ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งดูสารคดี The Cars that make America จบไปครับ  (อ่าน 3216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
พึ่งดูสารคดี The Cars that make America จบไปครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 20:57:33 »
สารคดีฉายทางช่อง History Channel ครับ แบ่งเป็น 3 Part Part นึงก็ 2 ชั่วโมง เริ่มประวัติมาตั้งแต่รถรุ่นแรกๆในเมกา กำเนิด Big 3 การแข่งขันระหว่าง Big 3 ตั้งแต่ช่วง 1900 - 1990 มีทั้งรถและบุคคลสำคัญในวงการยานยนต์อเมริกาที่เราๆคุ้นเคยกันดี หลายรุ่นก็มีใน Automoblie history ของเวปนี้ด้วย ดูจบแล้วบอกได้คำเดียวว่าสนุกมาก แม่ผมนั่งดูด้วยพอถึงช่วงยุค 60-70 นี่มีประสบการณ์ช่วงแม่ยังสาวๆกับรถเมกันในไทยพอดีอีก แนะนำให้ดูเลยครับ คอรถยนต์ดูแล้วก็สนุกแม้แต่คนไม่รู้เรื่องรถบนต์แบบแม่ผมก็ยังชอบครับ ดูจบแล้วมานั่งฟังแม่เล่าเรื่องรถในอดีตต่ออีก 555

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: พึ่งดูสารคดี The Cars that make America จบไปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 21:03:05 »
น่าเสียดายอยู่ในช่องนี้ ผมจนใจจะหาดูเลยครับ

ถ้ามีโหลดบิด โปรดชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Re: พึ่งดูสารคดี The Cars that make America จบไปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 20:53:17 »
เพิ่ง ไม่ใช่พึ่ง
ถ้าพึ่ง มีความหมาย พึ่งพาอาศัย