่าครับ มากกว่า Chevy ยุคนี้ด้วยซ้ำ

ถ้าผมซื้อรถในนามธุรกิจ เอาไว้ใช้เอง ต้องการภาพลักษณ์ที่มันดูแหกแหวกแนว
ในราคาย่อมเยา ผมว่า MG นี่เหมาะสมมากๆ ครับ

คือ ทำใจไว้แล้วว่า มันต้องมีปัญหาแน่ๆ ครับ (ซึ่งคนละเคสกับนิสสันนะครับ นิสสัน ผมคาดว่าแบบ toyota ซึ่งมันทำไม่ได้ แบบนั้นครับ)

แต่ถ้าตัวเองซื้อเองใช้เอง รถคันเดียว ผมขอรถตลาด เจ้าตลาดไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 00:55:14 »
ออกแบบภายในใหม่ทั้งที ทำไมต้องเอาไฟฉุกเฉินไปไว้ตรงนั้น รถทั้งคันมันไม่มีที่แล้วหรือไง  >:(

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 22:03:57 »
 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 21:37:50 »

ไม่น่าได้ครับ ผมว่า MG3 ได้อย่างมากก็เดือนละ 1000 รวม ZS อีก 1000 กับเศษๆ รุ่นอื่นรวมเดือนละ 2000 กว่า อย่างมากก็แซง Suzuki ได้ที่ 8 ซึ่งห่างจาก Ford Nissan และ Mazda มากๆ

ถ้าติด 1 ใน 5 คือต้อง 6000+ ต่อเดือน ยังไงคงต้องไปหวังพึ่งกระบะกับ PPV ครับ แต่ผมว่าน่าจะอีก 5 ปีขึ้นไปถึงจะมีโอกาสติด 1 ใน 5 ได้ครับ

แต่ดูแล้วในอนาคตมีแนวโน้มสูงเพราะขนาด Anti fan เยอะมากๆ ยังขายได้ขนาดนี้ ต่อไป 10 ปีผมว่า MG คงกลายเป็นรถตลาดยี่ห้อหนึ่งครับ อันนี้พูดแบบดูจากตัวเลขนะครับ เพราะมันเติบโตมากทุกปี นี่ก็ปีที่ 4 แล้ว ต้องดูว่าจะเริ่มหยุดโตเมื่อไร

หลายปีก่อน ตอน Ford กับ Chevrolet มาใหม่ๆ  ก็ทำยอดขายได้ไม่น้อยหน้าใคร นะครับ
ทั้ง Fiesta , Focus , Cruze , Captiva ...

แต่หลังจาก ... พิสูจน์ตัวเองไม่ผ่าน  ก็เละตุ้มเป๊ะ อย่างทุกวันนี้  ( ปัจจุบัน มีแค่ Ford กระบะ ที่ยังรอด - มีแววดีๆ เหลืออยู่ )

ต้องอย่างน้อย 5 ปีครับ ถึงจะพิสูจน์ได้จริง