ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรทำให้ยอดขายไทรทัน แซง นาวาร่า ในเดือนมิถุนายน  (อ่าน 8254 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
จากรายงานยอดขายกระบะบริสุทธิ์ ( Pure Pick-Up)

เดือน                  เมษา               พฤษภา                มิถุนา

นาวาร่า               1719              1868                   1453

ไทรทัน               1246              1248                    1918

เพราะไทรทัน CNG หรือไม่?

หรือเพราะเหตุผลอื่นครับ ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

คิดว่า triton cng น่าจะมีส่วน ได้ข่าวว่าคนก็รอกันนะ

แล้วอีกมุมหนึ่งผมคิดว่าโรงงานนิสสันน่าจะไปเร่งผลิต March เพิ่มขึ้นนะครับ

เพราะดูยอดขายรถเก๋งนิสสันได้ 3,500 กว่า ๆ คาดว่าน้องมีนาก็ได้ 2,500 คันนะ

ที่จริงบางช่วง ก่อนหน้านั้น triton แซงขึ้นมาได้เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
มาหาคำตอบด้วยคน งง เหมือนกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมก็คิดว่าเพราะ Triton CNG อ่ะครับ..

อาทิตย์ก่อนกลับไปบ้านที่ ตจว. ก็เริ่มจะเห็น Triton CNG ตอนเดียว เอามาขนของที่ตลาดสดแล้วนะครับ..  :)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
ในฐานะที่ผมใช้ ไทรตั้น ตอนซื้อผมไม่มองยี่ห้ออื่นเลย

ผมว่าราคากับตัวรถมันสมเหตุสมผล อุปกรณ์ การใช้งาน

พื้นที่ใช้สอย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ในฐานะที่ผมใช้ ไทรตั้น ตอนซื้อผมไม่มองยี่ห้ออื่นเลย

ผมว่าราคากับตัวรถมันสมเหตุสมผล อุปกรณ์ การใช้งาน

เหมือนผมเลย แถมภายในมันกว้างสุดในพวกกระบะ4ประตูด้วยกัน ชอบมากๆ

เสียดายกินน้ำมันไปหน่อย

;) ;)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องนึกถึงหนังเรื่อ Jarhead ที่ตะโกนว่า GAS, GAS, GAS!

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ผมก็ว่า เพราะ Triton CNG นะ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **

เหมือนผมเลย แถมภายในมันกว้างสุดในพวกกระบะ4ประตูด้วยกัน ชอบมากๆ

เสียดายกินน้ำมันไปหน่อย

;) ;)
ก็แค่ ประมาณ 10-+ เอง ;D ;D ;D ;D

และนี่คือยอดขายประจำเดือน
ปริมาณการจำหน่ายรถยนต์เดือนมิถุนายน 2553
3.) ตลาดรถกระบะขนาด 1 ตัน* (Pure Pick up และ รถกระบะดัดแปลง PPV) ปริมาณการขาย 31,327 คัน เพิ่มขึ้น 46.7%
อันดับที่ 1 โตโยต้า 13,002 คัน เพิ่มขึ้น 34.4% ส่วนแบ่งตลาด 41.5%
อันดับที่ 2 อีซูซุ 11,920 คัน เพิ่มขึ้น 50.5% ส่วนแบ่งตลาด 38.1%
อันดับที่ 3 มิตซูบิชิ 2,765 คัน เพิ่มขึ้น 157.2% ส่วนแบ่งตลาด 8.8%
*ปริมาณการขายรถกระบะดัดแปลง ในตลาดรถกระบะขนาด 1 ตัน: 2,461 คัน
โตโยต้า 977 คัน- มิตซูบิชิ 847 คัน - อีซูซุ 564 คัน - ฟอร์ด 73 คัน

pajero หายใจรดต้นคอ fortuner แล้ว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
CNG แน่นอนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Taezaa

• Newbie
  • *
อาจจะเป็นแคมเปญดอกเบี้ยครับ Triton ดาวน์25% ผ่อน4ปี ดอกเบี้ย .99%

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
นาวาร่า กินน้ำมัน มากกว่า ไทรตัน
และ ไทรตัน มี CNG เป็น พระเอก ใน ช่วงนี้

นาวาร่า กับ ไทรตัน ใครจะขายมากกว่า คัน
จุดใหญ่ ก็ ยัง อยุ่ที่ โปรโมชั่น ครับ

ลดมาก แถมเยอะ ออกรถง่าย
ก็ จะ ขายมาก กว่า อีกยี่ห้อ

นาวาร่า ไมเนอร์เชนจ์ ก็ ยังคงต้องสู้กับ ไทรตัน ไมเนอร์เชนจ์ อีกหลายยก
ยิ่ง ตลาด กระบะ ถูก รถเก๋งเล็ก กินส่วนแบ่ง มากขึ้น
ทั้ง นิสสัน และ มิตซู ยิ่ง ลำบาก ในการขาย กระบะ

แต่ นิสสัน สบายตัว กว่า มิตซู ครับ
เพราะ มี นิสสัน มาร์ช เป็น ตัวช่วย ให้ กระแส เงินสด เหลือเฟือ

มิตซู ไม่มีตัวทำเงินในประเทศไทย
มีแต่ ตลาดกระบะต่างประเทศ ช่วยค้ำ ให้ โรงงานอยู่ได้
ถ้า ตลาดกระบะต่างประเทศหดตัวรุนแรง
มิตซู ก็ ขาดกระแส เงินสด แน่ ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova

มิตซู ไม่มีตัวทำเงินในประเทศไทย
มีแต่ ตลาดกระบะต่างประเทศ ช่วยค้ำ ให้ โรงงานอยู่ได้
ถ้า ตลาดกระบะต่างประเทศหดตัวรุนแรง
มิตซู ก็ ขาดกระแส เงินสด แน่ ครับ

ตลาด Triton ต่างประเทศหดตัวก็ดีครับ
จะได้มาทำ Triton CNG กับ Lancer CNG ให้เยอะขึ้นๆ ครับ

รถที่ติด CNG แล้วมีรับประกันจาก บ.แม่  ยังไงก็ยังมีตลาดไปอีกนานครับ