ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ว่าสะพานข้ามแยกรัชโยธิน เสนานิคมและเกษตร จะมีกี่ช่องการจราจรครับ  (อ่าน 4023 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมอยากสอบถามทุกท่านที่อาจจะพอรู้เรื่อง ว่า

รถไฟฟ้าสายสีเขียวส่วนต่อขยายจากหมอชิต

ซึ่งจะมีสะพานข้ามแยกตรง รัชโยธิน เพิ่ม
และแตกสะพานเพิ่มเป็นข้ามแยกเสนานิคม
กับเกษตร

จะมีรูปแบบเป็นอย่างไรบ้างครับ
ที่สำคัญ คือ กี่ช่องการจราจร

และอย่างแยกเสนานิคม นี่เป็นสามแยก จะทำด้านเดียวแบบ
เส้นรามอินทราตรงแยกลาดปลาเค้าไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bubball

ตรงรัชโยธินจะเป็นอุโมงครับ ซึ้งน่าจะฝั่งละ 2 ช่อง ขาออกกับขาเขารวมกัน 4 ช่อง 

ออฟไลน์ Kogure

• Newbie
  • *
สะพานข้ามแยกตามแนว ถ.พหลโยธิน แยกรัชโยธิน แยกเสนา และแยกเกษตร เป็นขนาด 1 ช่องจราจรต่อทิศทางครับ

ออฟไลน์ bubball

อ่ออออ คือมีสระพานข้ามแต่ละแยกด้วยหรอเนี่ย เพิ่งรู้ นึกว่าทำรถไฟฟ้าอย่างเดียวมาตลอดเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
ตรงแยกเสนา ไม่น่ามีสะพานนะครับ

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
นึกว่ามี 2 ช่อง

แยกเสนานี่ตัวรถติดเหมือนกัน น่าจะให้กลับรถแทนหรือเปล่า

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
อ่ออออ คือมีสระพานข้ามแต่ละแยกด้วยหรอเนี่ย เพิ่งรู้ นึกว่าทำรถไฟฟ้าอย่างเดียวมาตลอดเลย  ;D ;D ;D

ตรงป้ายประกาศงานสร้างอุโมงค์นะครับ มีเขียนไว้ว่า สร้างอุโมงค์ผ่านแยกรัชโยธินและสะพานยก
ระดับข้ามแยกตามแนว ถนน พหลโยธิน

ออฟไลน์ Kogure

• Newbie
  • *
ตรงแยกเสนา ไม่น่ามีสะพานนะครับ

http://daily.bangkokbiznews.com/detail/322711
สะพานข้ามแยกเสนาถูกเพิ่มเข้ามาทีหลังครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ EIA ผ่านรึยัง

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ NoName__???

1 ช่องจะพอไหมตอนชั่วโมงเร่งด่วน